Trang 17 / 17 FirstFirst ... 1214151617
Hiển thị kết quả từ 161 đến 166 / 166
    Like
    0
    ai bảo bác mua vapo về làm gì. Nhờ bác thợ nào đấy rành về điện lạnh,chế cho một cái. Cũng giống bác Quang Huy tự mày mò chế WC đó. Nếu chế cái dàn làm mát loại nhỏ thì mình nghĩ là nó cũng chả tốn điện lắm. Mà đã là OCer thì ngại quái gì tốn điện nhỉ. Ham mê là chính.

Like
    0
    chế cho 1 cái,nói thì dễ,làm thì rất khó,đơn giản vì muốn làm 1 bộ vapo,bạn phải rất am hiểu về comp,về điện lạnh,chi phí cũng ko rẻ,~150$.Mà đâu có ai rảnh rang làm miễn phí cho bạn đâu.Từ WC đến vapo là 1 khoảng cách rất xa,ko dễ như bạn nghĩ đâu,nếu dễ & rẻ tiền thì WC đã ko còn tồn tại rồi.Ở VN vẫn có người tự làm được,theo tui biết thì có ít nhất 2 người tự làm được bộ vapo.

76PVH là 1 trong 2 người tui biết đã làm được vapo,còn có ai khác nữa thì tui ko rành
    Quote Được gửi bởi 76PVH
    Àh, bro nào nt cho Ti muốn làm bộ VapoChill thì Ti nhắn lại luôn nè :
    +Để làm 01 bộ VapoChill hoàn chỉnh cần những thứ sau đây :
    1. 01 người thợ điện lạnh chuyên ngành lâu năm, giỏi, am hiểu về tủ lạnh (VapoChill xài Compressor cho tủ lạnh mà)
    2. 01 người thợ làm nắp khung, bát treo linh kiện : cái này ra ngoài đặt làm, ko sợ
    3. Thời gian nghiên cứu, lên bản vẽ : vài ngày đủ nhức óc rồi (cái này dành cho thợ điện lạnh nghĩ thôi)
    4. Vật liệu 1 số món khó kiếm : Registan sấy bên dưới Mainboard chống đọng nước bên dưới CPU, chỉ có ở xe hơi (mắc tiền) hoặc rẻ thì ở tủ lạnh cũ (fải đi mò rồi)
    5. Đối với cục VapoBlock thì cần 1 người thợ tiện giỏi để chắp nối vết hàn và khoét lỗ theo yêu cầu người thợ điện lạnh : vẽ rồi ra ngoài đặt làm luôn
    6. Quan trọng nhất vẫn là.................tiềnvà thời gian : cái này Ti đã cân nhắc rồi, tầm ~ 2milVNĐ/bộ

Like
    0
    Công nhận là làm vapo thì vấn đề khó khăn nhất là làm thế nào để chống đọng nước ở CPU thôi(cái này đúng là rất nguy hiểm). Chứ còn việc làm một cái tủ mát thì mình nghĩ là cũng chằng khó lắm. Có lẽ không nên để nhiệt độ của cái CPU block xuống dưới 0. Như vay cũng chưa biết là đã ổn chưa. Đúng là đau đầu thiệt.

Like
    0
    hixhi***xx nghe mấy ông bàn luận mà ham wá , hĩxhix !

tui thì vẫn đang xài p2 400 đây này , huhu , khùng khùng đi bán bộ barton làm gì kô biết nữa , huhuhu ! bây giờ ... ôm lô hàng chưa bán được = mẹ bộ X2 hạng sang gòi , huhuhu

cầu mong có con gà nào tới ôm hết hàng giùm , lỗ cũng chơi luôn ! đầu tư mua con com khakhá tý mà xài chứ máy móc đíu gì coi dvd *** mà cũng giựt lên giựt xuống !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Batigol_vn
    Công nhận là làm vapo thì vấn đề khó khăn nhất là làm thế nào để chống đọng nước ở CPU thôi(cái này đúng là rất nguy hiểm). Chứ còn việc làm một cái tủ mát thì mình nghĩ là cũng chằng khó lắm. Có lẽ không nên để nhiệt độ của cái CPU block xuống dưới 0. Như vay cũng chưa biết là đã ổn chưa. Đúng là đau đầu thiệt.
    vấn đề khó khăn nhất ấy thật ra là vấn đề dễ dàng nhất đó bạn à.Chỉ cần temp của block nhỏ hơn temp môi trường là đã có hơi nước rồi,ko cần 0oC đâu.khi nào CPU của bạn có temp < temp môi trường thì bạn sẽ biết làm cách nào để chống thấm thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tttaattt
    vấn đề khó khăn nhất ấy thật ra là vấn đề dễ dàng nhất đó bạn à.Chỉ cần temp của block nhỏ hơn temp môi trường là đã có hơi nước rồi,ko cần 0oC đâu.khi nào CPU của bạn có temp < temp môi trường thì bạn sẽ biết làm cách nào để chống thấm thôi.
    bác nói khó hiểu quá, chắc là đợi đến lúc đấy thì cứ cầm một nắm bông rồi ngồi bên cạnh cái CPU để thấm nước cho nó quá.
    Đúng như bác nói, có lẽ chả cần phải đợi đến lúc temp của cái block đấy dưới 0 thì nó mới đọng nước. Chỉ cần temp của block <temp của phòng thì đã bắt đầu xảy ra hiện tượng đấy rồi.
    Kô hiểu là bác 76PVH sấy máy bằng cách nào nhỉ.

Trang 17 / 17 FirstFirst ... 1214151617

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết