Trang 2 / 29 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 285
    Like
    0
    to Zeo: thị trường của AMD ngoài HN ko phát triển như ở trong HCM, các cty máy tính được coi là lớn ngoài HN đều chưa bán sp AMD, điều này có lẽ là do mối quan hệ và phương thức marketing của SingPC kém và truyền thống của dân HN là tiếp thu cái mới chậm, cứ phải chờ nơi khác làm có kết quả tốt, ngon ăn, chắc chắn thì mới dùng
    hiện giờ ngoài HN tôi thấy main hỗ trợ AMD chỉ có của Abit, MSI, Biostar, Giga mà chủng loại sp lại rất ít so với Intel và tại 1 của hàng thì khó mà tìm được cùng lúc sp của cả 4 hãng trên
    trong khi với Intel, khách lẻ hầu hết dùng main Intel, Asus, Giga, cơ quan thì dùng ECS, Asrock, Biostar và cửa hàng bán lẻ luôn có main của 3 hãng trở lên
    to erafc và alex: biết thế nào được, nó là nhà phân phối mà, kiếu nên thị trường ngoài Hn đâu ptr được, cty của các sinh viên thành lập đấy, hi hi

Like
    0

Thông tin

Sorry các bro nha. tui ở trong Nam nên ko biết chuyện đó

Nói như YuPiTa ^^ : thì làm tui nhớ lại cách đây 2 năm, thật sự rất ít người dân trong Nam thấy được thương hiệu AMD ( có lẽ đây là do khâu marketting của nó ko được chú trọng ) nên toàn là Intel lên ngôi
    Nhưng từ vài năm trở lại đây thì khâu market của nó đã khá lên rất nhiều thông qua các sp đa dạng cùng với giá cả khá hợp lý và đủ sức cạnh tranh cùng Intel về các mặt hàng tương đương về chức năng. Nhưng cũng 1 phần do dân IT bắt đầu chuyển qua xài AMD nhiều hơn và nói cho bạn bè cùng biết nên làm đẩy nhanh tốc độ phát triển của AMD ( tui cũng là do 1 thằng bạn " to nhỏ " dữ quá mới xài thử rùi sau đó thì...... ngại ghê, bán Intel P4 lun roai ^^)

Nói chung thì khâu market của nó vẫn còn yếu hơn so với Intel . Tui thấy về chuyện tiếp thị thì thằng Samsung làm khá nhất.Đi đâu cũng thấy các mặt hàng của nó , nhưng nó chỉ có vài món là xài được , còn bao nhiêu thì.... tiêu biểu là về phần các loạt máy MP3 YPS của nó : giá cực mắc+ chất lượng cực dỏm+ MARKETTING quá tốt =>>> vẫn ào ào người mua về( Đã có 1 lần tui thấy 1 thằng mua Mp3 của SS, tui nói là nên xài thử của Creative đi thì nó lại bảo chẳng nghe gì thằng này về Mp3 và hỏi tui rằng bộ Creative cũng có MP3 nữa hay sao ??? Ko bàn cãi gì thêm nữa.)

Like
    0

Vui lắm ! Chỗ mua hàng tốt ở TPHCM đây

CHỖ MUA HÀNG TỐT CHO ANH EM Ở TPHCM ĐÂY :

1- Phong Vũ
    2-Hoàn Long
    3-TiTan
    4-Nguyễn Hoàng

Đây là 4 chỗ mua hàng tốt nhất mà em biết, còn có ai bổ sung nữa không^^

Quote Được gửi bởi YuRiPa
    hic, chờ mấy ông TP với Deo vào cho mấy địa chỉ trong nam mà lâu quá, ko biết cái thread này trôi đến trang nào
    up cho các ông dễ tìm, hi hi spam tí
    Hix tui biết phải làm thế nào ? Ông tran_phong nói là chờ ổng vài bữa để ổng đi ghi lại cái địa chỉ
    Tui thì chỉ còn chờ ổng post vài chỗ lên là " minh họa " liền.^^

To tran_phong : ông cần chương trình cắm chuột võ lâm sao ko nói với tui thế hả ? Quăng mail bác ra đây, tui send cho. Mấy cái này không hỏi bạn bè mà đi post lung tung cho cực thế ?

Like
    0
    Còn T&H nữa các bạn ơi! Tuy giá hơi cao 1 tí nhưng hàng o phải china và chế độ bảo hành tốt lắm, tui đã đem đồ đi bảo hành rồi ,ok lắm!
    http://www.tnh.com.vn/tnh/default.asp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Polly
    to Zeo: mình tưởng mấy chỗ bạn chỉ đều có trong "sách Đỏ" của các Bro trong đó rùi. Nghe mấy bạn trong đó kêu ghê lắm mà.
    Ấy ấy. Đó là những địa chỉ cực kỳ đáng tin cậy và uy tín nhất nhì trong NAM đấy.Đừng có nghe mấy bro kia than oán um sùm mà liệt em nó vào " sách Đỏ " thì tội nghiệp .

Hic hic hic

Like
    0
    to 333:
    Asus từng được CMS phân phối nhưng hiện giờ là Minh Thông và tổng đại lý ngoài HN là Vĩnh Xuân
    to Deo:
    làm ơn check lại xem chứ từng đọc thấy Titan-Hoàn Long đổi đồ, bớt đồ của khách, bán đồ ko rõ nguồn gốc, ko chấp nhận được dù chỉ xảy ra với vài người
    điều đó chứng tỏ lãnh đạo quản lý kém, mức lương có vấn đề nên nhân viên mới làm như vậy
    nếu có thể, bro đưa ra những tổng đại lý sản phẩm
    à, cho hỏi trong đó Viễn Sơn, Minh Thông có bán trực tiếp Giga, Asus đến end user ko?

Like
    0
    to Yahan:
    thằng nào bây giờ mà chẳng của China? Chỉ có điều là công ty bán cho mình người ta hậu mãi thế nào thôi. Với lại còn quả linh kiện trôi nổi nữa chứ? Sợ nhất cái đấy. Bọn cửa hàng bé thì làm ăn bất chấp lắm. Nó chỉ cần mình mua một lần thôi mà. Nói lại chuyện cũ, tháng trước, bạn mình ra Lê thanh Nghị, chỗ Bách khoa ý, mua một cái TVcard của một cửa hàng bé tí, về không cài được. Xem năm sản xuất thì từ thì từ năm 2000 => pó tay luôn. Ra kêu đổi thì nó bảo là:"ai bảo em không xem trước". Coi như tiền ngu.
    Được sửa bởi Polly lúc 20:41 ngày 21-11-2005

Like
    0
    to POLLY:
    cách vài tháng tui có mua con cpu ở T&h , mở hộp nguyên ra xem hàng philipin tận mắt tui thấy mà. rồi cách đây vài bữa tui làm sao nó bị die luôn, đem ra họ bhành : rất vui vẻ test lại và đổi cho tui con khác , vì vậy tui mới giới thiệu cho mọi người.Đa số là china nhưng vẫn có 1 số ít là o phải china. Chào bạn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Zeo

1- Phong Vũ
    2-Hoàn Long
    3-TiTan
    4-Nguyễn Hoàng

Hix tui biết phải làm thế nào ? Ông tran_phong nói là chờ ổng vài bữa để ổng đi ghi lại cái địa chỉ
    Tui thì chỉ còn chờ ổng post vài chỗ lên là " minh họa " liền.^^

To tran_phong : ông cần chương trình cắm chuột võ lâm sao ko nói với tui thế hả ? Quăng mail bác ra đây, tui send cho. Mấy cái này không hỏi bạn bè mà đi post lung tung cho cực thế ?
    to YuRiPa: cố gắng tuần này đưa lên. Chắc phải mở cái Thread mới quá.
    to Zeo: sao bao ngày vất vả, cuối cùng cũng mò ra được rồi thank bác. Biết trước tui hỏi bác cho xong chuyện đỡ mắc công phải text như điên như dại.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Zeo

1- Phong Vũ
    2-Hoàn Long
    3-TiTan
    4-Nguyễn Hoàng

Thấy Zeo nói ở trên "hay" quá, tưởng tư vấn được chỗ nào tốt cho anh em. Nếu list ra 4 "đại gia" này mà kêu TỐT NHẤT thì quá.

Trong cả 4 công ty đó thì chỉ có Phong Vũ là còn tạm được, nhưng cũng không phải tốt lắm.

Nếu bạn mua hàng cho công ty, chấp nhận giá cao hơn 1 chút nhưng service tốt hơn nhiều thì tôi recommend Đông Quân ở Bùi Thị Xuân. Trong hơn 2 năm IT manager cho RL, tôi order hàng bên đây khá nhiều và chưa có lần nào phàn nàn về chất lượng dịch vụ cả. Cần gì thì gọi ĐT là có, từ cái card mạng đến 5 bộ PC hoặc linh kiện cho server. Bảo hành cũng tận nơi luôn và cho mượn đồ khác dùng tạm trong thời gian bảo hành.

Nếu bạn mua hàng cá nhân, cần giá thấp thì Hợp Nhất cũng không phải là sự lựa chọn quá tồi. Ngoài ra có thể mua từ những anh em mở công ty riêng (nhỏ) nhưng phục vụ khá tốt như NewMindTek, Amtech.

Tất nhiên không thể có công ty nào hoàn hảo được cả, nhưng ít nhất khi có vấn đề thì cách giải quyết của họ như thế nào.

Trang 2 / 29 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết