Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27
    Like
    1
    Thêm nữa, bữa nay hiện đại rồi, văn phòng nào cũng gắn máy lạnh. Nhiệt độ trung bình lúc nào cũng ~25 độ. Máy lạnh cũng làm khô da, thậm chí còn rõ rệt hơn là máy tính nữa.

Like
    3
    chết e mất thôi, ngày 8 tiếng ở công ty, 2 tiếng ở nhà chỉnh ảnh cho con để tham gia ngoi sao nhi trên mạng nên mấy hum nay mặt nũi xám xịt hic, cảm ơn bài viết nhé! e thử dùng mấy cách đó coii thế nào! hic

Like
    2
    Quote Được gửi bởi huynhbd View Post
    Hiện đại thì hại điện. Mặc dù làm việc nhiều bên máy tính có hại cho sức khỏe con người, nếu điều đó không xảy ra thì chúng ta tự mình loại ra khỏi cuộc chơi của tiến trình công nghệ.
    Phải cố gắn thôi bác nhỉ

Like
    0
    Mình sử dụng máy tính hằng ngày (cả laptop và máy bàn) từ thứ 2 tới thứ 7 cho công việc và giải trí, khoảng 13-14 giờ/ 1 ngày. Chủ nhật thì khoảng 10 tiếng. Thời gian còn lại mình dùng để ăn uống, ngủ nghỉ, chạy bộ, chơi thể thao và đi ăn nhậu. (Mình thường chạy bộ 1 tuần 1 lần, chơi thể thao 1 tuần 2 lần, mỗi lần 1 giờ). Không biết mình có nguy cơ mắc các bệnh do sử dụng nhiều máy tính nào nhỉ. Và khoảng bao lâu nữa mình sẽ mắc bệnh. Cho mình lời khuyên nha. Chắc kiểu này chết sớm quá thôi (

Like
    1
    Ngồi máy tính lâu sao lắm bệnh thế khô da, đau vai, mắt,....tóm lại là hạn chế ngồi máy tính là tốt nhất. Mấy cách này mình cũng phải học ngay thôi dạo này mình đang bị khô da

Phần mềm quản lý kho|Phần mềm quản lý bán hàng|Phần mềm quản lý cầm đồ | Phần mềm quản lý bán hàng vật liệu xây dựng | Phần mềm quản lý cho vay | | Phần mềm quản lý nhân sự - chấm công – tiền lương | Phần mềm quản lý hiệu thuốc

Like
    0
    chúc bác làm ăn phát tài nhé

Like
    2
    Quote Được gửi bởi thuonghieudientu View Post
    Em cũng làm về ít sao không ngồi được không ngồi lấy tiền đâu mà tiêu đây haha
    Cái khổ của nghề này là thế đấy

Like
    1
    sao mình ngồi nhiều thất nó nỏi mụn nhiều quá không biết có phải vì do cơ địa không nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wind0401 View Post
    ngồi 1 ngày 14 tiếng, chắc sắp toi (
    Toi ăn chắc, hẹn nhau ở bên đó nhé )

Like
    0
    Hic! Ngày làm việc 8 tiếng, sau đó về nhà xem tivi, nếu tivi k có gì đáng xem thì xem phim online..kiểu gì cũng sắp toi. Soa m à ngồi máy tính sản sinh lắm bệnh thế?? Về quê cày ruộng có bớt bệnh không?

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết