Trang 6 / 17 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 165
    Like
    0
    Trời sợ quá hóa ra ai cũng giống mình.
    Em thế hệ 8x có máy từ năm 2000 mới đầu về chỉ biết học lập trình ngày ngồi quá lắm 2 tiếng sau bị mấy thằng bạn dẫn vào con đường gamer tăng lên 5 tiếng mỗi ngày. Rồi một ngày đẹp trời thấy internet rẻ lắp về chia sẻ với mọi người ngày ngồi 10 tiếng lướt wed, đọc ebook chơi game bây giờ thì chỗ cầm chuột chai một cục to tướng, mắt chưa cận nhưng nhiều lúc nhìn hơi mờ ko bít có bác nào có bài tập thể dục tại chỗ nào ko chứ với em tình hình dễ cận lắm. Nhưng dc cái cao 1m73 nặng 65 cân do lúc ngồi máy tính thì bên cạnh là cái tủ lạnh nên tay hoạt động và mồm cũng hoạt động chỉ tội sức khỏe ko đc dẻo dai lắm đang có bỏ máy tính để đi chạy nhưng cứ xa là nhớ khổ thế chứ.

Like
    0
    Các bác có biết ở đâu bán thuốc cai máy tính ko, tui bị nghiện máy tính cả 2 năm nay (kể từ khi ko còn học phổ thông nữa), ngày nào ko mở là ko chịu được. Hic

Like
    0
    Đốt trạm biến điện gần nhà đi là bảo đảm cai được comp liền à!

Có khi lại giúp thêm chục đứa thoát khỏi hội chứng mê máy tính hơn thể thao lại còn được cám ơn nữa đó!
    Được sửa bởi hetien lúc 23:31 ngày 27-04-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Em bắt đầu tiếp xúc với com năm lớp 9. Năm nay em 11 vậy là đc 2 năm rồi. Đến hè là ôm máy suốt. Trung bình ngày hè là +11h/ ngày. Đi học thì khoảng 4h/ngày. May mắn là bi giờ e chưa bị tác động gì nhìu. Chỉ có cái hơi ù lì T_T

Like
    0
    Mình thì xài máy tính từ năm lớp 7. Tới khi vô đại học thì ôm máy tính suốt ngoài việc bị đau bao tử từ nhỏ ra thì không bị gì nữa hết. Mình thấy vấn đề mắt chủ yếu là do mấy bạn đôi khi ăn không đủ chất đã vậy lại lạm dụng nên nó ảnh hưởng thôi. Chứ mình xài máy tính từ đó tới giờ không bị lên độ đâu

Like
    0
    Cao 1m 69 nặng 59 Kg, cận 5,5(kỳ này chắc lại lên) bí kíp: sử dụng máy từ chiều tới 5-6h sáng để game, project,chat, check mail, lướt web, ngủ từ lúc sáng đến trưa. ko thể thao, ăn linh tinh qua bữa. Có sử dụng vitamin A./
    Được sửa bởi vhaicntt lúc 06:31 ngày 05-05-2006 Reason: add new

Like
    0
    ý kiến của hetien hay đó, bữa nào bạn với tui đi đốt nhé!

Like
    0
    Các bác ơi ! Hồi hè năm ngoái em xài vi tính hơi bị quá độ ( nhưng thấy vẫn chưa bằng các bác), vậy mà em cũng bị cận 1.25 nè, lưng gù và nhức nè. Nhưng cái đặc biệt làm em sợ là cái "đục dịch kính". Em ko biết tại sao lại bị bệnh đó nữa. Nhưng em thấy ảnh nhìn bằng mắt mình xuất hiện rất nhiều các điểm chấm ( thấy rõ khi nhìn vào bóng tối hay nhìn lên trời ). Khám thì người ta bảo là đục dịch kính và có thể bị mù. Ko biết có bác nào bị như vậy ko ? Xin cho hỏi kinh nghiệm chữa trị. Và em còn muốn biết là cái đấy có phải do máy tính gây ra ko ? Em thấy nhiều ngươif chơi nhiều hoen em nhưng có bị sao đâu ?

Like
    0

Chết quá bác Vikhoa à!

Quote Được gửi bởi vikhoa
    Dùng computer được 13 năm (từ 1992), lúc đó đi thuê máy và học ở trường nên ít tiếp xúc. Từ hồi có PC riêng ở nhà (1994) thì ngồi nhiều hơn, 1 ngày > 8 tiếng (trung bình).

Từ khi có Net (TTVN SG - 1996) thì ...thức đêm là chuyện gần như ngày nào cũng vậy. Cho đến bây giờ cũng vậy, những hôm ngủ sớm là những hôm không có PC (đi du lịch, máy hỏng, đi chơi nhà bạn v.v...). Thời gian ngồi máy cũng nhiều hơn (12 tiếng/ngày). Có những hôm ngồi máy > 20 tiếng, kỷ lục là 48 tiếng liên tục (chỉ có vài phút đi vệ sinh!!!).

Tự hào là thị lực vẫn 10/10 (hay ít nhất cũng 9.9/10). Duy chỉ có điều hơi mỏi ở đốt sống cuối và đốt sống cổ, có lẽ ai cũng bị cái này do ngồi nhiều.

Ngoài ra, thân hình lúc nào cũng "mỏng manh" dù ăn không ít, có lẽ do thức khuya và ăn uống không điều độ. Cái này chắc chỉ có ...cưới vợ để vợ chăm thì may ra mới mập nổi. Từ bé đến giờ chưa bao giờ bước lên cân mà thấy con số 5 đầu, hix hix, toàn 4x thôi.

Cũng giống TKA, thỉnh thoảng bệnh, mệt mỏi, ngồi vào máy chơi CS là hết mệt liền, nhưng cũng có 1 vài hôm quyết tâm tránh xa không ngồi vào máy, ôm đống truyện Agatha Christie đọc cho hết ngày. Những ngày đó là ngày "sợ máy tính", khoảng 3-4 tháng thì lại "bị" 1 lần (ặc ặc, giống...)

HẾT.
    Đầu 4 là đương nhiên rồi. em cũng vậy, mắt không cận, nhưng rất mệt. Trông tiệm Net 2 năm nay thường từ 7 h sáng - 2 h sáng luôn.
    Hix không rõ là bao nhiêu tiếng / ngày vì không thể đếm được (ngày nắng cũng như ngày râm mát). Chắc là phải mong đến có vợ mới khá khẩm lên được. Nhưng hình như cũng nghiện ngồi máy rồi. KHông ngồi 1 ngày thấy người cứ hâm hâm làm sao ấy.
    thân mến.

Like
    0
    Hổng hiểu sao mà bác vi khoa ngồi nhiều thế mà ko cận nhẩy ??? Em làm ít hơn bác nhiều mà đục dịch kính nè; sắp mù và hết đời con roài. Hay là mấy bác có bí kíp gia truyền hả ??? Bác có ngồi chơi vi tính dưới ánh đèn tuýp ko ?

Trang 6 / 17 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết