Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 76
    Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi shena22 View Post
    @chú Kiệt, chú Lý: sáng thứ 7 con có mặt.

@chú Lý: cho con chơi với thằng Ku trước đi rồi con làm nha chú, hông trời hết nắng, thằng Ku hông được tắm nắng, tội, hihi

Vậy bữa đó tắm nắng cho nó xong rồi làm diệc nha, mà nào giờ có cho em bé tắm nắng lần nào chưa ? Anh Ngỏng với anh Khôi cho cái hình minh hoạ đê ê ê ê ê

Vài hình ảnh hôm đi khảo sát địa điểm, bữa đó quên mang mắt kiếng nên thấy gì bấm nấy, hình đã xấu sẵn nên chỉ resize, không cắt xén chi hết

Các máy tính sẽ được lắp đặt tại đây, đây là căn nhà các nữ tu thuê để vừa làm nhà nuôi trẻ, vừa làm chỗ ở và sinh hoạt cho các em lớn (là lớn cỡ trung học), các bé ở đây phần lớn là trẻ mồ côi và vài em người dân chung quanh gởi (gọi là điểm nuôi giữ trẻ con ấy mà), các bé này thuộc loại ăn được cơm rồi
    [center][/quote]

Quý vị vừa ăn trưa và ngồi bô xong, các điểm giữ trẻ bình dân như vầy hay có lệ vừa ăn trưa xong là cả trường lên bô ngồi hết, nhìn dễ thương lắm, tiếc là lúc quý vị lên bô ngồi thì mình vừa tới, chụp hình sợ quý vị mắc cở

Địa chỉ đã post là điểm này, ban đầu là nhà chính, nhỏ hơn, bê bối hơn, các em từ sơ sinh đều tập trung về đây, ngoài cùng bên phải, cậu bé được bà sơ ẵm cách đây ba tháng được tìm thấy trước cửa nhà, trong một thùng mì gói với mảnh giấy nguệch ngoạc "cháu được 6 ngày tuổi, cha cháu bỏ đi, mẹ cháu bị viêm gan siêu vi, chắc không thể nuôi được cháu". May mắn là sau vài lần xét nghiệm, cháu bé chưa phát hiện ra điều gì bất thường, cầu trời ...

Cô bé áo xanh bên trái, đang quỳ với em bé áo vàng là đại diện cho những người sẽ tiếp nhận và xử dụng những thiết bị mà chúng ta sẽ chuyển tới, cô này đang học lớp 11, thuộc hàng chị hai của mái ấm, hôm mình tới thăm thì mái ấm tổ chức một tiệc nhỏ cho các em, chị này được biệt phái dẫn mình qua địa điểm đặt máy, còn các chị kia chị nào không đi học hay đi làm đều xuống bếp cả rồi. Dù các em học từ lớp 6 đến lớp 11 nhưng toàn đang học bổ túc cả, cũng dễ hiểu vì không có hộ khẩu thì trường công nào mà nhận.

Các nhu cầu của mái ấm:
    - Quần áo cho các em, cỡ size từ sơ sinh trở lên đến 1,5m/40kg, ưu tiên đồ con gái và tất nhiên không từ chối đồ con trai .
    - Sách vở (sách giáo khoa, truyện tranh lành mạnh, sách tham khảo trình độ vừa vừa thôi, vì các em toàn đang học bổ túc văn hoá cả), đồ chơi,…
    Nhu cầu của THX:
    - Dây điện để kéo đường điện cho máy tính, nguyenvuhoang đã hứa tài trợ.
    - Đại gia tài trợ cho cuốc xe tải từ kho đến địa điểm, đường đi khoảng 1 tiếng.
    - 8 cái keyboard mới.
    - Bạn nào bữa đó rảnh đi theo phụ khiêng vác và lắp đặt. Ai không biết làm thì ngồi chơi với đám con nít để giữ tay giữ chân tụi nó. Phương tiện đi lại các bạn tự túc (đích đến: đường Lê Văn Quới, gần ngã tư bốn xã, cách lò thiêu Bình Hưng Hoà khoảng 3km), tiên lượng là ai tham gia sẽ bị thu lệ phí (do ban đại diện vẫn đang trong quá trình truy nã những đại gia chí cốt của THX, và chưa tóm được ai hết).
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Sorry Anh Em !

Như đã có hẹn với Anh Kiệt ngày đó mình sẽ chở một mớ đồ cũ thu gom được để cho mọi người trong mái ấm tùy mục đích mà sử dụng.

Nhưng cho Thanh xin lỗi là ngày đó là đám giỗ giáp năm Bà Nội nên sory anh em mình không đi được.
    Nhưng sáng thứ bảy mình sẽ chở đồ qua gửi mọi người và sẽ phụ giúp mọi người bằng cách uống sạch 1 ly cafe để mọi người vui vẻ ha !

Like
    529
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post

Hôm rồi mới lục bán được mớ main lỗi cùng vài món linh tinh (HDD, case thiếu nắp hông hai bên ) được 400.000đ thế là chạy ngay vô Nhật Tảo ôm được chục cái keybỏard đã qua xử dụng

Like
    17
    @chú Kiệt: sao nhiều con nít dữ vậy chú, con hơi sợ bị tụi nó hành rồi nè!

@anh Thanh: cái khoản uống hết càe thì em sợ anh chưa kịp uống là bà con uống hết rồi, hihi

@chú Lý, chú Kiệt: con đang nhờ bạn gom đồ, và có thể có được 1 mớ kha khá, có 1 nhóm đam mê nhiếp ảnh, họ muốn đi theo nhóm mình để làm 1 đề tài mới, có thể sẽ giúp đỡ về mặt khuân vác,............con muốn hỏi ý kiến 2 chú về khoản này rồi mới trả lời họ.

Like
    17
    @anh Thanh: haizzzzzzzzzz, kiu sáng nay qua mà sao hông thấy đâu hết vậy anh???

ghét cafe thành phố quá đi, đắng nghét à!

Like
    2,418
    Hồi chiều hì hà hì hục gõ bài này, lúc submit nó hiện lên bảng thông báo là bài của bạn sẽ được mod kiểm duyệt trước khi được post lên, không hiểu là tại bài dài hay tại mình gõ lâu. Tới giờ cũng chưa thấy mod nào cho biết kết quả hết, thôi thì thử trick nó vậy, hy vọng được.

Trước khi bắt tay vào làm việc, cúng ông địa phát đã

Hồi đó mềnh nhớ có biết cha đại gia kia, tối ngày khoe lấy laptop đi nướng khô mực. Chém gió vậy mà ăn thua gì, coi tui lấy heatsink nướng bánh đúc nà :punch:

Không biết tương người ta nấu chưa, nấu lại cái cho chắc ăn, chỗ này chỉ còn lưng con CPU là nóng nhất nhỉ

Ông địa măm cho ngoan rồi coi sao cho mấy cái linh kiện bỏ đi này chạy cho đàng hoàng nha.

Bắt đầu từ đống dây nguồn, cái nào còn ba chấu vuông là tớ đè ra cho đi cải tạo hết

Bạn Sếu lúc đầu được quy hoạch vào ban tẩm liệm, nhưng do chưng dài, vói xa nên được đổi qua vai chánh là thử chuột, bị chú Hoàng hù coi chừng bị điện giựt quăn tóc hết nên bạn í rón rén lắm.

Do vừa cả PS/2 và USB nên mỗi lần cắm thử con mới là phải reset lại máy

Bạn Sếu rất ngoan, em nào chạy là bạn Sếu lau rửa sạch sẽ, kiếm đôi kiếm cặp cho nó rồi lót ổ hẳn hòi

Xong bọn mouse đến bọn keyboard, lần này không có tiền sắm đồ mới, phải xài keyboard second hand nên cũng phải thử từng nút một

Lần này đi gần, tiên lượng là quân đông nên những màn hình khủng long được phân bổ hết, chứ đống CRT 17" này mà để dành đi tỉnh, vác nó lên đò xuống xuồng từ sáng tới trưa, năm ngoái thì không sao chứ năm nay chắc hết nhớ tên mình có mấy chữ luôn

Do đổi vai cho bạn Sếu, bạn Dlỳ phải chuyển vào ban tẩm liệm, đi tắm em.

Like
    319
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Có nhỏ Sếu thì cho nó vô băng vệ sinh luôn anh ơi. Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám
    chú Lý dùng từ nhạy cảm quá
    Được sửa bởi Carbon lúc 15:24 ngày 15-08-2014

Like
    2
    nếu thuận lợi thì sáng 24 Long_Phụng có mặt tại SG, hy vọng là không có đột biến. Lâu rồi ko gặp mặt anh em....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Có nhỏ Sếu thì cho nó vô băng vệ sinh luôn anh ơi. Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám
    Thay chữ "băng" bằng chữ khác chú ơi (nhóm,...), đọc câu trên dễ hiểu bậy quá, nếu không có câu "Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám" thì...
    @THX có những hoạt động rất ý nghĩa, mình cảm phục mọi người.

Like
    289
    Thật cảm phục các bạn, các bạn làm những việc thật có ích cho XH

Há há há

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết