Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48
    Like
    0

Lương SV Trông quán net

chắc các bác ở DDTH đang làsinh viên làm thêm ko ít người đi trông quán net .Vậy các bác nghĩ gì về nghề này và lương nó thường là bao nhiêu? và lương HN hay TP cao hơn
    Quote Quote

Like
    0
    làm thêm ở quán net cũng tốt nhưng tôn nhiều thời gian hơn so với đi dạy thêm.tui nghĩ chắc ở hn lương cao hơn

Like
    0
    Tui nghĩ, trông quán net ko quá vất vả. Bạn có nhiều thời gian chatchit hay vi vu trên net, còn bạn dùng nó làm gì thì... tùy thôi.

Tui ở HN, gần nhà tui, anh bạn tui trông quán net lương 700K/mon + thưởng (hay tương đương), làm 7h/day (16->23h).

Like
    0
    bạn có lẽ còn thiếu sót ở điểm là nếu làm ở hàng net sẽ rất mệt vì có lúc có cửa hàng không có máy chủ và chỉ bắt mình ngồi trông thôi thì đứt à, thằng bạn tôi cũng bị tình trạng này

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi conmeocattai
    chắc các bác ở DDTH đang làsinh viên làm thêm ko ít người đi trông quán net .Vậy các bác nghĩ gì về nghề này và lương nó thường là bao nhiêu? và lương HN hay TP cao hơn
    thèn bẹn tui ở sì gòn nè, làm cho quán nét lương 500k + ăn trưa và chiều + phòng ở + ... (nó thiết kế web kiếm thêm) ngày là 8h nhưng nó ở đó đến sáng đi học luôn chưa chắc là HN cao hơn TP đâu mà do Phòng Net nào đông khách thôi !

Like
    0

re

Trông quán net cũng không phải nhọc nhằn lắm, khỏe hơn làm kỹ thuật nhiều mức lương 700k/7h theo mình nghĩ là cao rồi đấy. các bạn đồng ý không??

Like
    0
    1 năm trước tôi cũng đi coi tiệm net, lúc đó 800k, bao ăn trưa.
    Giờ không biết bao nhiêu nhưng tôi nghĩ giá 1 triệu là hợp lý nhất vì vật giá tăng cao.
    Với lại cũng để khuyến khuyến khích sinh viên nghèo vượt khó

Quên nữa, tôi ở Tp. HCM phòng NET khoảng 30 máy

Like
    1
    Hồi đó em được có 500k à. làm 8 tiếng

Like
    0
    Hồi đầu năm, có thời gian đi trông hàng net (khoảng 1 tháng) + chỉ linh tinh cho thằng cha chủ tiệm net , lương tháng 1tr5 + cơm trưa, canh khoảng 30 máy, làm từ 7h30 sáng đến 5h chiều, có nghỉ trưa nữa nhé.

Trung bình các tiệm net trả lương cho người coi hàng net khoảng 3000d/h, vài chỗ hiếm hoi thì là 4000d/h.

Nghề này không nên theo, mất sức khỏe, mất thời gian và quan trọng hơn là mình chẳng học được cái gì mà còn lụt tay nghề.

Đi làm mà cứ ở không miết, tớ có cảm giác mình đang phí phạm một cái gì đó hehêhê.
    Được sửa bởi nmthuan lúc 23:02 ngày 17-12-2005

Like
    0
    Mất sức khỏe ? Việc nào chả mất, có việc nào là nhẹ nhàng đâu ? Còn sướng hơn vạn nghề khác ấy chứ
    Mất thời gian ? Đã đi làm lại lo mất thời gian ? lạ :d
    Chẳng học hỏi được gì ? Sai rồi, đó là kinh nghiệm sống

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết