Trang 2 / 24 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 238
    Like
    0
    Tui nghĩ bệnh trĩ không phải nguyên do chính là ngồi nhiều đâu ,vấn đề ăn uống đúng khoa học cho cơ thể là quan trọng nhất , cảm ơn tác giả đã đăng bài này .

Like
    0
    Tôi nghĩ bác thien binh post bai nay hay va co it lam day. Bài viêt này giúp cho những ai làm việc nhiều trên máy tinh phải xem lại mình. Nhắc đến mấy biến chứng nghe mà ghê.

Like
    0
    "...
    * Yếu tố gia đình, di truyền, ít hoạt động, ăn ít rau, uống ít nước...cũng là một nguyên nhân gây bệnh trĩ.
    ..."
    Đúng là nguyên nhân chính không phải do ngồi nhiều, nhưng một trong các nguyên nhân đó là do "ít hoạt động" như đã nêu ở trên! Mà ít hoạt động ở đây thường rơi vào ngồi quá nhiều - Không phải dân IT ngồi nhiều à? Dù sao thì em cũng muốn nêu cái vấn đề này ra để các bác tham khảo, để biết trước mà biết cách phòng tránh cũng như có chế độ tập luyện cho sức khỏe như Poppye í! Chứ đừng để có những việc mà chính mình cũng đã biết trước như thế như vẫn không tránh khỏi được, đáng trách, đáng trách!
    ------------------* Bài này của em chất đấy chứ nhỉ! Hèn gì được bác hoangtuan8x cho điểm *------------------

Like
    0
    Thế thì ngài Bill Gates nhất định bị trĩ rồi !! cả đến Steve Jobs, Larry Ellison, Linus, v.v. Vi Khoa, Yuna, Jeff Le ...

Like
    0
    Tớ cũng là nạn nhân rùi đây, vừa rồi đi khám bs cho thuốc uống, hết bị chảy máu nhưng vẫn còn bị sa ra ngoài (cứ nhét vô hoài mệt wúe), không bít có biện pháp nào điều trị "tại gia" hay không nghỉ?

Like
    0
    Đáng ngại đáng ngại... thread này đã rung chuông báo động dân IT phải có chế độ làm việc khoa học hơn, giữ sức khỏe để làm việc lâu dài.

Yêu cầu admin rung chuông thật mạnh bằng cách set hot link trên toàn diễn đàn.

Like
    0
    Xin cảm ơn!
    Bài viết này tôi thấy tất cả những người làm việc văn phòng nói chung và dân IT chúng ta nên đọc!
    Mình nghĩ thienthan nên gửi bài này cho 1 tờ báo nào đó(nếu do bạn chính viết) chia sẻ với mọi người và cuối cùng là nhận nhuận bút... khỏe!!

Like
    0
    Không biết sao tui ngồi 1 ngày tối thiểu 5 tiếng đồng hồ mà có bị gì đâu nhỉ, nếu như mỗi ngày bạn đi cầu vào lúc sáng sớm là sẽ hạn chế được chuyện đó.

Không biết sao tui ngồi 1 ngày tối thiểu 5 tiếng đồng hồ mà có bị gì đâu nhỉ, nếu như mỗi ngày bạn đi cầu vào lúc sáng sớm là sẽ phòng tránh được chuyện đó.

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi hoangminh
    Tớ cũng là nạn nhân rùi đây, vừa rồi đi khám bs cho thuốc uống, hết bị chảy máu nhưng vẫn còn bị sa ra ngoài (cứ nhét vô hoài mệt wúe), không bít có biện pháp nào điều trị "tại gia" hay không nghỉ?
    lấy kéo ra cắt lun cho rồi , khỏi mất công nhét vô =))

ongtho Guest
    khi đổ đường vào chai ngưoiừ ta thường lắc vỗ để đường chảy xuống. Vận động,đi lại cũng dzzậy.làm cho cái đống phế thải đó xuống phía dưới thuận lợi hơn.tiêu dễ hơi
    vì thế nếu ngồi lỳ một chỗ,ít vẫn động:
    1- khí huyết không lưu thông. nhất là vùng đó>dễ sinh multi bệnh chẳng riêng TRĨ
    2- vàng không xuống được. khó đi tiêu.

Táo bón còn khiến chất thải ở trong cơ thể lâu hơn khiến sinh thêm bệnh. Quá kinh khủng. Ê BỆNH TRĨ, TRÁNH XA TAO RA

Trang 2 / 24 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết