Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: ?

Like
    0

?

cho mình hỏi : làm sao mà boot được bằng CD rom vậy , overlock CPU là gì ?
    Quote Quote

Like
    0
    Để boot được bằng CD rom thì trước tiên CD rom của bạn phải là CD boot được , sau đó khi khởi động , bạn vào CMOS setup chọn lại thứ tự khởi động các ổ đĩa ,chon đĩa khởi động đầu tiên là ổ CD rom .
    Còn overlock CPU là chỉ cách làm tăng tốc độ của CPU lên bằng cách thay đổi đôi chút trên mother board (Main) ( có thể là gắn thêm linh kiện nào đấy hay đơn giản là thêm dụng cụ làm mát cho CPU .
    Thường thì để overlock được thì CPU của bạn phải là của intel , và chưa từng được overlock lần nào.
    overlock chỉ dùng cho những người sử dụng các loại CPU cũ muốn tăng tốc độ lên mà chỉ muốn tốn ít tiền .
    Theo tôi thì ta không nên overlock làm gì , vì CPU bây giờ tốc độ rất nhanh , ngoài ra nếu làm không được gây hư hại cho CPU thì uổng lắm.

Like
    324
    có nhiều cách overlock, nếu tăng tốc FSB lên thì CPU sẽ dễ nóng, nếu bạn tăng bus data thì cũng được, tuỳ theo hệ thống của bạn hỗ trợ cái nào, có một cách nữa là bạn nâng hệ số nhân xung nhịp đồng hồ, nếu main của bạn có HSN là 5.5x mà nâng lên 6x hay cao hơn, nhưng mà dù cái nào thì cũng dễ gây cho CPU nóng lên và DIE, tốt nhất là nên nâng cấp CPU đi bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết