Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 74
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ [DIS] Bạn học tiếng Anh ở đâu??

Hi all!

Mình định đi học trường Việt Mỹ dù mình thích học tiếng Anh theo kiểu người Úc hơn nhưng không biết trường nào uy tín để học. Có điều này nữa, mấy trường đó hình như chủ yếu dạy phát âm cho đúng như người bản xứ, còn mình muốn học thi TOEFL chất lượng một chút thì nên học ở đâu?? Các cao thủ hiểu nhiều, biết nhiều, kinh nghiệm nhiều mong giới thiệu giùm hì hì cho mình và nhiều người khác cùng quan tâm tham khảo sau đó... hì hì chọn trường nào hợp nhất, chất lượng nhất do nhiều người "cò" nhất thì... theo Cám ơn trước!

[--** I just have an only life **--]
    Được sửa bởi aiuhok lúc 20:18 ngày 04-12-2002
    Quote Quote

Like
    0

Re: [DIS] Bạn học tiếng Anh ở đâu??

Bài viết được gửi bởi aiuhok
    Hi all!

Mình định đi học trường Việt Mỹ dù mình thích học tiếng Anh theo kiểu người Úc hơn nhưng không biết trường nào uy tín để học. Có điều này nữa, mấy trường đó hình như chủ yếu dạy phát âm cho đúng như người bản xứ, còn mình muốn học thi TOFLE chất lượng một chút thì nên học ở đâu?? Các cao thủ hiểu nhiều, biết nhiều, kinh nghiệm nhiều mong giới thiệu giùm hì hì cho mình và nhiều người khác cùng quan tâm tham khảo sau đó... hì hì chọn trường nào hợp nhất, chất lượng nhất do nhiều người "cò" nhất thì... theo Cám ơn trước!

[--** I just have an only life **--]

trường Việt Mỹ hehe... if you want to beat up the Toefl ...

Like
    0
    tui có 2 địa chỉ nè, thử xem sao:
    - Trung tâm SEAMEO 35 Lê Thánh Tôn Q1
    -Trung tâm Anh ngữ ĐH Tôn Đức Thắng 55 Mạc Đĩnh Chi .Q1 ---->học fí rẻ hơn ở Seameo

Like
    0
    Sao... bộ trường Việt Mỹ tệ vậy à??

Like
    0
    to aiuhok: bạn thích học theo kiểu người Úc hơn thì tại sao lại muốn thi TOEFL ??? vì Úc k chú trọng đến bằng TOEFL, các trường của Úc đa phần dạy IELTS vì đây là hệ thống thi trắc nghiệm quốc tế trong khối các nước nói tiếng Anh. Nơi học mà theo mình thấy uy tín nhất, chất lượng nhất hiện nay là RMIT(thuộc Melbourne), nhưng học phí thì...hichic... nơi thứ 2 là trung tâm anh ngữ Lotus thuộc trường Hawthorn (của Anh), ở đây chỉ dạy IELTS.
    Địa chỉ và giá cả cho bạn tham khảo:
    + RMIT: 21-23 Phạm Ngọc Thạch, $1200/course 2.5 month gồm 6 lớp từ Elementary đến Advance. Thi xếp lớp: 50000 VND/ng
    + Lotus Hoa sen: Nguyễn Văn Tráng (quên địa chỉ rùi, ngã tư Nguyễn Trãi - NVT thì quẹo hướng ngược lại Nhật Nam là tới), $350/course 2.5 month gồm 6 courses. Thi xếp lớp 75000 VND/ng

Like
    0
    Ban nên học ở Trung Tam của DHQG đó , o số 78NKKN , mình thấy học ở đó cũng được lắm đó .

Like
    0
    mua phim về xem là hay nhất, khỏi phải đi cúng tiền cho các trung tâm.

Like
    0
    test

Like
    0

Được sửa bởi redhotchilli lúc 00:49 ngày 12-12-2002

Like
    0
    Mình đã ghi lại lời của các bạn rồi. Có vài bạn nêu luôn cả giá ra và miêu tả cụ thể thật là thuận tiện cho mình, rất cám ơn các bạn đã giúp đỡ. Nhưng dường như mình vẫn còn hoang mang y như lúc ban đầu tức là vẫn không biết nên học ở đâu. Mình có mấy đứa bạn học RMIT nó muốn chui ra ngời học tiếng Anh vì trong đó học phí quá cao mà nếu thi rớt thì phải đóng tiền học lại nên chắc mình sẽ không học RMIT. Các bạn còn biết trường nào nữa không vậy?? (để mình ghi hết vô sổ tay rồi đi tìm luôn 1 thể hì hì)

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết