Trang 4 / 29 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 285
    Like
    0
    @ polly + tran_phong : các bạn cũng thấy rồi đấy, cái list dài thế kia thì làm sao liệt kê nỗi từng cty bán hoặc phân phối sảnphẩm cụ thể nào ?! Mình chỉ đưa cái tên các CH - Cty - DN để các bạn có manh mối mà tìm, và bổ sung từ từ cho nó đầy đủ vì thấy nhiều bạn thậm chí còn không biết ở từng địa phương nên ra đâu mua nữa mà.

Các bạn xem có nên xóa nó không?! Hay đưa lên đầu cái thread để mọi người có cái cơ sở thống kê rồi bổ sung từ từ.

Mạo muội

Like
    0

Sai SĐT nhà phân phối GIGABYTE

Số điện thoại đúng là:8326085 chứ ko phải là:8326058 như ở trên.

Like
    0
    các bác cho vào blacklist thêm thằng SangTạo computer, địa chỉ 27AB tôn thất tùng.
    số là thế này- em có một một các card chuyển đổi PCI- bảo hành có 1 tháng(hàng mới nhé) lúc đầu em tưởng là 6 thang, về xài kô được, do không có thời gian nên chưa đi bảo hành. vừa rồi(6-4) đi bảo hành gặp thằng test hàng em thấy mà lạy luôn. Ai đời kỹ thuật viên khi cài driver nhưng chưa cắm ổ CD sau khi bật máy lên nó cắm nóng vào máy luôn(pótay). Sau đó chuyển qua phòng bảo hành- nằm sâu trong con hẻm- nó hẹn em bốn ngày- tức là hôm nay em lên thì nó hẹn chiều mai lên. Em ra cửa hàng đòi đổi cái khác kô thì em trả lại hàng chịu lỗ. Nó nói em kô thu lại hàng cũ, nhưng anh thêm tiền thì em đổi cai mới và bảo hành cho anh lại một tháng. Tui kô chịu- qua gặp bà kinh doanh kô chịu giải quyết, Tui xin số điện thoại người có thẩm quyền cao hơn cái bà miền bắc nói: chị không có số điện thoại giam đốc- tui nói kô đổi tui xuống văn phòng kiếu nại người tiêu dùng nhưng trễ rồi họ nói mai lên nhưng tui hiện tại kô có thời gian. Ngày mai mà kô có hay card hư nũa tui xuống đập ngay tại cửa hàng của nó và chụp hình chơi cho bõ ghét- mẹ kiếp cái kiểu làm ăn gian dối. Coi như bài học ngu- một bài học chia sẻ cùng các bạn.
    Hop Nhat là Ok đấy.

Like
    0
    1 chỗ siêu củ chuối ở HN: AIT 129 Lê Thanh NghịChuyện vui cuối tuần:
    Đi bảo hành router:
    Đến bảo hành router vừa mua đc 2 tháng:
    - A ơi cho em bảo hành cái router. Router chết đèn Adsl.
    - Săm soi 1 lúc. hết ông này đến ông khác soi. "em ơi, thợ bảo hành vừa chạy đâu mất rồi. Em đợi 1 lát nhé."
    - 30 p sau. Thợ bh về. Lại săm soi thêm lúc nữa. "hiện giờ kho ko có hàng. 4-5 hôm nữa em quay lại nhé."
    1 Tuần sau quay lại:
    - 10h AM: "cho em lấy router bh"
    - "Em đợi 1 lúc nhé. thợ bh đi vắng"
    - 10h30: "thế cty có bh ko?"

10h45 thợ bh về. Soi phiếu bh do chính tay mình viết 10p rồi "em ơi hiện kô có hàng. Em đợi mấy hôm nữa quay lại nhe"
    - " Anh có đùa ko? Sửa cái ô tô còn ko đc phép kéo dài đến 1 tuần thế mà bh cái router 600n nầy đến mấy tuần à?"
    - "Ờ nhưng hiện kho ko có hàng.Mấy hôm nữa e quay lại hoặc e đặt thêm 100n, anh cho e mượn cái mới"
    Hic the là đành rút thêm 100n ra để có cái router về xài. Tự nhiên mất them 100n dù router đc bh 1 năm mà mới use có 2 tháng.

Like
    0
    Có thêm nhà phân phối R.Net & VENR

Chuyên cung cấp màn hình VENR - ổ cứng WD( Western Digital)- RAM PQI
    Có thêm sự lụa chọn mới cho mọi người.
    HCM City:
    Add.: 285 Block 20-21 CMT8 st., Dist. 10, HCMC.
    Tel.: +84 8 8621 721
    Hotline service: +84 8 8621 721
    DA NANG City:
    Add.: 39 Ham Nghi St., Danang.
    Tel: +84 511 691815
    Hotline service: +84 511 691 815
    HA NOI City:
    Add.: 32 Alley 35 Cat Linh St., Hanoi.
    Tel.: +84 4 736 6063
    Hotline service: +84 4 7366 063

Like
    1
    Cho mình hỏi cái này : tại sao giá CPU Intel khi mua lẻ ( tức là k mua Monitor và speaker ) thì lại tăng lên dữ dội vậy ??? như PV hay TNC,.. đều cộng giá cPU lên đến 12->25$ luôn, tuỳ con ??? trong khi AMD thì giá bán lẻ và máy bộ chỉ lệch nhau có 1$ ? Và cái này nữa : như các bạn nói thì nên mua từng linh kiện ở từng nhà phân phối, như vậy, mỗi lần mua 1 cái PC thì phải chạy "lè lưỡi" luôn ! vì thường thì khi mua máy giùm cho người khác mà bắt họ chạy "lòng vòng" theo mình như vậy thì có phiền quá k ? Với lại mua nhiều chỗ thì có khi giá từng linh kiện sẽ bị cộng thêm tiền vì mua lẻ. K biết các bạn có cao kiến gì k thì chỉ mình với !

Like
    0
    Các bác ở Hà nội ko cho list chính thức đi.Em mua máy cũng nhiều,máy lẻ rất nhiều cho bạn bè (chắc ko thấm vào đâu so với các bác trên đây),mai hoàng,vĩnh trinh,trần anh,vĩnh xuân,phúc anh ,anh đức,nhật thanh.silicom.gia long,á châu, dtic,cms ..... đã mua và thấy rằng anh em nên chọn cửa hàng nào có các phòng ban tử tế,cửa hàng to đàng hoàng,lâu năm.đừng như cái ổ chuột là đc nhiều nhân viên có kiến thức là tốt nhất.Em chỉ nêu ý kiến của em thôi,còn sơ sài mong anh em cho ý kiến
    - Em thấy Mai hoàng phục vụ tốt,nhân viên mới thì còn chưa biết nhiều nhưng mấy anh trưởng phòng kỹ thuật có mặt ngay tại chỗ thì rất giỏi.Em mua ở đây là đa số và chưa bị phát nào tranh cãi.ở đây cách thức phục vụ tốt đấy chỉ tội hàng hơi đắt hơn mấy chỗ khác 1 hay 2 đô.Hay đăng báo giá hàng mặc dù không có hàng.Bảo hành tốt đấy bảo trì miễn phí kể cả ko phải của cửa hàng
    - Trần Anh thì do khách quá đông nên cách chỉ dẫn cho khách hơi hời hợt quá ,giá rẻ hơn mai hoàng chút ít,hàng nhiều chỉ tôi bảo hành chưa nhã nhặn lắm,hay đụng độ quát tháo to quá.(con main của em ipe1000g ko có hàng em ạ,và em đã đợi .....20 ngày)bạn em khá hơn.3 ngày đã trả main khác nhưng là main cũ và có bụi.Nhân viên kinh doanh nhiều khi trả lời sai. có bảo trì miễn phí kể cả ko phải của cửa hàng.Hay đăng báo giá mặc dù không có.bác này lắm khách quá đến nỗi bỏ mặc ko them trả lời.
    - Vĩnh trinh thì có vẻ rẻ nhưng đội nhân viên kỹ thuật hơi ít,kiểm tra hàng hơi kinh dị khi vật con mà hình của em toạch một cái ko thương tiếc cho dù không sao nhưng hơi rợn.em đi kiểm tra máy hộ bạn,anh bảo hành lại hay hỏi khách hàng nhiều quá,nói chung hơi yếu kỹ thuật(cho em hỏi con sata này ko nhận anh ạ,anh ý bảo ở đây anh ko có main nào có sata đang chạy để thử em ạ)
    phúc anh trả lời rất sơ sài như khách hàng đi mua biết hàng hết rồi vậy,chỉ cần đưa tiền cho nhanh rồi lấy đi cho tôi nhờ.kỹ thuật cũng trả lời rất sơ sài,giá cũng được nhưng ít hàng quá
    - dtic thì cũng nhỏ nhắn xinh xắn quá đến nỗi trả lời khách hàng lẻ như ko muốn bán ấy,bảo hành hay có câu :máy tốc độ cao thì nó nóng đến nỗi 2,4 nóng 64 độ kêu bình thường,main biostar thì kêu nó nhỏ nên ko thoát nhiệt,bán hàng thì hơi đắt hơn chỗ khác vài đô.
    - CMS to lâu năm đc nhà nứoc đặt hàng nhiều,hàng có tên tuổi nhưng bảo hành thì thôi rồi(em ạ,nếu em định bảo hành có mỗi cái main thì đây,tuốc nô vít đây,em tự tháo ra,(thua luôn), rồi đợi anh đem vào cho nhân viên bảo hành nhé....rồi tôi đợi 15 ngày cho cái main p4 800 deluxe),usb cũng 15 ngày em ạ,cuối cùng là chưa sửa đc cái gì chỉ có đổi.anh bảo hành to con quá nên hơi kinh.cửa hàng này có vẻ to lâu năm nhưng chỉ nên mua,đừng nghĩ đến chuyện bảo hành

mấy hàng amd cũng biết nhiều kỹ thuật nhưng ăn nói hơi kiêu quá,
    Nói chung là mấy cửa hàng to lâu năm này thì có thể là yên tâm một phần
    đừng mua ở mấy cửa hàng em đã bị như Á châu(lê thanh nghị),đại việt(chùa bộc) 19 chùa bộc,vào cái chỗ gọi là kỹ thuật chưa đầy 5 m2 dài 4 m rộng 1,4 m ,cpu nóng dã man ông ấy kêu ko sao,card màn hình toàn bị out thì ông ý kêu cad,shop,max của em bị tranh chấp,huhu,đây là do thằng bạn em ko biết nên mua ở đó chứ anh em nên tránh xa
    Hàng amd hay intel ở hà nội nhiều đó chứ đâu như bác gì đó nói ít hàng,main phong phú đấy chứ ,do bạn chưa đi hết thôi,còn thủy linh,sơn hải,anh đức nhiều hàng phết,dfi,abit,chip x2 hay optenron,xeon,dual chip đêu có mà
    Được sửa bởi saurom163 lúc 09:55 ngày 02-05-2006

Like
    0

Phân phối mấy tính xách tay

Em xin có thêm địa chỉ nữa về máy tính xách tay ngoài Nguyên Ngọc,Nguyên Bội,...Đó là Bách Phương 120 Kim Ngưu Thanh Xuân.Máy ở đó toàn bộ là máy mới nguyên chiếc bảo hành 1 năm nghiêm chỉnh.giá rất mềm thường rẻ hơn các hãng khác là 50-70 USD tùy loại.Duy chỉ có điểm hơi bất tiện là máy xách tay từ Trung Quốc nên toàn XP china.Điều này với anh em trên này chắc không khó khắc phục lắm

Like
    0
    tớ thì mới chỉ đi mua hàng ở HNcomputer, Vĩnh Trinh, Trần Anh, Phúc Anh. Có chút kinh nghiệm nói qua thôi:
    -Vĩnh Trinh: thường mua máy bộ ở đây, phải nói là giá cả của Vĩnh Trinh đắt hơn các công ty khác 1, 2$ là chuyện thường, có thể hơn nữa. Ai bảo VT rẻ là không đúng. Ở đây, hàng nhiều. Bảo hành cũng khá nhiều, ở Vĩnh Trinh, bạn chỉ cần mua cái gì về thì cố gắng giữ được tem nguyên vẹn, giữ gìn 1 chút, lỡ hỏng, đưa đi bảo hành là được đổi cái mới liền. Nói chung nhân viên ko chất vấn nhiều hay cố tình bắt tội là tại anh thế này thế kia nên nó mới hỏng. Ở đây khách hàng đông nên ai đến xem hàng thì mặc kệ. Mua máy bộ nên mua ở Vĩnh Trinh, hơi ghét là nó bắt mình mất 3$ để bảo hành toàn bộ, dán 2 cái tem ở vỏ case, về đố dám tháo ra nhưng nếu tháo ra thì lần sau vẫn được bảo hành, chỉ có điều là bảo hành linh kiện lẻ.
    -Trần Anh: tui ác cảm với bọn này nhưng lạ là bạn bè tui đi mua ở đây mà máy lại ko hỏng. Có thằng bạn đi bảo hành hỏng ổ cứg được đổi ổ mới. Trần Anh và HN computer giá cả khi nào cũng đi đầu. Bây giờ thì có vẻ như cả nhóm G6 bắt đầu có giá chung.
    -Phúc Anh: ấn tượng với mấy em tiếp tân, đến là hỏi ngay anh mua gì? Có lần ông anh mình mua cái modem ngoài về dùng 1 tháng, sau lên xin đổi sang modem trong (:d) thế mà nó vẫn cho đổi nhưng bù vào 50k. Tui hay mua những thứ lặt vặt ở đây cho tui và bạn bè. Ko thấy ai kêu hỏng.
    _HN Computer: cái này là gần nhà, hồi trước nhác đi nên hay chạy ra đây mua. Cũng có cái hỏng, cái không. Có cái đổi được, cái không đổi được. Mấy anh phòng kỹ thuật luôn tư vấn nhiệt tình, máy có vấn đề vác đến là kiểm tra ngay. Nhưng 2 anh làm phòng bảo hành thì hơi bị hăc xì dầu, đến bảo hành mà mấy ông soi cực kỳ kỹ, có lẽ chỉ có vác kính lup ra kiểm tra lại mới hơn được mấy ông. Đổi được cái gì thì cũng phải cãi 1 trận ra trò mới đổi được. Hàng ở HNcomputer không nhiều.

Chỉ biết thế nên nói thế.

Like
    0
    Cho em hỏi ở HN thì ở đâu phân phối gốc card ASUS.
    em thấy lạ là hôm nay lên Vĩnh Xuân vào xem con card này AGP 8x ASUS ATI Radeon 9550GE/TD 128MB w/TV Out / DVI ( 128 Bits)
    http://vinhxuan.com/Home/ProductDetail.aspx?PRO_ID=283
    nó cho ra 1 sp giống trong ảnh với giá 61USD
    Em vòng qua STC thì nhận được cái giá 60USD,hỏi xem thì nó dưa ra cái con giống thế nà
    http://stc.com.vn/read_product.php?c...product_id=773
    Rõ ràng là cùng 1 sp mà nó lại khác nhau,em sợ chẳng dám mua.Tốt nhất về hòi lại ý kiến các pro.
    mong các pro chỉ giúp ^_^

Trang 4 / 29 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết