Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 38
    Like
    0

Tệ thật ! ADSL Vietel - Chờ dài cổ không thấy đâu

Nghe tin Vietel khuyến mại Internet ADSL với giá lắp đặt cực rẻ, thế là đi cắt hợp đồng Internet cũ, đăng ký và ký hợp đồng mới với Vietel.
    Đó là chuyện từ đầu tháng 12 năm trước, tới giờ vẫn chưa thấy bác nhân viên vịt teo nào đến khảo sát lắp đặt gì hết. Gọi điện thoại hàng chục lần đến số 2660081 (số đăng ký) và 2660164 (phòng kỹ thuật - gọi số kia họ bảo gọi đến số này) mà vẫn chỉ được nghe bài ca "nhất định sẽ lắp vào tuần sau".
    Đây là quá trình :
    10/12/2005 Ký hợp đồng, bạn sinh viên dễ xương đi làm part time cho vịt teo bảo mình rằng trong vòng 7-10 ngày sẽ đến lắp.
    17/12/2005 Đợi hết 7 ngày, gọi điện thoại đến Vịt teo, em nhân viên nói vói mình bằng giọng dễ thương, hỏi số điện thoại cố định này, di động này và bảo rằng em ý sẽ xem và gọi điện lại sau. 10' sau em ý gọi đến máy di động của mình báo rằng "khu vực này đã hết cổng rùi, phải 2 tuần nữa mới lắp đặt trạm mới" ( - tràn trề thất vọng, vậy là mình có hai tuần nữa phải bò ra hàng net ngồi cạnh một lũ trẻ con chơi điện tử nhảy chồm chồm (thôi, ráng ráng lên, cắn răng chịu đựng >.<). Mà nhà mình ở làng Ngọc Hà, quận Ba Đình, Hà Nội - giữa trung tâm thủ đô mà vịt teo có ít cổng vậy, rồi lại nghĩ có khi khuyến mại cũng nhiều người lắp, có lẽ hết thật.
    17+14 = ... 2006 Vậy là đầu năm, đi chơi hôm mồng một, để vịt teo đó mồng hai gọi. Hôm 2/1/2006, gọi đến vịt teo, một em nói với mình " vâng vâng, sẽ triển khai ngay, có thể gọi trực tiếp phòng kỹ thuật theo số máy.. để yêu cầu lắp đặt ...". Lúc này thì hết kiên nhẫn rùi, thế là mỗi hôm gọi một hai lần (lúc gọi số này, lúc gọi số kia cho đỡ nhàm ) cho tới tận hôm nay. Chỉ nhận được một lần hẹn có thời gian chính xác là "đầu tuần sau" sau lần gọi sau cùng thực hiện được (bởi vì giờ gọi đến 2 số đó chỉ toàn ngồi nghe tút ngắn - khách hàng gọi đến giống mình đông quá hay là để kênh máy rùi). Giờ đến thứ 5 rùi, chưa thấy đâu. Ức chế quá, phải lên diễn đàn viết bài. Không biết có ai cùng cảnh ngộ giống tui không.
    Mà các bác xem lại hợp đồng mà xem, không có khoản nào ghi thời gian lắp đặt và triển khai "trong vòng từ 7-10 ngày" cả, họ nói miệng thôi. Giờ kiện cũng không được, bực quá có lẽ phải thân hành mò ra trụ sở vịt teo cắt hợp đồng thôi (lúc gọi điện đăng ký thì ngay hôm sau đã thấy đến thu tiền, ký hợp đồng, giờ chờ không nổi lại phải tự bò ra đó ( ).
    Quote Quote

Like
    0
    Tui cũng bị vậy nè, chờ 3 tuần vừa có 1 em gọi điện đến bảo hết cổng rồi, anh mang hợp đồng đến bọn em trả lại tiền. Vãi !!!

Like
    0
    oạch, tính ra Đà Nẵng im ắng vậy mà khá nhất nhỉ. Thằng bạn đăng kí Viettel có ngay, nhân viên đến vô cùng lịch sự, thân thiện. Tui cũng mới reg cái MegaVNN chiều thứ 6 reg chiều thứ 2 đang ngủ ngon giấc nhân viên đã đến gõ cửa xin cài mạng rồi. Nếu không có t7 và cn chắc 1 ngày là có.

Like
    0
    tui cũng đăng kí Vịt teo được 1 tuần rồi. Ko thấy động tĩnh gì cã. Bắt đầu nản rồi. Mà tui đăng kí sau đợt khuyến mãi 88k mà chả lẽ khách hàng vẫn còn đông sao? Mẹ ... thằng Vịt teo.

Like
    16
    Viettel củ chuối lắm, hôm rồi đến đăng ký thì kêu hết port, trong khi mình đang cần gấp. Làm ăn cũng chậm nữa, mạng rớt hoài, gọi điện bảo cho người xuống cũng không đâu. Pótay.com.viettel

Like
    0

Viettel

Tui cung phai doi dai co mà có duoc dâu? Ho bao là 7 - 10 ngày ko ke ngày nghi nên cu phai cho mãi dây. May mà ho còn den láp

Like
    0
    7-10 ngày à? Vậy là tốt rồi. Tớ có nhỏ bạn đăng ký ADSL của thằng Viettel từ lúc mà nó còn bắt đóng 300.000 đ chứ chưa có chiêu khuyến mãi 80.000 ( bây giờ là Free ). Mà đến cỡ khoảng 2 tháng hoặc hơn mới lắp xong. ( vừa mới lắp tuần trước ).
    Lúc đăng ký nó không nói là khi nào sẽ lắp. Đứa bạn mình cũng ko cẩn thận hỏi lại nó. Chờ gần hơn tuần chưa thấy ai đến khảo sát hay làm khỉ gì cả. Nó phone lên hỏi, thì ở "trển" trả lời là theo "quy định" thì phải chờ 30 ngày.
    Nó đành phải chờ thôi, có biết khỉ gì về quy định của tụi nó đâu.
    Sau hơn một tháng gọi lại hỏi, thì "ở trển" nói là một tuần sau sẽ đến lắp. Hix tội nghiệp con nhỏ đang mừng.... lại thêm một tuần nữa trôi qua. Gọi điện lên hỏi lại nó nói là "do máy tụi em đang có vấn đề, thông cảm giùm" và bảo chờ khi nào xong sẽ thông báo sau. Hix con nhỏ muốn khùng luôn.

Và mãi đến mới tuần trước thì tụi Vịt tel mới đến lắp cho nó.
    Tổng cộng là cũng khoảng 2 tháng mới xong.

Đúng là "quân đội" làm ăn mau lẹ ghê !!!

Like
    0
    đăng ký đầu tháng 9.2004 do thấy FPt có line bên vùng sâu - Q4 ấy mà, lên trả lời, nhà anh nằm cách đường chính đến những 100m, nên không có line, anh thông càm. bùn, chạy wa vịttel, đăng ký nộp hồ sơ, ... thời gian dần trôi, cho đến cái ngày mình gần như wên mất việc đã đăng ký,(đăng ký lúc ấy khi nào kéo line xong mới đóng tiền) thì một anh KTV lăng xăng kéo dây đến nhà, choáng. hôm sau lên đóng tiền, mua 1 cái modem bèo, ngay lập tức ngày hôm sau có người đến set modem ... ngày cột mốc đó là 15/10/2004. và từ hôm ấy , số diện thoại của sup không bao giờ gọi đựơc hoặc gọi được nhưng là của 1 em gái brainless nào đó hứa vu vơ,
    ---1 lần đứt line 5 ngày, khóc lóc, cầu xin đến nổi chửi em trực địện thoại một chập, dc cái số cell của KTV, chỉ 15 min anh ấy vèo xuống và sửa xong,
    ---bị đổi line thành gói chay siêu chậm trả tiền siêu cao, 3 tuần , 2 em gái brainless, và 1 anh KTV bị bệnh "down". mãi mới gặp một cao thủ VLTK đang hành hiệp giang hồ, vừa nhìn vào cái khiêu nại, phán liền : line anh bị đảo rồi, chờ em 2 phút, xong.... chỉnh xong 1 phát anh lại hành hiệp tiếp (phải chi có anh này sớm ) thì đâu bị hiếp 3 tuần line shi*.

Like
    0
    Tức lắm rồi, đến thứ hai 15/1 mà tụi vịt teo chưa xuống mắc cho tui, tui lên cắt hợp đồng. Đủ mother, đang cần ADSL gấp. Wa đăng kí thằng FPT

Like
    0
    Nhiều nạn nhân wa', có bác chờ 2 tháng cơ đấy, mình mới hơn 1 tháng, chưa bõ bèn gì ha. Nhưng bực nhất là gọi điện thoại 10 cú được một cú, mà lần nào gặp được cũng được cái hẹn vu vơ đầu tuần, cuối tháng ... >.< . Thà cứ bảo luôn là anh đợi thêm một hai tháng nữa chúng em đến lắp để mình chuẩn bị tinh thần còn hơn là cứ thấp thỏm chờ "đầu tuần sau". Có lẽ ngoài việc yêu cầu các ISP cam kết tốc độ truy cập tối thiểu, cần họ cam kết thời gian lắp đặt, khắc phục sự cố mạng trong vòng bao nhiêu giờ (trong vòng 24h chẳng hạn), không thì làm ăn vớ vẩn quá, chẳng tôn trọng khách hàng gì cả.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết