Trang 4 / 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 88
    Like
    0
    Mình thấy cũng không cần nói nặng lời như vậy đâu bạn à,nhưng cách nói của bạn là không sai

Like
    0
    Game thể thao m88bet, m88, ibet888.net hấp dẫn 24/7 : hấp dẫn, căng thẳng, shut and click - click and shuting ! Bạn có biết cách dùng 3G vào đó không, mình cần vì di chuyển thường xuyên, chỉ mình với ( có thù lao, bồi dưỡng : thỏa thuận ).

Mình thấy cũng không cần nói nặng lời như vậy đâu bạn à,nhưng cách nói của bạn là không sai
    về cái gì, để làm gì, cho ai ?

Văn Hiền

Like
    22
    Quote Được gửi bởi Van8Hien62 View Post
    Game thể thao m88bet, m88, ibet888.net hấp dẫn 24/7 : hấp dẫn, căng thẳng, shut and click - click and shuting ! Bạn có biết cách dùng 3G vào đó không, mình cần vì di chuyển thường xuyên, chỉ mình với ( có thù lao, bồi dưỡng : thỏa thuận ).

về cái gì, để làm gì, cho ai ?

Văn Hiền
    Việc gì cần phải tới mức xây dựng hệ thống riêng, chỉ cần cài "open office", hoặc dùng U-tu, là đủ rồi ( open source đàng hoàng ) là đủ.

Qua cách bạn nói, bạn là một CV IT. Thật đáng tiếc :
    trang này đã được xây dựng đầu tư rất tốt và hoạt động hiểu quả
    sinh ra những Sp như bạn đã kiểm tra ( link : htp://www.moet.govt.vn/resources/edu...15_hocbong.pdf ) ?!

Văn Hiền
    Xin thứ lỗi vì muốn biết Văn Hiền học đến được lớp mấy hay có vấn đề về việc sử dụng ngôn ngữ hay không? Mình đã cố đọc các bài viết của bạn, nhưng như đã nói từ đầu, các câu chữ không ăn nhập với nhau, chẳng liên quan gì về ý? Ngữ pháp của mình còn lo chưa xong nữa thì cần chi lo đến việc bảng chữ cái có bao nhiêu chữ? Mình vẫn chưa hiểu CV IT nghĩa là gì?

Mình cũng nghi ngờ cả việc bặn Văn Hiền có biết được những gì chính bạn nói hay không? Dùng OpenOffice để nhận dạng văn bảng tiếng Việt để đưa lên hệ thống tìm kiếm? Vậy mô hình nó sẽ như thế nào và cái OpenOffice sẽ ở đâu trong mô hình đó? u-tu là cái gì nữa? Và giữa một hệ thống tìm kiếm tốt và miễn phí được sử dụng rộng rãi với việc xây dựng một bộ máy tìm kiếm khác chỉ để dùng nội bộ từ tất cả trang con và cả nhận dạng kí tự tiếng Việt thì cái nào là tiết kiệm nhất và hoạt động hiệu nhất?

Ngoài ra việc một văn bạn bị scan mờ mà quy chụp nó là sản phẩm sinh ra của một hệ thống tồi tệ (theo bạn nghĩ) thì mình cũng chịu thua. Lúc đầu bạn lại nói tìm kiếm sai chính tả này nọ. Nguyên do của chất lượng văn bản đó thấp còn chưa xác định được, do tập tin gốc của phía đối tác đưa đến, do chất lượng văn bản gốc, do máy quét có vấn đề, hay do người quét không biết sử dụng ... Nhưng nguyên nhân có thể nhất là do văn bản gốc thuộc chất liệu khó để scan (dạng đóng thành cuốn, giấy bóng) vậy người cập nhật sẽ chọn cách nào? Liệu có đưa văn bản đó lên cho mọi người biết hoặc đơn giản chỉ là bỏ không cần đưa lên?
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Nếu có đánh giá cảm nhận về Moet thì trang này đã được xây dựng đầu tư rất tốt và hoạt động hiểu quả vì vậy nếu vạch lá tìm sâu muốn một hệ thống quản lý CNTT tốt hơn chuyên nghiệp hơn nữa thì may ra vận hành thêm chừng chục năm nữa với đội ngủ trẻ tuổi xây dựng thì may ra. Bảo đảm MOET vẫn còn hơn khối hệ thống của các công ty kinh doanh tại Việt Nam
    Cho tôi biết bạn học đến lớp mấy ?
    Xin thứ lỗi vì muốn biết Văn Hiền học đến được lớp mấy hay có vấn đề về việc sử dụng ngôn ngữ hay không? Mình đã cố đọc các bài viết của bạn, nhưng như đã nói từ đầu, các câu chữ không ăn nhập với nhau, chẳng liên quan gì về ý? Ngữ pháp của mình còn lo chưa xong nữa thì cần chi lo đến việc bảng chữ cái có bao nhiêu chữ?
    Văn Hiền
    Được sửa bởi Van8Hien62 lúc 23:30 ngày 25-08-2011

Like
    1
    Tiếng Việt hiện tại chưa đủ phong phú hay sao mà mấy bác kia lại muốn cho nó rối thêm nhỉ, ko biết có phải mấy bác đó thật sự hết việc để nghiên cứu rồi hay không nữa. Buồn ...

Like
    22
    Cho tôi biết bạn học đến lớp mấy ?

Văn Hiền
    Cứ trả lời các câu hỏi mình đặt ra trước đi, đi từ vấn đề kỹ thuật xem bạn giải quyết cái hệ thống mà bạn nói ra sao.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    lớp 12 / 12. Hỏi thêm gì không ? U-tu là Ubuntu. IT bạn tỉm xem nó là gì - gợi ý : Hoàng Xuân Hãn.

Văn Hiền

Like
    22
    lớp 12 / 12. Hỏi thêm gì không ? U-tu là Ubuntu. IT bạn tỉm xem nó là gì - gợi ý : Hoàng Xuân Hãn.
    Đừng cố ý quên bạn nhắc đến CV IT mình không hiểu nó là cái gì và ý nghĩa nó là gì và sao lại ghép nó vô 1 cái câu làm câu đó tối nghĩa?
    Bạn đề nghị phải xây dựng một hệ thống tìm kiếm riêng không được xài chùa vậy bạn hình dung nó ra sao được chưa? Hay chỉ dùng SQL để giải quyết cái vấn đề ấy hệ thống tìm kiếm chọc thẳng vào từng database của tất cả trang con do phía khác quản lý )
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Mong các bạn tranh luận dưới góc độ kỹ thuật - tin học.

Còn bạn - moet muốn chuyển đổi biến word thành pdf :

Nguyên do của chất lượng văn bản đó thấp còn chưa xác định được, do tập tin gốc của phía đối tác đưa đến, do chất lượng văn bản gốc, do máy quét có vấn đề, hay do người quét không biết sử dụng ... Nhưng nguyên nhân có thể nhất là do văn bản gốc thuộc chất liệu khó để scan (dạng đóng thành cuốn, giấy bóng) vậy người cập nhật sẽ chọn cách nào? Liệu có đưa văn bản đó lên cho mọi người biết hoặc đơn giản chỉ là bỏ không cần đưa lên?

Còn Google search :
    hay SQL thì sao ?

Tôi nhắc lại mong các bạn tranh luận dưới góc độ kỹ thuật - tin học.

Văn Hiền

Like
    22
    Mong các bạn tranh luận dưới góc độ kỹ thuật - tin học.

Còn bạn - moet muốn chuyển đổi biến word thành pdf :

Còn Google search :
    hay SQL thì sao ?

Tôi nhắc lại mong các bạn tranh luận dưới góc độ kỹ thuật - tin học.

Văn Hiền
    Góc độ kỹ thuật? Bạn cần một bộ máy tìm kiếm các văn bản được scan lên, chứ chẳng phải là cần chuyển 1 bức hình thành File PDF. Dùng phần mềm nào để có thể chuyển đổi nó sang text để tìm kiếm được? OpenOffice có thể nhận dạng tiếng Việt à? Cái chuyện xuất Word thành PDF thì người ta đã áp dụng khi bắt đầu đưa các TCVN về văn bản gần đây rồi. Và sắp tới trên các trang thông tin của nhà nước bắt buộc sẽ sử dụng ODF.

Nếu xét về góc độ tin học - kỹ thuật thì google có lẽ đã không sống sót nỗi nếu dùng SQL trong các thuật toán crawl và search của họ rồi. Liệu có cần thiết để thêm một khoảng chi phí cho việc tìm kiếm trong khi có thể dùng nó và phải chịu đặt quảng cáo trên ấy? Cái nào đem lại lợi ích và tiết kiệm hơn?
    Khám phá Du lich Con Dao

Trang 4 / 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết