Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    17

Giận dữ ! Quá bức xúc với ADSL VNPT ---> đã chuyển sang Viettel

Các bạn,

Tôi là 1 user của ADSL VNPT đã gần 2 năm nay, trong suốt quá trình xài dịch vụ của mạng, tôi chưa hề 1 lần than phiền cũng như đòi hỏi support từ nhà mạng cho đến thứ 2 tuần trước:

Mạng nhà tôi bị chập chờn, disconnect liên tục, tôi gọi lên tổng đài VNPT để yêu cầu support thì nhân viên trực điện thoại cho tôi 1 cái hẹn 1-2 ngày nữa sẽ sữa xong.

1 ngày, 2 ngày, 3 ngày trôi qua

Đến ngày thứ 4 thì có 1 anh nhân viên tên Nam xuống sữa, sữa chừng 15 phút thì anh nói đã xong, tôi kiểm tra thì mạng đúng là không rớt nữa

nhưng

2 ngày sau, mạng lại bị tình trạng cũ tái diễn, tôi gọi điện lên tổng đài (thứ 7) thì người ta bảo 4h là nghỉ làm hết rồi, thứ 2 gọi lại...

Thứ 2 tôi gọi lại, những 3 phút sau mới có người bắt máy. Tôi yêu cầu người VNPT xuống sửa lại thì người này lại....đổ thừa tại router của tôi (trong khi tôi đem router sang nhà hàng xóm kiểm tra thì chạy rất tốt) Tôi nói cứ kêu người xuống kiểm tra cho tôi thì sẽ thấy, người trực tổng đài lại bảo: nhân viên bận hết rồi, mai anh gọi lại !?!?!?!?!

Lần này chịu hết nỗi với thái độ mất dạy của nhân viên tổng đài cũng như support khách hàng quá kém khiến công việc kinh doanh tại nhà của tôi không được thuận tiện, tôi đã chuyển sang ISP Viettel xài.

Và thề từ nay nếu bạn bè, người thân, của tôi có ý định hoặc đang xài VNPT, tôi sẽ thuyết phục họ chuyển sang xài Viettel hết!!!!

Quote Quote

Like
    0
    hay quá à, cảm ơn bạn nhiều!

Like
    0
    vnpt của em thì cứ để không và mất 20k mỗi tháng. còn em lắp fpt để dùng. khi mạng này đứt thì em xài mạng kia và ngược lại. rồi mỗi ngày em gọi lên tổng đài 1 lần để báo hỏng (vnpt nhé) cho đến khi nào có thằng đến kiểm tra thì mới thôi. Nói chung là tạo công ăn việc làm cho cả 2 bên.

Like
    2
    Sự việc bác kể xét ra thì đúng thời điểm đứt cáp ở ngoài biển nên mạng chập chờn cũng khó đổ lỗi cho nhà cung cấp. Sáng nay thì hình như mạng đã trở lại bình thường rồi đấy.

Like
    1
    Thật ra mấy dạo gần đây cũng không ít người than phiền về đường truyền của bác bưu điện này đâu, cũng khối bạn bức xúc đấy nhưng nếu coi lại thì chắc do đứt cáp gì đó thật, dịch vụ làm nhiều lúc gặp khó khăn khó nói với khách nên nếu người trả lời giỏi ngọt thì không sao còn như TH của bác chủ topic thì gặp phải mấy người không khéo xử lý ăn nói nên bực là phải, mình xài viettel mấy ngày rồi net cũng lên lên xuống xuống nè, không biết do thiết kế cơ cấu port hay nội tình còn gì khác nữa, hết nhanh thì đẹp.
    Blog nội thất tại nội thất IT.

Like
    13
    Ở cty em, sài VNPT hay chập chừng lắm, có khi ngắt cả 1 tuần liền, gọi hoài không xuống sửa!
    Đưa em qua thăng trầm...bao tháng năm.

Like
    0
    mạng nào cũng bị kêu. tốt nhất là không dùng nữa, hoặc lắp cáp quang dùng cho sướng.

Like
    1
    vnpt dạo này sài chán thiệt ~.~

Like
    0
    VNPT nó vậy chú àh , mình gặp sự cố phone cho nó mà nó nói như tát nước vào mặt , quê quá em chữi nó lun , đòi gặp sếp nó cái nó im )=)) . H khách hàng nó nhùi nên nó làm này làm nọ đó mà .

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    hic, mạng VNPT hai tuần rồi nó sao á, thỉnh thoảng cứ bị dis rồi kết nối lại, nhưng giờ đã êm rồi.
    Không biết chỗ mấy bác thế nào, chứ chỗ em (Cần Thơ) khi bị sự cố em gọi điện 119 báo hỏng lần thứ nhất mà hông xuống thì em gọi lần 2, hỏi tên cái thằng bắt Đt thoại, xong rồi nói: "mí anh có xuống hông thì bảo, nếu không xuống sửa thì nói, tui kiu thằng Vịt Teo qua lắp ngay, tui chỉ cần gọi 15 phút là nó qua lập HĐ liền hà...." thì tầm 15 phút sau là cha con tụi nó chở nhau xuống liền và xin lỗi rối rít

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết