Trang 5 / 24 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 238
    Like
    0
    Hic ! Em dạo này làm sao ấy. Hôm nào chỉ hơi táo một chút ( tức là táo nhưng rặn mạnh là nó ra ngay chứ ko khó ra quá như táo "bự" ) là có máu liền. Em thấy đau đau,máu chỉ thấm vào giấy vệ sinh ( chứ ko nhỏ dòng dòng ). Sau khi đi xong, hậu môn vẫn còn ngứa ngứa. Lắm hôm chẳng ỉa đái gì, đang ngồi cũng ngứa hậu môn ko chịu được.
    Cũng có thể do tớ "nóng" quá ( hiện giờ lại đang bị lở mồm, nong móng mà ). Mong các bác có kinh nghiệm chỉ xem có phải em bị trĩ rồi ko ? Em sợ quá, hỏi trước từ khi nó còn bé, trị cho nó dễ. Thanks nhiều.

Like
    0
    Trĩ đê, các loại bệnh trĩ...

Like
    0
    khiếp các bác nói kinh quá
    từ trước tới giờ em chỉ nâng niu đôi mắt thôi
    bậy giờ thì phải nâng niu cả cục trĩ rồi è..è..
    đọc xong top này chắc em chỉ dám ngồi nửa tiếng rồi lại phải đứng lên thôi
    à cũng góp ý thêm, bác nào biết rồi thì thôi nha
    khi ngồi trước máy tính thì cứ khoảng nữa tiếng lại nhìn ra xa hay nhìn xung quanh sẽ làm mắt mình được nghỉ ngơi hoặc ko cần nữa tiếng, cứ 1 lúc lại ngoái cổ nhìn đi chỗ khác là ok
    cái này em nghe trên TV
    mà ví dụ cụ thế là mấy thằng (is me) bắn haft life hay chơi đế chế trong quán nét thì có ngồi cả ngày cũng không bị cận mà cũng ko thấy mỏi mắt (chỉ thấy mỏi cổ) vì suốt ngày quay ngang quay ngửa đá hình thằng khác
    chứ vào ddth.com ngồi 2 tiếng là toét mắt ra rồi không nghỉ ko được
    nhà em thì tv để cùng phong với máy tính nên đếc sợ cận
    bây giờ chỉ sợ trĩ thôi hu hu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi zoha
    chứ vào ddth.com ngồi 2 tiếng là toét mắt ra rồi không nghỉ ko được
    Theo tui nghĩ, chắc khi vào ddth, chúng ta phải chăm chú vào màn hình và đọc một bài viết dài được viết màu đen trên nền trắng bao la. Vì màu trắng nó sáng và gây lóa mắt nên mau nhức mắt.

Like
    0
    hic BS ơi giúp em với,đi lâu lâu (1 tháng) thì đại tiện ra máu 1 lần(đếch bít là trĩ hay là gì đây)ngộ lắm mà em là men,(ko phảo woman).đọc sách thấy đi ra máu là ung thư,trực tràng(ko chuyên nhưng là phần gần dưới hậu môn)cái này còn đi nhanh hơn trĩ.cho em bít đây là bệnh gì,nên đi BS ko,hay tại an đồ khô quá đi chảy máu.thôi thì trước mắt BS chỉ cách phòng tránh hay hạn chế đi chứ đang trĩ nhẹ thành nặng thì ....
    à mà uống nước có tác dụng gì ko,em đi 2 ngày 1 lần có "bón" ko

Like
    0
    bác post bài này làm tui thấy ghê ghê, vì tui ngồi máy trung bình phải 6 tiếng một ngày.....hic...hic...

Like
    1
    http://game4v.com/yega/showthread.php?t=14287
    Đọc Topic này vui vãi =))

Like
    15
    Hic, ghê quá, mai mốt kêu thợ đến chế 1 cái bàn để có thể vừa ... nằm vừa lập trình chứ ngồi kiểu này chắc toi.

Like
    0
    Bệnh Trĩ "Nội"có 3 độ độ 1& độ 2 là trĩ nằm trong hậu môn cứ đi Cầu" là nó lại lòi ra khi đứng lên thì nó tư thụt vào,còn trĩ độ 3 là mỗi khi khi đi cầu xong ta phải lấy tay đẩy nó vào chứ ko tự thụt vào được,còn trĩ ngoại là lúc nào nó cũng lòi ra ngoài đi đứng khó khăn. Bác nào có bị bệnh trĩ thì nên đi khám ở bệnh viện Y HỌC Cổ TRuyền mỗ trĩ từ 1 triệu 8 đến 2 triệu 5 trăm ngàn, tiền phòng thì tùy có loại 20 ngàn 1 ngày , phòng sang hơn có máy lạnh,có TiVI để giải trí thì 70 nghìn 1 ngày, vị chi tất cả tiền cắt trĩ, thuốc men và tiền phòng thì khoảng 5 triệu tùy theo nặng hay nhẹ, còn ai có bảo hiểm Y Tế thì miễm thì tất cả nhưng chỉ toón tiền thuốc ngoài bảo hiểm khoảng gần 1 triệu thôi.

Like
    2,418
    Nói về việc nghỉ giải lao khi đang làm việc, khoảng 6 tháng trước đây trên báo (lâu quá mình quên rồi, nhưng thường mình chỉ đọc vnexpress, thanh niên và tuổi trẻ), có giới thiệu phần mềm tên là cafeyoga. Đại khái là một dạng screen saver, bạn có thể set nó trong vòng bao nhiêu phút thì tự động nhảy ra một cửa sổ báo là bạn nên nghỉ giải lao tí, đồng thời trình diễn những động tác yoga để bạn tập theo cho giãn gân cốt.

Trang 5 / 24 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết