Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 86
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong
    được cái gì mất cái gì vậy?
    được cái gì mất cái gì vậy?
    thì Intel encoding phim good( đối với Intel cóHT)!còn AMD chơi games và hỗ trợ nhìu về đồ hoạ về có tập lệnh 3DNow!nhưng nếu xài AMD64 X2 thì mình chưa có xài vì nó dual core chắc encoding ngon hơn
    Được sửa bởi vkmobile lúc 20:41 ngày 03-11-2005

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vkmobile
    thì Intel encoding phim good( đối với Intel cóHT)!còn intel chơi games và hỗ trợ nhìu về đồ hoạ về có tập lệnh 3DNow!nhưng nếu xài AMD64 X2 thì mình chưa có xài vì nó dual core chắc encoding ngon hơn

thì Intel encoding phim good( đối với Intel cóHT)!còn AMD chơi games và hỗ trợ nhìu về đồ hoạ về có tập lệnh 3DNow!nhưng nếu xài AMD64 X2 thì mình chưa có xài vì nó dual core chắc encoding ngon hơn
    thank bác. Vậy theo bác thì mình mở phòng game thì nên chơi AMD hay Intel.
    Hiện Intel đang lợi thế ở chỗ đồ 2nd nhiều. Rất muốn chơi AMD nhưng về kinh tế thì hic mong bác cho biết ý kiến ( hỏi thật lòng)

cái vụ trên là mình hỏi cái vụ gái bắc gái nam không ngờ được thêm cái kiến thức này, quý hóa quá.

Like
    0
    Àh vậy bro đưa ra giá cả so sánh giữa AMD và Intel để lắp phòng games xem!để mình xem thử

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vkmobile
    Àh vậy bro đưa ra giá cả so sánh giữa AMD và Intel để lắp phòng games xem!để mình xem thử
    à mình tính sơ sơ như thế này.

cpu p4 1.7 or ceD 2.4
    main thì loại thường thôi
    ram 512
    vga 64
    hdd 20G
    Mo 17' phẳng
    linh tinh nữa
    là 1 máy 4tr

không biết nếu như ráp AMD thì giá như thế nào. Mình nghĩ chỉ khác con CPU và Main thôi phải không. Mình cũng muốn ráp cả 2 loại để chạy so sánh. Để sau này còn có thêm định hướng nân cấp
    Thank trước.

Like
    0
    à mình tính sơ sơ như thế này.

cpu p4 1.7 or ceD 2.4
    main thì loại thường thôi
    ram 512
    vga 64
    hdd 20G
    Mo 17' phẳng
    linh tinh nữa
    là 1 máy 4tr

không biết nếu như ráp AMD thì giá như thế nào. Mình nghĩ chỉ khác con CPU và Main thôi phải không. Mình cũng muốn ráp cả 2 loại để chạy so sánh. Để sau này còn có thêm định hướng nân cấp
    Thank trước.
    P4 1.7g thì chậm như rùa. CelD 2.4G thì nóng như lửa. Mua Sempron 2500+ vừa có 64bit, vừa mát, giá cũng chỉ cỡ 135$ cho cả CPU và mobo.

Like
    0
    Nói thật là bác nào định chơi dual core mà lại còn hỏi là có kinh tế kô thì tớ chả thấy nó kinh tế chút nào. Dual core bây giờ mới ra nên chắc chắn là có giá trên trời rồi. mie, tui thấy quá là giết gà dùng dao mổ trâu. lắp một cái máy cực ngon, cực xịn nhưng lại chả biết để làm gì. Ngoài chuyện đem chạy Bench mark hay PC Mark để tính điểm.

cứ như máy của bác vkmobile thì chắc là có tiền thì tui cũng chả dại mà mua. mua được một con 6800Ultra chắc là cũng méo mặt rồi. Lại còn đòi SLI thì...
    hehe, mà bác vkmobile này cũng tài thật. Bác cho cái Vcore của con Veni lên đế tận 1,7V để lên được takt 2,9 Ghz mà nó kô dứt thì đúng là chuyện hiếm.
    Nếu bác làm được như vậy thật thì post lên trên này cho anh em coi với. )

Like
    0
    venice @2900 vcore 1.7v là chuyện bình thường mà ,cần gì phải minh với chứng ,CPU có con ngon,có con cùi,con của batigol ko lên nổi cũng rất bình thường.

Like
    0
    ối, vậy à
    công nhận là con của tớ mới lên được 2500 thì cũng cùi thât. Hic, nhưng mới thấy có bác lên được 2700, max. là 2800 chứ 2900 thì đúng là chưa thấy.
    tui đã nâng thử Vcore lên 1,5 nhưng khi xem trong máy thì Vcore thực sự chỉ là 1,45. Có lẽ là như vậy nên kô nâng được takt lên thêm nữa chăng.
    Còn nâng lên 1,7 thì chưa dám nghĩ tới

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Batigol_vn
    Nói thật là bác nào định chơi dual core mà lại còn hỏi là có kinh tế kô thì tớ chả thấy nó kinh tế chút nào. Dual core bây giờ mới ra nên chắc chắn là có giá trên trời rồi. mie, tui thấy quá là giết gà dùng dao mổ trâu. lắp một cái máy cực ngon, cực xịn nhưng lại chả biết để làm gì. Ngoài chuyện đem chạy Bench mark hay PC Mark để tính điểm.

cứ như máy của bác vkmobile thì chắc là có tiền thì tui cũng chả dại mà mua. mua được một con 6800Ultra chắc là cũng méo mặt rồi. Lại còn đòi SLI thì...
    hehe, mà bác vkmobile này cũng tài thật. Bác cho cái Vcore của con Veni lên đế tận 1,7V để lên được takt 2,9 Ghz mà nó kô dứt thì đúng là chuyện hiếm.
    Nếu bác làm được như vậy thật thì post lên trên này cho anh em coi với. )
    hix
    xài WaterCooler mới lên được!với lại hùi đó tui chạy cái main giống như bro !ặc tui chích vcore 1.75v cũng hông pass nổi 2g66 nữa kìa!nhưng từ hùi chuyển wa DFI thì có chuyện khác lên được 2.8ghz chạy hàng ngày vcore 1.7v!mới đầu tưởng con cpu cùi ai dè khi đổi wa DFI mới lên được như vậy!
    Đúng DFI wá good
    Còn 2 chú 6800U là do ông cậu mang về cho chứ tiền đâu mà mình mua chỉ có main,cpu,ram ,PSUlà mình tự mua thui

1 phát nhẹ nhàng lên 2.7ghz nhẹ nhàng folding hàng ngày

Like
    0
    huhu,
    nghe bác nói mới tiếc. Phải chi hồi đấy kô ham rẻ, lại mua vội vàng thì đã lượm ngay 1 chú DFI rồi. Nó chỉ có con MSI này có 10€. Đau quá. Ặc ặc.
    hé hé, mà bác có ông cậu nào mà chịu chơi thế. tặng cháu nguyên 2 con 6800Ultra, ngót nget 600. Ông cậu này cũng yêu thật. Hự
    Được sửa bởi Batigol_vn lúc 22:14 ngày 03-11-2005

Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết