Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nơi thi chứng chỉ Microsoft giá chính xác.

Mình không biết có ai đã đăng bài về nơi thi chứng chỉ chưa, nhưng nay mình cũng muốn chia sẽ với ai chuẩn bị thi chứng chỉ quốc tế. mình là thí sinh tự do thi chứng chĩ microsoft.
    - về lệ phí thi thì mình đã bị "hớ" 4 môn khi thi bên trung tâm nhất nghệ (ttnn). ttnn nói là sinh viên của họ hoặc có thể sinh viên thì mới được giảm giá là 44$. nếu là thí sinh tự do thì cứ 80$ làm tới. Lấy giá giá 80$ thật là bóc lột và gian ác với sinh viên quá. ttnn muốn kiếm thêm học viên nhưng làm cách này không hay tí nào.
    - mình có tìm hiểu thì biết mã code 70 or 72 có nghĩa là nếu 70 thì không giảm giá, còn 72 thì là giảm giá. vậy ai đã thi bên ttnn mà là thí sinh tự do hãy xem bảng điểm sau khi thi của mình để biết mình đã "hớ" bao nhiêu môn (hớ bao nhiêu tiền)
    - sau khi bị "hớ" thi 4 môn tại ttnn, mình vào website prometric.com để tìm hiểu thông tin thì biết thêm 1 số trung tâm khảo thí khác, trong đó có trung tam iSpace 137C Nguyễn Chí Thanh. tt ispace lấy giá đúng với giá của prometric (môn nào 44$ thì lấy 44$, môn nào 80$ thì lấy 80$) không phân biệt thí sinh tự do hay là sinh viên của trường họ.
    Hy vọng bài viết này sẽ giúp các bạn sinh viên chuẩn bị thi có 1 nơi thi với giá cả hợp lý và chính xác.
    Được sửa bởi dothang80 lúc 15:49 ngày 27-07-2011
    Quote Quote

Like
    0
    Cảm ơ chủ Topic nha. Em cũng đang chuẩn bị kiến thức để thi

Like
    0
    Thank chủ topic! đang tìm hiểu cái này.,..

Like
    0
    Xin cám ơn bạn rất nhiều, mình đang định thi, nên đang định ra nhất nghệ đăng kí

Like
    0
    Chao bạn, mình phụ trách về mãng đào tạo của Microsoft. Đúng như bạn nói, $44 áp dụng cho đối tượng là sinh viên (072). $80 áp dụng cho đối tượng không phải là sinh viên (070). Nếu bạn chứng minh được mình là sinh viên, bạn có thể thi với giá $44 ở bất kỳ trung tâm khảo thí nào.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết