Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 76
    Like
    17
    @anh Long_Phụng: cố về lẹ lẹ đi anh, lâu rồi bà con hông gặp, hông có ai quánh hết, huhu

Like
    638
    lúc nào rãnh, em có thể qua công ty giúp mấy anh làm việc được ko ạ.
    em có thể làm: vệ sinh các dụng cụ, máy tính cũ.
    cắt xem, thêm bớt các linh kiện máy tính cho phù hợp
    LOL

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi nanalove View Post
    lúc nào rãnh, em có thể qua công ty giúp mấy anh làm việc được ko ạ.
    em có thể làm: vệ sinh các dụng cụ, máy tính cũ.
    cắt xem, thêm bớt các linh kiện máy tính cho phù hợp
    Bọn này là loại ăn cơm nhà lo việc thiên hạ, kho bãi là nói cho oai thôi, chứ cũng để nhờ nhà bà con. Lâu lâu có đợt công tác thì anh em xúm nhau vào làm. Bạn muốn tham gia với bọn này thì bạn cứ chịu khó theo dõi tin tức tại đây, thật ra không cần chuyên môn gì lắm đâu.
    Thân,

Ngày mai nghỉ phép ở nhà chở mấy đứa nhỏ đi học, sẽ hoàn tất kế hoạch chi tiết cho chuyến đi. Bạn Sếu giữ liên lạc với các bạn ở CLB nhiếp ảnh nhé, có gì mình trao đồi thông tin cho nhanh và chính xác.

Like
    17
    con sẽ check lại thông tin từ bên đó chính xác nhất, có gì con sẽ báo cáo lại ạ!

Like
    2,418
    Chương trình dự kiến chuyến tặng máy cho mái ấm Thánh Tâm - Bình Hưng Hoà

Ngày đi: Chủ nhật, ngày 31 tháng 07 năm 2011
    Giờ khởi hành: 07:30 tại kho Tin học xanh
    Điểm đến: 92/24 đường số 4 - khu phố 3, phường Bình Hưng Hoà A, quận Bình Tân. điện thoại: (08)66743944 / 0909 456 074 (soeur Hà). 0909 188 595 (Kiệt), 0126 7101301 (Sếu ẹo)

Các quy ước chung:
    1. Do cả điểm đầu và điểm cuối đều thuộc các quận nội thành, nên những thành viên tham gia nếu không có thắc mắc gì về các hướng dẫn chi tiết, ban tổ chức coi như các bạn biết đường. Ai đi lạc thì ráng chịu, chúng ta cố gắng gói gọn trong buổi sáng ngày hôm đó nên sẽ không chờ ai cả, người duy nhất được ưu tiên chờ là ông chạy xe ba bánh chở đồ.

2. Thành viên tham gia tự túc phương tiện vận chuyển, chỉ cần xăng đầy bình, tiền đầy túi, tình đầy tim là đi theo được rồi. Khuyến khích các thành viên bắt cặp và đi chung xe với nhau, vừa giảm thiểu ô nhiễm môi trường (đúng chất THX luôn), vừa giảm kẹt xe, và nếu có bị lạc thì có bạn để cãi nhau. Lộ trình đến đó đi qua những con đường gần như là điểm đen về giao thông, các bạn chạy xe cẩn thận dùm, cắn đuôi nhau mà đi, đừng có chạy hàng hai hàng ba.

Kế hoạch:

07:00 bạn Lý sẽ hẹn xe ba bánh lại kho, bạn Sếu ẹo phụ trách liên lạc với các bạn bên CLB nhiếp ảnh muốn cùng tham gia bữa đó và tình nguyện lãnh việc khuân vác cùng có mặt tại kho vào giờ đó, ta chất máy lên xe, dự kiến là có 08 bộ máy tính, những món quà khác (nếu có) các bạn cũng có thể đem đến đây vào giờ này, ta tranh thủ chất luôn lên cho đủ chuyến, dự kiến là 07:30 sẽ khởi hành. Bạn Hoàng đã lãnh phần các ổ cắm điện tuỳ theo tình hình, có thể đến thẳng địa điểm hoặc ghé qua kho gởi luôn nó theo xe, nếu ghé qua kho bạn Hoàng sẽ kết hợp với bạn Lý điểm danh đồ mang theo, vì chúng tôi có đầy đủ bằng chứng lịch sử không thể chối cãi là bạn Lý và bạn Kiệt từng có tiền sự chuyên môn để quên dây nguồn ở nhà. Nếu bạn Hoàng không có mặt, bạn Sếu sẽ phụ trách việc nhắc nhở, bạn Kiệt và bạn Lý cũng có nhiệm vụ nhắc bạn Sếu, nếu bạn Sếu quên nhắc hai bạn.

Do nhà mở có hai địa điểm cách nhau khoảng 5 phút chạy xe, điểm hẹn và điểm danh lần chót của chúng ta sẽ là ở địa điểm 1 trước, tại đây mình sẽ nhờ người của địa điểm hướng dẫn qua chỗ sẽ đặt máy.

Lộ trình:

Kho THX (đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, gần ngã tư Hàng Sanh) – Ngã tư Hàng Sanh – Bạch Đằng – Chợ Bà Chiểu – Phan Đăng Lưu – Ngã tư Phú Nhuận – Hoàng Văn Thụ - công viên Hoàng Văn Thụ - Cộng Hoà – Tân kỳ Tân Quý – nghĩa trang+lò thiêu Bình Hưng Hoà – ngã tư kênh nước đen – Gò Xoài – Đường số 1

Tip: Nghĩa trang + Lò thiêu Bình Hưng Hoà thì hầu như ai cũng biết hỉ ? bạn đi từ hướng Tân Bình theo đường Tân Kỳ - Tân Quý lên, chạy ngang qua lò thiêu khoảng 200m là đến ngã tư kênh nước đen (ngã tư này lớn lắm, nhưng bảng tên đường hơi khó nhìn, qua khỏi ngã tư chừng 100m bên tay phải là nhà thờ giáo xứ Bình Thuận, ai mà lạc đường có thể đứng đây chờ và gọi hỗ trợ, nhưng nói trước là ban ngày thì bên đó là bên bị nắng. Chạy qua khỏi nhà thờ chừng 100m có ngã ba, quẹo tay trái là đường Gò Xoài, từ ngã ba Gò xoài đi vào chừng 500m, bên tay trái là đường số 1 (bên phải, cách lên chừng vài căn nhà là karaoke Oscar).

Từ ngã ba Gò Xoài – đường số 1 chạy vào khoảng 300m, bên trái là hẻm 92, nhưng do địa chỉ 92/24 lại là cửa sau, ta sẽ đi bằng hẻm xích tới liền kề với hẻm 92. Tại đây các bạn có thể tìm chỗ nào mát, đậu xe chờ cả đoàn tập trung đầy đủ (hẻm tương đối lớn, buổi sáng mát)

Nơi nhận:
    - Cục lưu trữ quốc gia.
    - TTX Việt Nam
    - Các loa phường
    - Các đương sự có tên trong danh sách.
    Được sửa bởi kiettt lúc 22:52 ngày 24-07-2011 Reason: lộn đường, bên trái bên phải. Đã fix
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

6. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    324
    Bé Sến nhớ nhắc bạn Lý và bạn Kiệt chuyện dây nguồn và chú ý là dây nguồn 2 chân nhé

Like
    2,418
    Ke ke ke, dây nguồn chỉ còn 2 chân thôi, tại hôm bữa đã được đè ra cắt chân và thay đầu cắm cả rồi.

8 bộ x 2 cọng = 18 sợi dây nguồn, 10 mouse và 9 keyboard đã bỏ hết vào một bao đệm, để cái bao đó ở nhà là có ba đứa ăn đòn tét đít.

Like
    73
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    cái này là sao ai chơi kỳ quá dzậy, bỏ luôn cái bánh với bịch mắm lên nó hư cái bánh sao sao

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi hana_vip View Post
    cái này là sao ai chơi kỳ quá dzậy, bỏ luôn cái bánh với bịch mắm lên nó hư cái bánh sao sao
    1. Tại hồi xưa gần nhà mình có đại gia kia ưa chém gió, tối ngày cứ khoe nào là lấy laptop chọi bể đầu người ta, nào là lấy LCD làm nền nướng khô mực, giờ mình chơi cho giả biết mặt, đây lấy CPU hâm tương ăn bánh đúc nà

2. Mi có biết mỗi nhà có cha kia gọi là ông địa hông ? Ổng mập mập, bụng bự, hói đầu, cười rất sảng khoái. Ổng canh chừng nhà cửa cho mình, cái này mình mời ổng ăn để ổng phù hộ cho mớ linh kiện cũ của mình đó mà. Làm màu vậy thôi, chứ đâu có cắm điện đâu

(Chít mịa, tả ông địa xong nhìn vô cái gương, sao thấy ổng cười với mình trong đó )

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết