Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    7
    E hỏi câu hơi ngu, xả hết pin làm gì hả các bác... ngắm à.. vậy thì lấy cục gạch gói lại .. cũng giống nhau cả mà..

Like
    2
    Mình chả hiểu có nhiều bác xài lap kiểu gì nữa. Cứ cắm pin xài khi charge full lại rút điện ra, ngồi vài giờ hết lại cắm vào. 1 ngày cắm vào rút ra 2-3 lần. Làm chi cho khổ dữ vậy. Laptop sau này nó tự ngắt pin khi đầy. Mấy người xài kiểu đó thấy toàn chai pin, mình xài qua gần 10 cái lap và chưa bao giờ xài kiểu đó và 10 năm nay cũng chưa bao giờ chai pin 1 em nào, đến khi bán thì con nào pin cũng >2h mới hết.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi thietbibaotrom View Post
    Laptop sau này nó tự ngắt pin khi đầy
    Ko rõ cái cơ chế của nó là cái mạch gì nhỉ đang quan tâm xem thông tin này có chính xác ko, làm sao biết đc laptop nào có sử dụng công nghệ này

Thỉnh thoảng cũng phải nạp xả chứ đâu thể để no hoặc đói mãi đc
    Cơ quan tui accu toàn accu xịn hàng trăm triệu đồng mà xài sai quy trình là hỏng sạch nè giờ chỉ lưu đc 20 phút =)) nữa là cái pin laptop trăm đô

Like
    84
    Quote Được gửi bởi TearofBoy View Post
    ...
    Cơ quan tui accu toàn accu xịn hàng trăm triệu đồng mà xài sai quy trình là hỏng sạch nè giờ chỉ lưu đc 20 phút =)) nữa là cái pin laptop trăm đô
    accu xịn hàng trăm triệu đồng chúng có thiết kế và điều kiện sử dụng riêng của chúng. Tự dưng đem so sánh với pin laptop !?!?!?

Like
    0
    em thấy bây giờ máy đời mới, cứ cài win 7 vào, dùng 1 thời gian xong toàn chỉ được tiếng rưỡi, chán chẳng để ý đến pin với điện gì nữa

Like
    0
    Em cũng thấy chẳng cần thiết phải xả pin làm gì. Đối với Lap, tốt nhất tháo pin ra, cắm điện (lúc ở nhà) còn khi nào cần vác ra ngoài thì trước đó xạc pin là được. Như em, chỉ dùng cắm điện thui. Tối về đi ngủ lại gắn pin vào sạc, ko lo vừa ngồi máy vừa sạc --> chai pin, sáng dậy vác đi đâu, làm gì cũng thoải mái, hì ^0^

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết