Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50
    Like
    0

Ý tưởng mới ! [Đời sống] Năm cuối IT mà chẳng biết làm gì!?

Đầu tiên có lẽ chào hỏi quý cô bác chú gì dòng họ CNTT cái đã.
    Thằng em đang học năm cuối cử nhân CNTT,với chuyên ngành mạng!
    Và nếu sau này có lẽ công việc là quản trị mạng là đúng rồi.
    Xin nói sơ về Trình.
    -Lập trình: 4 điểm với thang điểm 10 (học rất ít,và đã lơ suốt 4 năm)
    -Mạng: đang thích, nói đam mê thì có lẽ không biết tới lúc nào,vì chẳng biết về QTM rõ để đam mê thì sao đam mê được.(ra phố nhìn em nào xinh xinh thì mới bắt đầu đam mê được đúng không?! @@ )
    Giai đoạn này sao mà lâng lâng quá.Chẳng biết học gì và sau này sẽ làm cụ thể như thế nào,trường lại không cho đi thực tập.(chết em không cơ chứ).
    Thằng em thì bẩm sinh không dám nói là năng khiếu tiếng anh nhưng cũng Rất thích và học cũng được(người Huế mà phát âm rất hay nhé,có lẽ là nhái dọng rất được,rất bản ngữ)
    Nguyên cớ cũng bắt nguồn từ đây.Thằng em đang tính học năm bằng IT thì học tiếp bằng Ngoại ngữ rồi thất nghiệp IT thì chuyển sang cày bên Ngoại ngữ luôn.
    Bác nào đã từng đổi từ IT --> English (translater,touris..) hoặc xong xong 2 nghề này thì tư vấn cho em với.
    Thân mến!
    Quote Quote

Like
    1
    IT biết ngoại ngữ thì khó thất nghiệp lắm nếu như có tay nghề cao có thể vào các công ty nước ngoài lương tầm 500 usd nhé

Like
    2
    IT mà thất nghiệp thì thiệt là chán...bạn qua quản trị web vs seo web đi...ngành cực nhiều tiền chỉ cần biết đọc E, và vận dụng tốt theo hướng mình học được...hi vọng bạn thành công

.................................................. .................................................. ............................
    Em chuyển qua buôn bán, mọi người ủng hộ em vs: thoi trang tre em quan ao tre em
    Được sửa bởi hopelife lúc 16:38 ngày 01-08-2012

Like
    0
    về chăn gà thả cá nuôi heo đi bác

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Học cái gì thì học sâu 1 cái thôi bác, cái gì cũng biết mà tàng tàng như nhau thì chết.

Like
    2
    bạn chỉ thiếu 1 điều là đi thực tập,làm part time,chấp nhận chịu cực ,chịu khổ, chịu sỉ nhục,đó là con đường mình chọn,mình hiện đang làm nv marketing cho đúng với ngành học kinh tế của mình, nhưng quả thực với mức lượng 6tr là ít hơn so với thời sinh viên mình làm mmo nhưng mà mình quyết định theo nó,vì nó giúp mình trưởng thành nhiều và ổn định,ko như mmo lúc thì cực nhiều money lúc thì hẻo

Like
    2
    Quote Được gửi bởi vietlockerz.com View Post
    bạn chỉ thiếu 1 điều là đi thực tập,làm part time,chấp nhận chịu cực ,chịu khổ, chịu sỉ nhục,đó là con đường mình chọn,mình hiện đang làm nv marketing cho đúng với ngành học kinh tế của mình, nhưng quả thực với mức lượng 6tr là ít hơn so với thời sinh viên mình làm mmo nhưng mà mình quyết định theo nó,vì nó giúp mình trưởng thành nhiều và ổn định,ko như mmo lúc thì cực nhiều money lúc thì hẻo Em chuyển qua kinh doanh: quan ao tre em vs thoi trang tre em 2013. Các bác ủng hộ em vs
    MMO chưa chơi bjo nhưng chẳng ai hướng dẫn cả, các bác ý lấy phí đắt quá, tùy từng người sẽ chọn con đường khác nhau. em thì mãi gần ra trường và đi làm mới định hướng được cong đường để đi, nhưng bjo lại định đi đường khác để kiếm tiền bác ak!

sua dieu hoa suadieuhoa sua tu lanh suatulanh suachuadiennuoc sua chua dien nuoc sua may giat suamaygiat sua may bom suamaybom sua lo vi song sualovisong sua binh nong lanh suabinhnonglanh sua nha suanha
    Được sửa bởi hopelife lúc 17:07 ngày 08-08-2012

Like
    0
    Thầy mình nói giờ học xong IT mà ko biết làm gì thì chỉ có nước làm culi cho máy công ty để chở hàng bán qua lại hoặc kiếm việc khác ...

Like
    0
    bạn chỉ thiếu 1 điều là đi thực tập,làm part time,chấp nhận chịu cực ,chịu khổ, chịu sỉ nhục,đó là con đường mình chọn,mình hiện đang làm nv marketing cho đúng với ngành học kinh tế của mình, nhưng quả thực với mức lượng 6tr là ít hơn so với thời sinh viên mình làm mmo nhưng mà mình quyết định theo nó,vì nó giúp mình trưởng thành nhiều và ổn định,ko như mmo lúc thì cực nhiều money lúc thì hẻo
    Ặc, marketing mới làm đã 6 triệu rồi à... mmo là gì thế, chắc bỏ nghề lập trình làm mmo quá (.

Like
    0
    mình sắp ra đời nên rất bỡ ngỡ, với lại môi trường ở Huế rất là nhát và thiệt thòi lắm
    Quote Được gửi bởi Anh 33 View Post
    Thầy mình nói giờ học xong IT mà ko biết làm gì thì chỉ có nước làm culi cho máy công ty để chở hàng bán qua lại hoặc kiếm việc khác ...
    Thầy bạn nói điều mà ai cũng biết,mình cần giải pháp chứ không cần điều này
    Quote Được gửi bởi hoachet87 View Post
    Học cái gì thì học sâu 1 cái thôi bác, cái gì cũng biết mà tàng tàng như nhau thì chết.
    vấn đề là mình không biết cách tìm ra thế mạnh của mình để theo đuổi,mình nên học gì đây
    Quote Được gửi bởi mayanh View Post
    về chăn gà thả cá nuôi heo đi bác
    một ý kiến không tồi nhưng không có chút phấn đấu nào
    Quote Được gửi bởi hopelife View Post
    IT mà thất nghiệp thì thiệt là chán...bạn qua quản trị web vs seo web đi...ngành cực nhiều tiền chỉ cần biết đọc E, và vận dụng tốt theo hướng mình học được...hi vọng bạn thành công
    bạn thật tốt bụng
    Quote Được gửi bởi good_pear View Post
    IT biết ngoại ngữ thì khó thất nghiệp lắm nếu như có tay nghề cao có thể vào các công ty nước ngoài lương tầm 500 usd nhé
    được chia sẻ thật là thoải mái.cám ơn mọi người

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết