Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Tự động backup dữ liệu trên Host Direct admin

Chắc mọi người cũng chán việc hàng ngày phải login vào PhpMyAdmin để backup DB phải không? Làm sao để công việc đó thực hiện một cách tự động? Mình muốn backup dữ liệu thường xuyên hơn, vài tiếng backup một lần chẳng hạn, rồi gửi nó đến hộp thư Gmail duới dạng attachment. Mình phải làm như thế nào nhỉ?
    Quote Quote

Like
    0
    DirectAdmin hỗ trợ backup tự động với cấp độ quản lý Admin và Reseller
    Bạn có thể xem hướng dẫn thực hiện ở đây: https://appvz.com/knowledgebase/46/H...rol-Panel.html

DirectAdmin hỗ trợ 2 cấp độ AutoBackup là Admin và Reseller. Để backup ở cấp độ admin bạn đăng nhập, ở Admin Level, chọn Admin Backup/Transfer, sau khi backup xong bản backup sẽ được lưu tại /home/admin/user_backups/. Để backup ở cấp độ Reseller, bạn đăng nhập ở Reseller Level, chọn Manage User Backups, sau khi backup xong, bản backup sẽ được lưu tại /home/admin/user_backups/.
    Bước 1 (Step 1): Bạn có thể chọn All Users để backup toàn bộ user hoặc chọn riêng từng user.
    Bước 2 (Step 2): Chọn Now nếu muốn backup ngay lập tức, chọn Cron Schedule nếu muốn auto-backup vào những thời gian định sẵn.
    VD về cách đặt: Minute: 0, Hour: 5, Day of Month: *, Month: * Day of Week: 0 tức sẽ tự động backup vào 5 giờ sáng ngày chủ nhật, không phân biệt ngày hay tháng mấy.
    Bước 3 (Step 3): Chọn vị tí bản backup được lưu, Local tức bản backup được lưu tại máy. Nếu bạn có remote backup, có thể chọn FTP và điền các thông tin IP, Username, password của account FTP backup của bạn.
    Bước 4 (Step 4): Thực hiện bấm Submit, nếu bạn chọn backup ngay lập tức thì bạn sẽ chờ một lúc để quá trình backup hoàn thành sẽ có Message System thông báo cho bạn. Nếu bạn chọn auto-backup sau mỗi lần backup hoàn thành sẽ có Message System thông báo cho bạn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết