Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31
    Like
    0
    Mình cũng rất thú vị với Java Webserver.

Mình khoái kỹ thuật servlet và Jsp.

Jsp gần giống với các kỹ thuật ASP/PHP ... nên muốn học cũng không khó.

Còn servlet thì thú vị hơn. Bởi khó viết nên hấp dẫn. Và mình đang tiến tới khả năng viết 1 Shopping Cart, GuestBook, 1 DB Web Application bằng Servlet.

Trước mắt bàn tới servlet va jsp trước. Sau đó mấy cái SOAP nói sau .... hihi Được hông vậy?

Like
    0
    hê hê , cái ASP, PHP chính là học của JSP đấy
    Còn viết máy cái Servlet thì cũng thú vị nhưng lâu lắm, công cụ thì rất ít mà dùng mấy cái đó phức tạp quá. Nói chung phức tạp vậy nhưng free , he he đó mới là quan trọng đúng không.
    Tui nghĩ việt nam mình nghèo mà lại muốn dùng phần mềm có bản quyền có lẽ Java, JSp là hợp lý nhất ha ha...
    .NET đã copy tất cả các đặc điểm của JSP, Custom Control của .NET thì quá tuyệt vời so với JSP, có lẽ không ai dùng đến cả. Còn Servlet thì .NET là code behind thật tuyệt vời là vứt cái code behind đó ở đâu cũng được.
    Trước đây tui chỉ biết dùng cái Tomcat webserver mỗi lần thay đổi Servlet không biết phải tắt bật Server đến bao nhiêu lần, rồi copy Servlet ở 1 thư mục riêng phức tạp quá.
    Có lẽ không nên so sánh JSP+Servlet với ASP.NET , mỗi cái có mục đích riêng, ứng dụng riêng và người dùng riêng, tui chỉ muốn viết vài dòng vào đây cho đỡ buồn thui. Xin lỗi các fan của JSP và Servlet nhé

Like
    0
    Chào các bác,
    dạ, cho em hỏi có bác nào triển khai WS với .NET không ạ?
    Thực sự em rất quan tâm tới WS, đang muốn xây dựng demo nho nhỏ cho thực tập của em!
    Cám ơn các bác trước!

Like
    0
    Tui đây đang triển khai WS đây. Thế đồng chí cần gì vậy?

Like
    0
    Webservice = web + service
    Như vậy khi nói đến webservice thì chắc phải là một ứng dụng chạy trên giao diện WEB,và ngưồi dùng ứng dụng đó sẽ phải tốn một khoảng thời gian để hưởng thụ ,cuối tháng sẽ phải trả chi phí cho việc dùng cái ứng dụng(dịch vụ) đó.

Hiện tại mình dùng cái ứng dụng là diễn đàn tin học này thì không phải trả một khoản chi phí nào cho những người phụ trách và sở hữu diễn đàn này -->suy ra rằng diễn đàn tin học chưa phải là một webservice thực sự.

Việc dùng SOAP để xây dựng Webservice thì mình chưa được thử bao giờ.Các bạn có thể đưa ra một định nghĩa chuẩn về Webservice của một tổ chức có uy tín nào đó để mọi người cùng tìm hiểu đuợc kho.Khi nào thì dùng SOAP và có thể dùng loại công nghệ java gì để thay thế cho SOAP???

Mình được biết rằng Webservice là một trong 8 loại công nghệ java để có thế làm bất cứ loại ứng dụng nào liên quan đến công nghệ thông tin.Do vậy việc đọc lại chủ đề này là rất hữu ích với những ai đã lựu chọn java.

Xin cảm ơn.

Like
    0
    To lttnd: Bạn hiểu như vậy là chưa chính xác về Web Srv rồi. Bạn xem lại một số bài trả lời trong topic này nhé

Đây là 1 định nghĩa về Web Srv trên site http://webservices.xml.com/

Web services are a new breed of Web application. They are self-contained, self-describing, modular applications that can be published, located, and invoked across the Web. Web services perform functions, which can be anything from simple requests to complicated business processes...Once a Web service is deployed, other applications (and other Web services) can discover and invoke the deployed service

SOAP là một "lightweight protocol" dùng để trao đổi thông tin giữa các môi trường phân tán, các SOAP message dựa trên XML syntax.
    SOAP là công nghệ không phụ thuộc vào ngôn ngữ(language independence), hiện nay có rầt nhiều SOAP server implementation bằng các ngôn ngữ khác nhau như C/C++, PHP, Perl, Java ... . Các công nghệ java ko thay thế SOAP.

Like
    0

gui bac tiger2003

minh cung dang nghien cuu ve web service ,khong biet ban co kinh nghiem gi chi giao khong...minh lam bang java...khong biet ban co y tuong nao ve 1 webservice khong..cam on tat ca cac ban vi nhung dieu cac ban da dong gop o day,no giup minh hieu them ve web service...minh cung co 1 so tai lieu ve webservice ,ban nao can xin cu lien he minh theo dia chi nha45@yahoo.com hoac dt: 5106467 gap Nha~ nhe..ban dem usb lai di,minh chep cho
    Được sửa bởi aline88 lúc 01:22 ngày 31-10-2004

Like
    0
    em là tân binh nhưng em se theo dõi tất cả những thảo luân của các bác. giờ đây em chưa đủ kiến thức để viêt bài nhưng em cũng đủ kiến thức để đọc hiểu. hy vong trong tương lai gần WS sẽ "phổ biến" hơn và em cũng sẽ đóng góp một chút kiến thức cho WS! thanks các bác nhiều.

Like
    0
    đọc các bài viết của mọi ngừoi xong cho mình có một vài ý kiến:
    1-Web service ra đời cũng khá lâu rùi, không phải mới gì cả. Các công ty ở VN đã triển khai áp dụng Web Service từ lâu rùi.
    2- Một bạn nói khó khăn trong việc phát triển Web service, vậy bạn hãy lên mạng search : lập trình web service with Eclipse, nó cũng không có gì là phức tạp cả.
    3- Web service : có đặc điểm là : loosely connection, kết nối các công nghệ như .net, java... vào trong cùng một dự án phần mềm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lttnd View Post
    Webservice = web + service
    Như vậy khi nói đến webservice thì chắc phải là một ứng dụng chạy trên giao diện WEB,và ngưồi dùng ứng dụng đó sẽ phải tốn một khoảng thời gian để hưởng thụ ,cuối tháng sẽ phải trả chi phí cho việc dùng cái ứng dụng(dịch vụ) đó.
    Theo mình nghĩ chỗ này bạn viết chưa chính xác. Giao diện của WS ko phải là giao diện WEB

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết