Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    freewarez Guest

[ý tưởng]Đăng ký thi đại học qua mạng INternet!!!!

Nếu như chúng ta có 1 ứng dụng Web giúp đăng ký thi đại học qua mạng thì sẽ tốt biết bao, sẽ tiết kiệm được biết bao tiền của và công sức của xã hội, giảm nhẹ gánh nặng về kinh tế cũng như làm nhẹ nhàng tâm lý của thí sinh và gia đình, hạn chế lượng thí sinh ảo, cũng như kiểm soát được tiêu cực trong thi cự

Hoặc chúng ta sẽ làm những bộ hồ sơ điện tủ(dạng.doc chẳng hạn), cho phép các thí sinh download những bộ hồ sơ điện tử này vê. Sau đó họ sẽ mở file ra, điền đầy đủ thông tin vào rồi upload lên mạng EduNET của bộ GD&ĐT.
    Quote Quote

Like
    0
    Các giấy tờ khác cần công chứng thì gửi ngã nào? Reg online hay offline thì cũng như nhau thui, ai nói hạn chế được TS ảo? LÀm cách nào kiểm soát được tiêu cực trong thi cử? Giảm nhẹ áp lực tâm lý như thế nào?

Like
    0

Tệ thật ! Ý tưởng là cái không ý tưởng. hehehehehehe

Ban freewarez ơi - Đúng là ý tưởng của bạn điên khùng thật đấy - như vậy cũng gọi là ý tưởng sao - thật xấu hổ quá. Tui thấy title của bạn đặt " [ý tưởng]Đăng ký thi đại học qua mạng " là tui biết bạn chẳng có ý tưởng gì đâu.
    Đừng post như thế mắc cở lắm.

Bạn thử định nghỉa ý tưởng cho mọi người nghe coi - bạn có biết nó là gì không?????

freewarez Guest
    Quote Được gửi bởi jiSh@n
    Các giấy tờ khác cần công chứng thì gửi ngã nào? Reg online hay offline thì cũng như nhau thui, ai nói hạn chế được TS ảo? LÀm cách nào kiểm soát được tiêu cực trong thi cử? Giảm nhẹ áp lực tâm lý như thế nào?
    Kiểm soát tiêu cực: Các trường hợp tiêu cực thường lấy tên họ địa chỉ trùng nhau, như vậy nếu đăng ký qua mạng ta sẽ biết được những trường hợp lấy trùng tên này.

DO việc đăng ký dễ dàng nên giảm đc áp lực tâm lý............................................... ...

Like
    0
    Ý tưởng của Freewarez chẳng có gì là điên vì nó đã được thực hiện khoảng 7, 8 năm nay rồi. Đa số cái đại học ở Mỹ đều đăng ký nộp đơn học qua mạng. Còn vấn đề nộp hồ sơ học bạ thì họ làm khoa học hơn Vn nhiều, bản sao của hồ sơ học bạ được trường mình học in ra, chứng nhận và gởi thằng qua bưu điện tới trường đăng ký học.... Chỉ cần vài cái click chuột đóng 55 USD là bạn đã ghi danh đại học xong. Sau khi trường coi duyệt hồ sơ và học bạ thì sẻ báo cho bạn biết là họ nhận bạn hay không? Ai muốn thử có thể vào hệ thống đại hoc ở California đăng ký thử:

http://www.csumentor.edu

Harvard nhé:

http://www.admissions.college.harvar...ine/index.html

Ngoài cái chuyện đăng ký vào đại học, thì toàn bộ hồ sơ, giấy tờ, đăng ký lớp học, hủy bỏ lớp học, đóng tiền học phí, trả tiền học phí và các khoảng phụ thu, coi điểm hay kết quả các môn học, kể cả lấy bản sao học bạ... đều thực hiện qua internet cả. Từ ngày tôi đăng ký học cao học tới nay là hơn 1 năm rưởi, chưa đặt chân tới văn phòng của trường lần nào (thật sự tôi cũng chẳng biết nó nằm ở chổ nào nửa). Tất cả đều thực hiện qua internet từ khi chính thính nộp đơn học qua internet tới khi nhận được giấy chấp nhận.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yooyoo
    Ban freewarez ơi - Đúng là ý tưởng của bạn điên khùng thật đấy - như vậy cũng gọi là ý tưởng sao - thật xấu hổ quá. Tui thấy title của bạn đặt " [ý tưởng]Đăng ký thi đại học qua mạng " là tui biết bạn chẳng có ý tưởng gì đâu.
    Đừng post như thế mắc cở lắm.

Bạn thử định nghỉa ý tưởng cho mọi người nghe coi - bạn có biết nó là gì không?????
    Có cần chửi như vậy ko? Các nhà khoa học nổi tiếng lúc đầu ai cũng nghĩ là khùng nhưng sau này ai chửi mới là khùng. Tất nhiên việc áp dụng việc đăng ký qua mạng bây giờ sẽ còn gặp nhiều khó khăn bởi nhiều yếu tố. Cũng như việc sử dụng Internet giờ ko phải ai cũng biết . Nhưng tương lai biết đâu được nhỉ Bên Mỹ nó làm đầy rồi đó chứ, chẳng qua mấy giấy tờ ở VN phiền phức quá thôi

Like
    0
    Ở VN khối thứ có thể đưa lên Internet để làm giảm bớt các thủ tục hành chính nhưng đưa lên internet thì đưa tiền hối lộ cho ai để nó duyệt cho? Không lẻ đưa cho máy tính?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinman
    Ở VN khối thứ có thể đưa lên Internet để làm giảm bớt các thủ tục hành chính nhưng đưa lên internet thì đưa tiền hối lộ cho ai để nó duyệt cho? Không lẻ đưa cho máy tính?
    chả nhẽ bác khoái hối lộ thế sao????

Like
    0
    tôi nghĩ các bác đừng vội phê phán ý tưởng này.Theo tôi,nó không tồi chút nào.
    Nhưng các bạn ạ,để làm được việc này tất nhiên là không hề đơn giản ,nó sẽ mất rất nhiều thời gian.Không biết bác ấy có dám mạo hiểm ko nhỉ??
    Hê hê

Like
    0

Tệ thật ! Đây không phải là ý tưởng

Dân công nghệ thông tin mà nghèo nàn thế sao - cái này có lâu lắm rồi.
    Lấy của người khác làm ý tưởng của mình thật đáng xấu hổ.

Như vậy củng gọi là ý tưởng sao????????????

Thời buổi này mà đồng tiền không đi trước thì không làm được gì đâu ?????

Hối lộ là cách tốt nhất để có lợi cho mình và có lợi cho người khác.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết