Trang 5 / 9 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 90
    Like
    1
    Lại cãi nhau với bác, hic. Em nói là một game 3D nhưng nhỏ như theo dòng game popcap thôi. Không có ý nói là game 3D của Popcap, bác d8ừng máy móc quá.

Like
    17
    Game nhỏ thì 1 mình tui làm cũng làm được,chỉ cần bác nào đó lo cái res thui,tui chẳng ham họp nhóm cho nó rắc rối,còn không thì làm game giáo dục đi ,cái này vừa hợp pháp ở vn vừa dễ làm nữa(nhưng cũng dẽ chẳng ma nào thèm chơi,mấy tụi con nít ranh bi giờ toàn chơi GTA hay ct giết người như nghoe thui)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yuna_admirer
    ... Tìm người giỏi C/C++ trên linux dedicate ra làm game thì quên đi .
    cái game này tuy nghiêng về *nix, nhưng cũng có version cho wins chứ đâu phải là không có. chỉ vì tui không biết nhiều bên win nên tui mới chọn develop bên linux.
    mà cũng không phải là phải biết lập trình mới làm được, vì còn những khâu khác như là đồ họa 3D, tìm tài liệu lịch sử VN cho chính xác, testing..... để cung cấp cho nhóm lập trình cả 2 bên wins-linux.
    vì tui không perfect nên tui mới mong có người tham gia vô phụ chứ tui giỏi nhất thiên hạ thì tui đã tự làm 1 mình đâu cần ai nữa.

hiện tui develop cho chạy trên server cũng đã mệt lắm rồi. vì tui muốn display bằng tiếng VN và thêm nhiều functions cho nó phê hơn . còn người khác develop cho chạy trên client đi. đồ họa thì tui dở ẹt như con...lẹt

Like
    0
    Bác có lưu ý đến scalable hay multi-server không? Tôi cũng quan tâm đến làm server trên *nix. Nhưng chưa biết cách làm sao chia sẻ được multi db server.

Like
    17
    Trùi ui,dạo này coi phim long hỏ tranh hùng thấy nó làm effect đã thiẹt,y chang như lineage2 ,giá như vn mình làm được cái game gióng lineage2 nhỉ T.T

Like
    0
    Giống ở điểm nào? Particle? là cái effect mà bạn khen đó hả? Hay là giống ở mô hình nhân vật? Tôi thấy Lineage2 nếu nói về hình ảnh bắt mắt thì có hệ thống nhân vật đẹp cũng như những cái indoor outdoor tốt. Phim Long hổ là phim cho game hay phim gì vậy, tôi chưa biết. Chỉ cho tôi đi.

Like
    0
    Phim mà làm effect chỉ như Lineage thì dở ẹc, nếu là phim hoạt hình thì còn chấp nhận được

Like
    0
    đúng là làm phim mà effect chỉ như lineage thì dở ẹc. đệ chơi game kô nhìu, nhưng thấy trong mấy game đã từng chơi thì series FF là effect coi đã nhất. còn terrain thì thằng WoW làm khiếp thật. (chừng nào VN làm được thế nhỉ :P - chắc sớm thôi)

Like
    17
    Ờm,cái particle,nó chém và chưởng nhau như mấy trận siege cùa l2 đó mà.phim đóa là phim kiếm hiệp đó pa =)) .Mấy bác nói cũng hơn đúng,càng về sau, mấy cái hiệu ứng coi càng nhàm.
    theo tui series FF chỉ có mấy cái FF10 trở lên là cool nhất,còn mấy FF trở xuống thì như sh1t,trừ phim CG của nó ra.Mà hình như tui nghe nói effect city of heroes cũng phê lắm đóa.

Like
    0
    WoW là nhất ... coi đoạn film intro của WoW = x 10 lần lineage2...

Trang 5 / 9 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết