Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    1

Trường nào tỉ lệ sinh viên ra trường thất nghiệp ít nhất!

Mình thấy các bạn hay cho các trường KHTN, BK, ... rồi các trung tâm Huukhang, Nhatnghe, Vietchuyen... rồi Aptech, NIIT đều good! Phải không ạ! Nhưng mà đợt bên trường mình có phối hợp bên trường Aptech tổ chức hội thảo về việc làm cho sinh viên sau khi ra trường trong ngày hội việc làm của trường mình thì lại nghe như thế này: "Một năm tất cả các trường ĐH và các trung tâm của Việt Nam đào tạo khoảng hơn 10000 thì chỉ có 30% trong số này có việc làm còn lại thì thất nghiệp! Nhưng trong 30% đó thì khi vào làm ở trung tâm thì đa số cũng được đào tạo lại ngắn hạn tại công ty một khóa để thích ứng!" Còn nữa:"Tập đoàn intel sản suất "Chip vi tính lớn nhất thế giới" của Mỹ mở một chi nhánh tại khu công nghệ cao ở HCM - Việt Nam thông báo tuyển 1000 kỹ sư cứng có mềm có mà tuyển gần như gần cả khu vực miền Nam mà mót cũng chỉ được hơn 400 người!"Các bạn đã thấy thực trạng đáng buồn chưa! tại sao các bạn không ngĩ rằng nếu tất cả các trường đều Good thì thất nghiệp đau tràn lan như vậy! Đó là còn chưa nhắc đến một số ngành nhiều tiền mà hiếm có người như lập trình game! Bản thân không cố gắng thì trường lớp cũng vậy! Đừng tranh cãi ai hơn ai, trường nào hơn trường nào mà cái cốt khi ra trường bạn sẽ như thế nào!
    Quote Quote

Like
    10
    Trường " con ông cháu cha" ra đường à nhầm ra trường 100% có việc

Like
    0
    Các bạn trẻ cần thận trọng trước những bài viết PR. Đa số các thống kê đều do các trường tự sướng chứ chả ai xác nhận. "90% ra trường có việc" nhưng bao nhiêu % ra trường thì ko ai nhắc đến.
    Vấn đề hiện nay là hầu hết hs chọn CNTT vì "ngành hot" chứ không vì sở thích hay năng khiếu. Cho nên cứ dẹp hết những trung tâm NIIT, Apptech, đại học FPT là mọi chuyện êm đẹp.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi haybietchodoi View Post
    Mình thấy các bạn hay cho các trường KHTN, BK, ... rồi các trung tâm Huukhang, Nhatnghe, Vietchuyen... rồi Aptech, NIIT đều good! Phải không ạ! Nhưng mà đợt bên trường mình có phối hợp bên trường Aptech tổ chức hội thảo về việc làm cho sinh viên sau khi ra trường trong ngày hội việc làm của trường mình thì lại nghe như thế này: "Một năm tất cả các trường ĐH và các trung tâm của Việt Nam đào tạo khoảng hơn 10000 thì chỉ có 30% trong số này có việc làm còn lại thì thất nghiệp! Nhưng trong 30% đó thì khi vào làm ở trung tâm thì đa số cũng được đào tạo lại ngắn hạn tại công ty một khóa để thích ứng!" Còn nữa:"Tập đoàn intel sản suất "Chip vi tính lớn nhất thế giới" của Mỹ mở một chi nhánh tại khu công nghệ cao ở HCM - Việt Nam thông báo tuyển 1000 kỹ sư cứng có mềm có mà tuyển gần như gần cả khu vực miền Nam mà mót cũng chỉ được hơn 400 người!"Các bạn đã thấy thực trạng đáng buồn chưa! tại sao các bạn không ngĩ rằng nếu tất cả các trường đều Good thì thất nghiệp đau tràn lan như vậy! Đó là còn chưa nhắc đến một số ngành nhiều tiền mà hiếm có người như lập trình game! Bản thân không cố gắng thì trường lớp cũng vậy! Đừng tranh cãi ai hơn ai, trường nào hơn trường nào mà cái cốt khi ra trường bạn sẽ như thế nào!
    em thấy cái này "khó nói" lắm.
    còn phải tùy thuộc vào "khả năng" và "có cơ" of từng người.

Like
    0
    Có lẽ ít nhất là trường đào tạo cán bộ trung ương )

Like
    0
    Một số dẫn chứng cho bạn ngành CNTT không phải là ngành hot mà là ngành tạo động lực phát triển của xã hội hiện đại và nhu cầu nguồn nhân lực ngành CNTT là thiếu thục trầm trọng chứ không phải như hiện tượng bong bóng của các ngành khác

+ Thủ tướng chính phủ với quyết định số 1755, "Sớm đưa Việt Nam trở thành quốc qua mạnh về CNTT-TT" tại http://baodientu.chinhphu.vn/Home/Du...0109/36669.vgp

+ Nhân lực ngành CNTT: Cầu vượt cung 400% tại http://dantri.com.vn/c25/s25-214170/...t-cung-400.htm

Like
    0
    Bạn nên nghe theo lời khuyên của người mà bạn biết đó là ai . Ví dụ : bố mẹ, hoặc nếu ngay trên forum này thì đó là người mà bạn có thể tìm thông tin về đời thực của họ )
    Đó là lời khuyên của tôi cho 1 "chú em" như bạn

Like
    0
    Em nghĩ các bác nên chọn NIIT vì o đó người ta có hệ thống chuyên giúp các bác khi tốt nghiệp tìm kiếm việc làm. Còn được chọn hay ko la tùy các bác trả lời phỏng vấn như thế nào. NIIT là trung tâm dao tao cua DH Hoa Sen nên quan hệ của NIIT cũng rất rộng các bác yên tâm!!

Like
    2
    Chẳng có trường nào như bạn nghĩ cả, nếu bản thân cố gắng thì cho dù bạn học trường mà tất cả mọi người cùng chê thì bạn vẫn không thất nghiệp và ngược lại. Bằng cấp chỉ quan trọng lúc đầu chứ năng lực thực sự mới là hành trang vững chắc nhất đi theo mình.

Like
    0
    Năng lực là wan trọng nhất, vậy thì bạn nên chọn trung tâm nào có uy tín chúc mà theo. chúc ban may mắn.)

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết