Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 131
    Like
    0
    Bác Tran_Phong này có vẻ bảo thủ nhỉ???

Like
    0
    không mình không bảo thủ, nhưng mình thấy seo nói vậy thôi. Mình không phủ nhận là CRT xấu đâu.
    Mình vẫn nói nếu mà dùng chuyên đồ họa thì nên mua CRT chuyên dụng đấy thôi. Ặc mấy cái đó cũng đâu rẻ hơn thằng LCD đâu.

ongtho Guest

Câu hỏi, cần giúp đỡ LCD 19'' Viewsonic VX912 có tốt không ???

Quote Được gửi bởi mathiencusi

LCD mà trên 16ms thì vứt chơi game VID mạnh trên 60 f/s là bị xé hình liền ......................... LCD dưới 16ms thì ko có của đủ để mua đâu .......mới nhất giờ đã là 4ms .giá sợ đắt hơn cặp 6800U á
    VX924 đời chót của dòng VX910 có respond time cũng là 4ms mà giá cũng chỉ 500$, Hà Nội chưa có bán, HCM có rồi.

Tôi thấy các thông số của VX912 (đời trung nâng cấp từ VX910) cực hay, thời gian đáp ứng 12ms, digital đàng hoàng, to vật vã 19'' nhưng sao trong hai tháng gần đây giá sụt từ 650 xuống 435$ ? Liệu có phải do made in China, chất lượng chuối nên không ai mua phải hạ giá để bán thu hồi vốn?

http://www.nhatthanh.com.vn/contents...l&ID=Monitor14

Bạn nào đã dùng hoặc biết chất lượng hình ảnh, độ bền của nó ra sao xin nói cho mình biết. Muốn mua nhưng nghèo wá chời, càng phải cân nhắc. hehe. thank nhiều nhiều

Like
    0
    Các bác có kinh nghiệm nào mua LCD ko ?
    Em muốn mua 1 chiếc 2hand nhưng chưa có kinh nghiệm
    Đúng là dân đồ họa và game ko ưng LCD vì mầu sắc Em thấy có nhiều ý kiến như vậy
    Nhưng mà LCD nó tiết kiệm điện mà nhược điểm giá gấp đôi CRT nên ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Chuby
    Các bác có kinh nghiệm nào mua LCD ko ?
    Em muốn mua 1 chiếc 2hand nhưng chưa có kinh nghiệm
    Đúng là dân đồ họa và game ko ưng LCD vì mầu sắc Em thấy có nhiều ý kiến như vậy
    Nhưng mà LCD nó tiết kiệm điện mà nhược điểm giá gấp đôi CRT nên ...
    đừng có dại gì mà mua secondhand bạn nhé, LCD bây giờ rẻ nhiều rồi.

Quote Được gửi bởi ongtho
    VX924 đời chót của dòng VX910 có respond time cũng là 4ms mà giá cũng chỉ 500$, Hà Nội chưa có bán, HCM có rồi.

Tôi thấy các thông số của VX912 (đời trung nâng cấp từ VX910) cực hay, thời gian đáp ứng 12ms, digital đàng hoàng, to vật vã 19'' nhưng sao trong hai tháng gần đây giá sụt từ 650 xuống 435$ ? Liệu có phải do made in China, chất lượng chuối nên không ai mua phải hạ giá để bán thu hồi vốn?

http://www.nhatthanh.com.vn/contents...l&ID=Monitor14

Bạn nào đã dùng hoặc biết chất lượng hình ảnh, độ bền của nó ra sao xin nói cho mình biết. Muốn mua nhưng nghèo wá chời, càng phải cân nhắc. hehe. thank nhiều nhiều
    tớ thì ko xài loại đấy, tớ mua một con LCD Samsung 19' giá $650, chơi game ở chế độ 1280-1024(vài cái game thường thường), graphic card FX5200Plus 128mb mà kéo ko nổi game luôn đấy bác. với lại hình bị vỡ, (LCD của tớ thuộc loại cao cấp nhất rùi)

ongtho Guest

Cần chú ý ! LCD 19'' Samsung 650$ là loại gì vậy ?

Quote Được gửi bởi submaster
    tớ mua một con LCD Samsung 19' giá $650, chơi game ở chế độ 1280-1024(vài cái game thường thường), graphic card FX5200Plus 128mb mà kéo ko nổi game luôn đấy bác. với lại hình bị vỡ, (LCD của tớ thuộc loại cao cấp nhất rùi)
    Series của nó là gì vậy? Mua ở đâu, xem trên web thì thấy LCD Samsung 19'' bán tại VN toàn giá trên 900. Bạn có chắc rằng cái của bạn là 650 $ không? Nếu có thể cho mình link description về nó. Thanks.

Like
    0
    Series của nó là gì vậy? Mua ở đâu, xem trên web thì thấy LCD Samsung 19'' bán tại VN toàn giá trên 900. Bạn có chắc rằng cái của bạn là 650 $ không? Nếu có thể cho mình link description về nó. Thanks.
    sao vietnam bán mắc thế, chứ con LCD tớ mua là mắc nhất rồi đó.
    link đây: http://product.samsung.com/cgi-bin/n...d_id=DI19PSQAQ

ongtho Guest
    Dào ơi, hoá ra huynh ở "ngoài ra nước", mua bên đó ít phải đóng thuế. Ở VN cái đếch gì mà chẳng đắt, thuế đánh cao lắm.
    Như tôi xem trên web của Viewsonic đề giá các sp khá rẻ, nhưng ở VN toàn bán gấp 1.2 hoặc 1.5 thậm chí gấp 2 lần.

Like
    0
    Dào ơi, hoá ra huynh ở "ngoài ra nước", mua bên đó ít phải đóng thuế. Ở VN cái đếch gì mà chẳng đắt, thuế đánh cao lắm.
    Như tôi xem trên web của Viewsonic đề giá các sp khá rẻ, nhưng ở VN toàn bán gấp 1.2 hoặc 1.5 thậm chí gấp 2 lần.
    nói thiệt, tôi rất ghét cái vụ việt nam đánh thuế đó.
    Chứ LCD Proview 15' bên USA bán chỉ có 100$ thôi bác à (lúc giảm giá)

Like
    0

Trang 4 / 14 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết