Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Parallels vs VMWare?

Like
    1

Parallels vs VMWare?

Mình đc người nhà gửi về cho một con Mac khổ nỗi ko rành sử dụng OS nên tính cài Win nhưng nghe nói cài Win thì ko tốt cho máy MAC nên chắc sẽ chọn giải pháp cài song song hai hệ điều hành vậy. Ngâm cứu sơ sơ thì thấy 2 chương trình ảo hóa Parallels và VMWare hỗ trợ tốt cho việc này. Mọi ng có ai đã sử dụng wa cả hai sản phẩm này có thể phân tích giúp mình nên chọn giải pháp nào ko?
    Quote Quote

Like
    0
    HÌnh như là MAC cái win thì cũng có sao đâu bạn. Nhưng mà xài 2 hdh thì cũng được á. Bạn xài VMware đi , cái đó thì có *****, đỡ tốn tiền hơn

Like
    1
    Xài VirtualBox đi bác hàng opensource, free khỏi c-r-a-c-k gì hết http://download.virtualbox.org/virtu...-73009-OSX.dmg
    /dev/null

Like
    0
    Quote Được gửi bởi talankazushi View Post
    HÌnh như là MAC cái win thì cũng có sao đâu bạn. Nhưng mà xài 2 hdh thì cũng được á. Bạn xài VMware đi , cái đó thì có *****, đỡ tốn tiền hơn
    VMware hình như có lỗi gì đó làm cho ổ cứng bị phân mảnh mà không defament lại được đó bạn. Mình từng bị mà không biết sửa sao hết !

Like
    8
    dùng Bootcamp có sẳn trên MAC để cài windows là được.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hi2010 View Post
    dùng Bootcamp có sẳn trên MAC để cài windows là được.
    dùng Bootcamp thì bất tiện , mỗi lần thay đổi là phải boot lại nữa, mà lại tốn nhiều tài nguyên máy nữa chứ mình thấy cái giải pháp parallells được đó . Hình như là Parallels Desktop® 6 for Mac

Like
    0
    Quote Được gửi bởi talankazushi View Post
    Cái VMware đâu có hỗ trợ 3D đâu bạn. với lại cái cửa sổ vào máy ảo của nó cũng ko linh hoạt nữa.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi wireshark1991 View Post
    Cái VMware đâu có hỗ trợ 3D đâu bạn. với lại cái cửa sổ vào máy ảo của nó cũng ko linh hoạt nữa.
    Cái hỗ trợ 3d mà bạn nói là chơi game đó huh ?? Với lại vụ cửa sổ không link hoạt là sao? giải thích cho mình 1 chút đi !!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lonely_men View Post
    hỗ trợ dồ họa 3D lun đó bạn. mình coi clip quảng cáo sản phấm thấy vậy đó. cái này chắc mấy dân IT mê lắm đây, dùng mác mà có thêm cái win7 kế bên ,chuyển qua chuyên lại đơn giản lắm
    Chơi được mấy cái game 3D thì mầy ứng dụng xử lý 3D là chuyện bình thường rồi bạn àh ^^! Mình thấy phần mềm ảo hóa khác như VMware cũng dễ chuyển máy ảo như vậy thôi. Quan trong là cái Parallels này nó có lợi thế gì về cách lưu trữ cũng như xử lý ko kìa

Like
    0
    cái nầy là những tín đặc điểm cơ bản của Parallels Desktop® 6 for Mac đó : mình thấy trên trang chủ của nó

MacLook Theme - Chuyển đổi các ứng dụng Windows bằng cách làm cho chúng trông giống như bản địa ứng dụng Mac
    Tinh thể Mode - Kéo sắc thái trên Windows hoàn toàn. Truy cập vào Windows và Mac ứng dụng từ Dock của Mac
    Coherence chế độ
    - Run Windows và Mac ứng dụng phía-by-side là nếu cả hai hệ điều hành đã tan chảy với nhau thành một.
    Window Mode - Chọn để chạy máy ảo của bạn như là một cửa sổ riêng biệt cùng với các ứng dụng Mac của bạn.
    Chế độ phương thức - Xem tất cả các máy ảo và các chương trình đang chạy trong cửa sổ trong suốt làm việc trong Mac OS X.
    Full Screen Mode - không từ bỏ sự quen thuộc của Windows. Thay thế máy Mac của bạn máy tính để bàn với Windows 7, Vista, hoặc XP

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết