Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 49
    Like
    0

Đọc bài này trước bạn sẽ có sức khỏe như Héc-Quyn :D

Welcome to Computer and Health Box

Chỉ cần bạn trả lời "Có" cho câu hỏi "Là người sử dụng máy vi tính, bạn có quan tâm đến những tác hại của nó đến sức khỏe của mình không ?" vậy là đủ để bạn nên thường xuyên ghé vào box này mỗi khi vào DDTH.

Có một số điều chú ý nhỏ khi tham gia box này mình mong các bạn tuân thủ. Hầu hết là đã có trong nội quy chung của diễn đàn rồi nhưng mình cũng nhắc lại:

- Gõ tiếng Việt có dấu + không gõ toàn chữ HOA trừ khi cần thiết
    - Không chửi bậy, nói tục và spam bài quá đáng
    - Đặc biệt do đặc thù của box cần nhiều thông tin sưu tầm từ những nguồn đáng tin cậy về tác hại, sức khỏe với máy tính nên mong bạn hãy để nguồn cuối bài viết.

Chú ý: Tất cả thông tin về sức khỏe trong box này chỉ mang tính chất tham khảo, tinh thần chia sẻ và tự nguyện, người post không chịu bất cứ trách nhiệm nào về những tác hại (nếu có) xảy ra cho người đọc.

Chỉ đơn giản vậy thôi, phần chú ý có vẻ hơi cầu kì quá nhưng chắc không thừa. Bạn nào vi phạm nội quy của box mình sẽ nhắc nhở và sau đó thì thực hiện "hình phạt" như trong nội quy của diễn đàn. Chắc là không có ai vi phạm đâu phải không nào ? Hy vọng bạn sẽ tham gia nhiệt tình và nhận được những thông tin hữu ích.

Mình là mod của box này nhưng chỉ ở vai trò quản lí kiểm tra, thật sự mình không có kiến thức chuyên môn về sức khỏe & y tế . Rất mong bạn nào có khả năng chuyên môn cùng tham gia để nâng cao chất lượng box.

Cảm ơn các bạn đã đọc.

Trân trọng
    Moderator - hoangtuan8x
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangtuan8x

Chú ý: Tất cả thông tin về sức khỏe trong box này chỉ mang tính chất tham khảo, tinh thần chia sẻ và tự nguyện, người post không chịu bất cứ trách nhiệm nào về những tác hại (nếu có) xảy ra cho người đọc.
    Các điều trên thì OK thôi, nhưng sao đọc cái chú ý này thì lynx thấy hơi kỳ kỳ. Đồng ý là các thông tin chỉ có tính chất tham khảo là chính nhưng cũng không nên disclaim như vậy.
    Các tin có nguồn rõ ràng và tin cậy thì không sao. Còn các tin do chính người post viết thì người đó cũng phải chịu trách nhiệm về bài viết của mình. Các "bác sĩ" mà khuyên bậy thì các bệnh nhân sẽ ra sao đây!
    Lynx mong là đừng có bác nào Post Xong Dong trong đây!
    Dù sao cũng chúc mừng Mod mới, hoangtuan cố lên nhé.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bạn lynx nhận xét đúng rồi, mình viết ra mà mình cũng thấy hơi kỳ kỳ.

Cái đó nhằm cảnh giác các thành viên nếu đọc thông tin y tế trong đây cũng cố gắng tự nghiên cứu cái nào đúng sai chứ không áp dụng bừa lỡ xui xẻo có chuyện không hay. Ví dụ có người post bài về cách chọn kính mắt chẳng hạn, nếu người đó nói bừa ra thì mình khi đi mua kính cũng phải tham khảo bác sĩ chứ không chăm chăm dựa vào bài viết. Hiển nhiên mọi người trong này ai cũng biết vậy nhưng cứ ghi cho chắc hehee

Mình sẽ kiểm tra bài viết nếu thông tin sai lệch quá sẽ xử lí ngay.

Thân

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Đọc cái này bảo đảm bạn không mệt

sức khỏe là vàng
    không có sưc khỏe thì vàng ở đâu?
    Vì vậy,sưc khỏe là quý nhất

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    lam viec voi PC thi met lam. Nhat la coi phong Net thi troi ui, moi ngay phai dan mat vao man hinh > 15h thi oi thoi.
    Bac nao co Tobicom cho xin voi.
    Thanks very much!

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    nghe nhạc headphone nhiều không lợi lắm phải không mấy bồ

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    có gi đâu hi hi hi nếu tâm trang mình vui thì bài viết sẽ có sóng dộng ,nếu tâm trạng mà u buồn hti2 bài viết đó sẽ đi thoe sự buob62 bả mà thôi
    có đúng không các bạn

Like
    0
    mình ngồi nhiều thấy đau mỏi mắt làm cách nào đây

15. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    ngồi nhiều mà bị mỏi mắt thì chỗ bạn ngồi có mỗi cái may tính thôi a` làm mấy cái bạn thích đặt gần, làm 1 cái LCD

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tide Hunter View Post
    mình ngồi nhiều thấy đau mỏi mắt làm cách nào đây
    nghỉ thư giãn sau khi dùng 1h chẳng hảnTì ng khi dùng thỉnh thoảng nên chớp mắt.

18. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết