Trang 4 / 24 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 238
    Like
    0
    Tôi ..điển hình...đã bị trĩ nội.. T__T khổ...!!! Chờ làm ra tiền...chữa thôi...huhu

Like
    0
    Hix toàn cầy ngày cầy đêm ,ko game thì ...điện tử , xem song cái thread này của bác em chỉ muốn đi ngủ T_T .Từ giờ có lẽ phải điều chỉnh lại thói quen sống thôi ,cảm ơn sâu sắc nha bác thiên binh í nhầm thiên bình

Like
    0
    hi hi ... h em làm việc với máy tính ngay dưới nền nhà, chỉ có ngồi với nằm, rất tiện

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi hoangminh View Post
    Tớ cũng là nạn nhân rùi đây, vừa rồi đi khám bs cho thuốc uống, hết bị chảy máu nhưng vẫn còn bị sa ra ngoài (cứ nhét vô hoài mệt wúe), không bít có biện pháp nào điều trị "tại gia" hay không nghỉ?
    nếu muốn giải quyết tận gốc thì phẫu thuật thôi,có mây cách đây
    như : thắt bũi trĩ, đột điện,...anh em đững tưởng boy mình bị nhiều các bà cô nhà ta bị nhiều không kém đâu.
    Ký làm sao nhỉ ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nktdigital29 View Post
    Tôi ..điển hình...đã bị trĩ nội.. T__T khổ...!!! Chờ làm ra tiền...chữa thôi...huhu
    sao bác biết mình bị trĩ nội, trĩ nội nằm bên trong muốn biết phải đeo bao tay sau đó cho tay vào đó mới biết chứ?
    Ký làm sao nhỉ ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ongtho View Post
    khi đổ đường vào chai ngưoiừ ta thường lắc vỗ để đường chảy xuống. Vận động,đi lại cũng dzzậy.làm cho cái đống phế thải đó xuống phía dưới thuận lợi hơn.tiêu dễ hơi
    vì thế nếu ngồi lỳ một chỗ,ít vẫn động:
    1- khí huyết không lưu thông. nhất là vùng đó>dễ sinh multi bệnh chẳng riêng TRĨ
    2- vàng không xuống được. khó đi tiêu.

Táo bón còn khiến chất thải ở trong cơ thể lâu hơn khiến sinh thêm bệnh. Quá kinh khủng. Ê BỆNH TRĨ, TRÁNH XA TAO RA
    huynh đệ này móc đâu ra mớ đông ý ngộ vậy?
    đúng là một trong những nguyên nhân gây trĩ là táo bón, táo bón do rất nhiều nguyên nhân...ví như nhịn lâu cũng gây ra táo bón, vì nhịn lâu thì ruột thừa sẽ hấp thụ phần nước còn lại trong ruột già nên gây táo bón.
    mà này bà con nên phân biệt bệnh trĩ với sa trực tràng nhé.
    Ký làm sao nhỉ ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    Đúng như bạn gì ở trên có nói, cắt đi là xong

Tuy nhiên, cắt = laser chứ không phải bằng kéo. Ngay góc Pasteur-NTMK Q.1 TPHCM có trung tâm vật lý trị liệu, ở đó có "xử lý" bệnh này đấy. Đó là trung tâm vật lý trị liệu đầu tiên ở VN, trung tâm đó thuộc Bộ Quốc Phòng nhưng ai vào chữa cũng được. Thiết bị thì rất tốt, bác sĩ thì nhiều kinh nghiệm. Nếu bạn thấy "phiền" quá thì ghé đó thử xem sao.
    chỉ cần đến những bềnh viện lớn,thường ở tuyến tỉnh trở nên là có thể yên tâm. bạn nào sợ nữa thì vào những bệnh viện lớn, thành phố lớn đầy ra đó. chất lượng đảm bảo, tha hồ mà chọn các biện pháp sử lý.
    Ký làm sao nhỉ ...

Like
    0
    Mình chấưc nguy cơ cao, hu hu hu má ơi

Like
    0
    uống nhiều nước là hết hả bác ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 090 View Post
    chỉ cần đến những bềnh viện lớn,thường ở tuyến tỉnh trở nên là có thể yên tâm. bạn nào sợ nữa thì vào những bệnh viện lớn, thành phố lớn đầy ra đó. chất lượng đảm bảo, tha hồ mà chọn các biện pháp sử lý.
    Cũng không hẳn là yên tâm đâu, bởi vì cũng có nhiều biến chứng xuất hiện sau phẫu thuật như hẹp hậu môn,....Nói chung tốt nhất nhất là nên phòng tránh thì hơn.

Trang 4 / 24 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết