Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Thông tin khi xin việc về ngành IT

Cho em hỏi các bác khi đi xin việc về ngành IT thì bằng đại học có quan trọng không vậy,em thấy các công ty khi đăng tuyển nhân viên đều yêu cầu trình độ đại học,nếu mình chỉ có chứng chỉ nghề nghiệp như CCNA hoặc Mcp thì có thể nộp đơn được không và có thể lọt qua vong sơ loại hồ sơ không vì người ta yêu cầu trình độ đại học mà,theo em thì nghề IT chỉ cần trình độ chứ không nên quan trọng bằng cấp,em xin nhờ các bác đi trước có kinh nghiệm hoặc làm về nhân sự các công ty chỉ giúp em,tiện đây em nhờ các bác có thể giới thiệu một số công ty tuyển nhân sự IT ở HANOI mà không đòi hỏi bằng cấp không để em có thể học hỏi kinh nghiệm được không,cảm ơn các bác nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn, đúng là trình độ mới quan trọng nhất nhưng lấy gì để chứng minh được rằng bạn có trình độ đại học ngoài việc trình cho họ một tấm bằng đại học. Theo xu hướng tuyển dụng hiện nay, đa số cần bằng đại học kèm theo các chứng chỉ nghề của các hãng lớn như Cisco hay Microsoft. Tuy nhiên cũng có những công ty chỉ cần các chứng chỉ nghề mà thôi. Nhưng điều này phụ thuộc vào sự may mắn của bạn là có tìm được những công ty đó hay không.
    Chúc may mắn.

Like
    0
    help me,ai có thể mách bảo cho tui công ty nào tuyển dụng mà k cần bằng đại học không vậy,cảm ơn nhiều.........

Like
    0
    Em nghĩ là có. Không cần bằng đại hcọ nhưng cần bằng nào đó chứng tỏ bạn đã qua đào tạo như NIIT, Aptech, Cisco..... và cần có tiếng Anh chắc một chút.

Ai chưa chắc tiếng Anh thì vào đây nè: http://www.goldenkey.edu.vn/vi/index...d=99&Itemid=66

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hungth
    Cho em hỏi các bác khi đi xin việc về ngành IT thì bằng đại học có quan trọng không vậy,em thấy các công ty khi đăng tuyển nhân viên đều yêu cầu trình độ đại học,nếu mình chỉ có chứng chỉ nghề nghiệp như CCNA hoặc Mcp thì có thể nộp đơn được không và có thể lọt qua vong sơ loại hồ sơ không vì người ta yêu cầu trình độ đại học mà,theo em thì nghề IT chỉ cần trình độ chứ không nên quan trọng bằng cấp,em xin nhờ các bác đi trước có kinh nghiệm hoặc làm về nhân sự các công ty chỉ giúp em,tiện đây em nhờ các bác có thể giới thiệu một số công ty tuyển nhân sự IT ở HANOI mà không đòi hỏi bằng cấp không để em có thể học hỏi kinh nghiệm được không,cảm ơn các bác nhiều.
    Cái này thì còn tùy vào công ty, vị trí tuyển dụng mà họ sẽ yêu cầu bằng cấp hoặc trình độ ra sao? Tuy nhiên, năng lực vẫn là quan trọng nhất, vì bằng cấp thì có thể có bằng nhiều cách nhưng năng lực chỉ đạt được bằng một con đường duy nhất mà thôi.

Thân,

Like
    0
    Chắc có lẽ vì bằng cấp đại học vẫn còn rất nặng nề với Việt Nam chúng ta. Chứ như tôi khi đi học trên trường và học mạng bên ngoài, tôi thấy 2 mảng kiến thức chẳng dính dáng gì với nhau (trường ĐH đâu có nhiều router đâu mà dạy).
    Nhưng công ty trong nước thì thích bằng đại học, còn công ty nước ngoài lại hỏi bạn đã có kinh nghiệm làm việc gì? Vấn đề quan trọng nhất chính là định hướng nghề nghiệp của bạn và con đường để đến đích đó như thế nào.
    Thân.

Like
    0
    nói kiểu này là thua rùi....vậy chỉ có bằng KTV đồ họa và MCSA thì sao?

Like
    0
    Nhiều cty đăng tuyển y/c trình độ ĐH và nhiều điều kiện khác, cái này có nhưng không quan trọng. Quan trọng là cách thể hiện trong CV của bạn, nhà tuyển dụng quan tấm nhất đến vấn đề kinh nghiệm và khả năng của bạn, có thể bạn chưa có kinh nghiệm nhưng với cách giới thiệu và khả năng của bạn tốt, bạn có thể "hạ gục" nhà tuyển dụng.

Tuy nhiên vẫn có một số Cty, tổ chức bắt buộc bạn phải có bằng ĐH để qua vòng gửi xe

Like
    0
    như mình đây đâu có cần đến bằng Đại Học mà vẫn làm cho FPT và các công ty khác thì sao ... quan trọng là kinh nghiệm của mình . Các bạn IT thân mến nên chú trọng thêm tiếng anh nữa nhé

Like
    0
    anh cho em hỏi thăm! FPT và các công ty khác là chỗ công ty nào vậy?Anh có thể giúp anh em nha!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết