Trang 3 / 24 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 238
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi ongtho
    Nhân đây xin hỏi huynh nào biết chương trình cứ sau một thời gian mình định sẵn thì nó khoá máy vài phút hoặc nó báo để mình biết mà dừng lại nghỉ ngơi thì nói cho tui cái
    Huynh đệ có thể google với keyword là "eyecare" or "care for eye" + "software". Dạo trước bizi có dùng cái này để hạn chế bớt cơn nghiện máy tính của mình. Đáng tiếc là cả software lẫn c r a c k đều bị cất trong cái hard drive cũ rồi, bi giờ chưa lấy ra được. Khi nào có sẽ up lên cho mọi người , tạm thời dùng bản shareware trước đi vậy.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi athas1985
    lấy kéo ra cắt lun cho rồi , khỏi mất công nhét vô =))
    ác gì mừ ác thí không bít, tớ cũng định cắt khuất cho rùi nhưng lại không nở "lóc thịt đem bỏ", vì người tớ đã gầy mừ còn cắt bớt nửa thì thui rùi, cây tâm còn to hơn tớ nửa.

Like
    0

Giận dữ !

nghe may bac noi em thay in qua

Like
    3
    Một bài viết rất hay, khi đọc bài này mình mới thấy chột dạ bởi mình cũng bị một triệu trứng như bạn nêu... thía này phải đi khám bác sĩ ngay thôi...Thanks một lần nữa...

Like
    0
    ngồi nửa tiếng sau đó đứng dậy ngồi xem phim 1 tiếng, lại ngồi máy tính nửa tiếng nữa, lại đứng lại ngồi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangminh View Post
    Tớ cũng là nạn nhân rùi đây, vừa rồi đi khám bs cho thuốc uống, hết bị chảy máu nhưng vẫn còn bị sa ra ngoài (cứ nhét vô hoài mệt wúe), không bít có biện pháp nào điều trị "tại gia" hay không nghỉ?
    Đúng như bạn gì ở trên có nói, cắt đi là xong

Tuy nhiên, cắt = laser chứ không phải bằng kéo. Ngay góc Pasteur-NTMK Q.1 TPHCM có trung tâm vật lý trị liệu, ở đó có "xử lý" bệnh này đấy. Đó là trung tâm vật lý trị liệu đầu tiên ở VN, trung tâm đó thuộc Bộ Quốc Phòng nhưng ai vào chữa cũng được. Thiết bị thì rất tốt, bác sĩ thì nhiều kinh nghiệm. Nếu bạn thấy "phiền" quá thì ghé đó thử xem sao.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangminh View Post
    Tớ cũng là nạn nhân rùi đây, vừa rồi đi khám bs cho thuốc uống, hết bị chảy máu nhưng vẫn còn bị sa ra ngoài (cứ nhét vô hoài mệt wúe), không bít có biện pháp nào điều trị "tại gia" hay không nghỉ?
    Sa ra ngoài là sao hả bạn? Mình dạo này đi đại tiện thỉnh thoảng thấy có máu đỏ ko bít có làm sao ko?

Like
    146
    Hồi đó em có thằng bạn ôm máy tính nhiều quá cũng bị bệnh này, bài thuốc dân gian là lấy rau diếp cá, xay ra rồi uống, công hiệu thực hư thế nào thì em chưa biết, vì em ít khi ngồi một chỗ.

Chúc bác khỏe!
    Không đi làm sao tới.

Like
    13
    bài viết rất có ý nghĩa. Thanks.
    Có lẽ em cũng đi khám thôi các bác ạ, đúng triệu chứng rùi, huhuhuhuhuhu

Like
    0
    Huhu, em có lẽ cũng là nạn nhân rùi. Em chưa bị sa ra ngoài nhưng bị đi ra máu khá lâu rồi, uống thuốc + uống thật nhiều nước -> hết. Tự nhiên hôm nọ thấy mấy quả ổi, thèm quá xơi gần chục quả -> hôm sau biết kết quả liền, máu ra như suối (
    Em ngại quá ko đi khám, em mua thuốc về uống + uống thật nhiều nước -> khoảng 5 hôm thì hết, now em không dám ăn ổi, không cafe, thuốc lá, uống thật nhiều nước.

Trang 3 / 24 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết