Trang 2 / 32 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 314
    Like
    20
    Công nhận thói quen hay làm người khác hiều lầm.

Tôi nhớ chị tôi hay dùng mấy từ "thằng chó đẻ" để mắng yêu mấy đứa con/cháu của mình. Thét nó thành thói quen rồi không bỏ được tới bây giờ chị tôi đả 72 tuổi vẩn còn giử thói quen đó may là mấy đứa cháu lộn giống đó không rành tiếng Việt nên chả thấy chúng phàn nàn.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 00:20 ngày 25-10-2010

Like
    86
    Thanks bạn caotrung,
    Chỉ có vài góp ý. Nếu bạn lật từ điển và so sánh, bạn sẽ thấy chữ Việt Cộng tượng trưng cho Việt nam Cộng Sản đại diện cho những người theo lý tưởng Cộng Sản. Trong khi từ "Ngụy" hoàn toàn mang một ý nghĩa khác. Vì vậy so sánh của bạn là một so sánh hoàn toàn không hợp lý, nếu so sánh bạn có thể so sánh với chữ VNCH hay người Quốc Gia v.v

Và nếu như bạn chú ý, từ này đã được bỏ ra khỏi tất cả các phương tiện truyền thông bình thường của nhà nước VN từ khoảng 10 năm trở lại đây. (tất nhiên tôi không nói về những tờ báo rặt tuyên truyền như tờ Nhân Dân hay vào những dịp lễ lạc).

Vì vậy tôi hy vọng từ này sẽ không còn xuất hiện như "quen miệng" để những vết thương được liền da. Và xin bạn sau này cũng hãy dạy cho con bạn biết luôn điều đó.

Xin cám ơn.

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    612
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Bạn caotrung sau mấy tháng tịnh khẩu vẫn chưa bỏ được thói quen thích nói với rất nhiều cha anh của những người khác là "NGỤY

Nếu bạn có thể keep silence được như ngày xưa thì có thể tốt hơn nhiều. Nếu không đừng ngạc nhiên khi tiếp tục lại bị ném đá hội đồng.

Kính
    Abraham Lincoln từng nói rằng "Better to remain silent and be thought a fool than to speak out and remove all doubt." (Tạm dịch: "Thà giữ im lặng và bị cho là kẻ ngu dốt còn hơn là phát ngôn và xóa tan hết mọi nghi ngờ").

Cả trăm năm sau, câu nói bất hủ này vẫn áp dụng được vào mọi xã hội, đặc biệt là những vùng miền xem trọng và cổ võ tinh thần học vẹt, chỉ cần khẳng định một câu rập khuôn đúng y chang bài bản thôi là bao nhiêu nghi ngờ còn lại về khả năng tư duy đều bay biến hết sạch sành sanh

Sang trang, bác Dính Lọ tiếp tục đê!

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Bên lề "Chiến tranh Việt Nam - Những bức ảnh sưu tầm"

Chiến tranh sao thật tàn khốc qué!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Qua bộ sưu tập hình ảnh ni, tui có si nghĩ cảm tính là: Phe Cộng sản- Xã hội Chủ nghĩa và phe Tư bản Chủ nghĩa- Thúi tha Bóc lột đã chọn Việt nam làm chiến trường để quánh nhau, tranh giành ảnh hưởng thì phải..!??

Đất đai bị tàn phá, dân thường bị chết thảm...Tui nghĩ rằng cả phe quân đồng minh của thế giới tự do mà đứng đầu là đế quốc Mỹ. Và phe Cộng sản-Đại diện cho nhân loại tiến bộ mà đứng đầu là Liên Xô và Đảng Cọng Sản Trung Hoa...Đều NỢ mảnh đất mang tên Việt Nam và con người Việt Nam rất nhiều...
    Được sửa bởi CHÁU NGOAN lúc 12:41 ngày 05-02-2011 Reason: Bổ sung bài viết

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1,303
    Quote Được gửi bởi CHÁU NGOAN View Post
    Chiến tranh sao thật tàn khốc qué!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Qua bộ sưu tập hình ảnh ni, tui có si nghĩ cảm tính là: Phe Cộng sản- Xã hội Chủ nghĩa và phe Tư bản Chủ nghĩa- Thúi tha Bóc lột đã chọn Việt nam làm chiến trường để quánh nhau, tranh giành ảnh hưởng thì phải..!??

Đất đai bị tàn phá, dân thường bị chết thảm...Tui nghĩ rằng cả phe quân đồng minh của thế giới tự do mà đứng đầu là đế quốc Mỹ. Và phe Cộng sản-Đại diện cho nhân loại tiến bộ mà đứng đầu là Liên Xô và Đảng Cọng Sản Trung Hoa...Đều NỢ mảnh đất mang tên Việt Nam và con người Việt Nam rất nhiều...
    Chắc cháu ngoan bác Hồ đây nhỉ, đọc thôi là mún ọc ra hết dù đang đói.
    Đốt phim.

Like
    29
    @Cháu Ngoan: học giỏi quá, tết được lì xì nhìu ko vậy ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi onggia9999 View Post
    Chắc cháu ngoan bác Hồ đây nhỉ, đọc thôi là mún ọc ra hết dù đang đói.
    Í! Sao zậy onggia, cháu nói zậy mà nghe buồn nôn sao? Chẳng hiểu nàm thao!!

Hết tết rùi mà sao ko thấy bác dinhlo pót hình cho miềng xem nữa nhể!!??

Like
    1,303
    Quote Được gửi bởi CHÁU NGOAN View Post
    Í! Sao zậy onggia, cháu nói zậy mà nghe buồn nôn sao? Chẳng hiểu nàm thao!!

Hết tết rùi mà sao ko thấy bác dinhlo pót hình cho miềng xem nữa nhể!!??
    Ko biết bác nói chơi hay thiệt, chứ tui nhớ lại khoảng 7-8 năm trước, ngồi giảng đường học môn chính trị tui có nghe thầy tôi nói cũng giống vầy. Hởi ơi, Sv ăn sáng chỉ có ổ bánh mì thôi mà cũng... hết.
    Đốt phim.

Like
    29
    hơi quá đà, dừng bàn việc chính sự lại đi các bác ui

Like
    2

Bên lề "Chiến tranh Việt Nam - Những bức ảnh sưu tầm"

Ơ, sao không có hình ảnh phe mình hở, các đồng chí ????

Trang 2 / 32 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết