Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    6

Nên học cao học hay văn bằng 2.

Hiện tại em mới tốt nghiệp đại học, ngành IT. Không biết là em nên tiếp tục học cao học tốt hơn hay là học văn bằng 2 (quản trị kinh doanh, tài chính ngân hàng)? Em đang phân vân là học cao học thì sẽ chuyên xâu hơn, tốt hơn. còn học văn bằng 2 thì qua loa, nhưng hiện tại làm kinh tế sẽ dễ kiếm tiền hơn.

xin cho em ý kiến đóng góp.
    Quote Quote

Like
    0
    nếu bạn đã xác định là làm kinh tế sẽ dễ kiếm tiền hơn thì đi theo đi. đừng phân vân nhiều quá rồi lại chọn nhầm đấy! hi

Like
    0
    Theo tôi bạn nên học bằng 2 tiếng anh về chăn gà là đẹp, cao học làm gì , khai thác hết kiến thực dại học cũng hoa mắt rùi !

Like
    19
    Nói thật có gì các bác bỏ qua.

Sống là học, Làm là học.

Đến trường lấy cái bằng cho vui. Học hành đéo gì !
    raovat30s .com

Like
    0
    Bạn vừa tốt nghiệp ? Vậy trước khi đi học bạn đã xác định gì ? Học cho vui hay đê gắn bó với nghề ? Học vì dam mê hay học cho vui theo phong trào ? Nếu bạn đã xác định được ngay từ đầu thì có lẽ giờ đây bạn sẽ không phân vân. Chỉ vì thấy các lĩnh vực khác kiếm được nhiều tiền mà bạn muốn " trông sang núi khác" . Mình không nói học văn bằng 2 là không tốt. NHưng vấn đề là ở định hướng ở mỗi người. Sống là để ra quyết định, chỉ mình là chịu trách nhiệm cho quyết định của bản thân... Hy vọng bạn hiểu hết ý tôi

Like
    10
    xác định tương lai trước bạn à. sau đó mình nghĩ bạn sẽ tự quyết định được nếu bạn sẽ đi kinh doanh thì văn bằng 2 còn nếu bạn quyết làm it là cao học là lựa chọn sáng suốt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 38_quangngai View Post
    Hiện tại em mới tốt nghiệp đại học, ngành IT. Không biết là em nên tiếp tục học cao học tốt hơn hay là học văn bằng 2 (quản trị kinh doanh, tài chính ngân hàng)? Em đang phân vân là học cao học thì sẽ chuyên xâu hơn, tốt hơn. còn học văn bằng 2 thì qua loa, nhưng hiện tại làm kinh tế sẽ dễ kiếm tiền hơn.

xin cho em ý kiến đóng góp.
    Theo mình thì bạn nên học cao học, nhưng học hệ chuyển đổi( mất vài tháng gì đó để chuyển sang học cao học ngành kinh tế). Tuy nhiên phải theo mục tiêu cụ thể của bạn nữa, mỗi người có mục tiêu và điều kiện riêng. Ý kiến chủ quan của mình là chả nên học VB2 làm gì.

Like
    6
    Mấy bác chém nhiệt tình quá. em đùa í mà. khà khà khà. Già rồi học cái gì nữa đây.

Like
    23
    Quote Được gửi bởi 38_quangngai View Post
    Mấy bác chém nhiệt tình quá. em đùa í mà. khà khà khà. Già rồi học cái gì nữa đây.
    Già rồi thì đi nhảy cầu đi bác . Vui hơn là mở topic để đùa member ddth đấy

Like
    0
    mình nghĩ nên học văn bằng 2 thôi bạn ơi, dễ xin việc hơn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết