Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Xây dựng một ứng dụng như vietbando.vn hay diadiem.com

Em muốn tìm hiểu cách để xây dựng một ứng dụng có dạng giống như 2 trang đó, nhưng không biết bắt đầu tìm hiểu từ đâu. Mọng mọi người góp ý dùm em. Em cám ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Em có thể bắt đầu từ kiến thức cơ bản nhất là mã hóa (hay tổ chức dữ liệu) bản đồ ntn.

Phương pháp truyền thống là người ta dùng vector để mã hóa các đường nét. Sau đó là các tổ chức thành các lớp ntn. Một khi hiểu được bản chất rồi thì nghiên cứu tiếp làm sao từ các thông tin này vẽ được thành bản đồ. Rồi làm sao nhập liệu được. Rồi tìm kiếm dựa trên các thông tin đó...

Cố gắng kiếm vào quyển sách mà đọc cho bài bản. Chịu khó GG cho nhiều.

Like
    0
    về mặt công nghệ thì cũng ko quá khó, search google thêm từ khóa GIS vào thì nó sẽ ra rất nhiều kết quả về khái niệm, cách tổ chức, thực hiện... Quan trọng là lấy đâu ra dữ liệu đường phố để thể hiện lên thôi

Like
    0
    Điểm bắt đầu của bạn mình nghĩ là học tốt ( PHP || ASP || JSP ) && Javascript cái đã, sau đó mới nghiên cứu tiếp đến những thứ mà Bro scooby và Bro Dau_Dat nói ở trên.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi Onenix View Post
    Điểm bắt đầu của bạn mình nghĩ là học tốt ( PHP || ASP || JSP ) && Javascript cái đã, sau đó mới nghiên cứu tiếp đến những thứ mà Bro scooby và Bro Dau_Dat nói ở trên.
    Đồng ý với ý kiến này vì một khi kiến thức cơ bản về làm web chưa nắm vững thì sẽ khó mà triển khai cái gì đó có đòi hỏi tương đối phức tạp về clientside như bản đồ (và serverside, ví dụ dịch vụ tìm đường, cũng ko đơn giản cho lắm )
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi Onenix View Post
    Đồng ý với bạn. Thêm các thuật toán tìm kiếm nữa.... và xin kết bạn với anh google bạn sẽ thấy không khó. Khó là dữ liệu bạn lấy đâu ra.

Like
    0
    Nếu bạn đã có kỹ năng tìm kiếm những cái mình cần trên google thì cũng không khó lắm đâu, chỉ tốn thời gian thôi. Thêm 1 vấn đề nan giải mà các bác bro đã nói ở trên, lấy đâu ra được dữ liệu đường phố mới là quan trọng nhất của 1 clientside

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoainx View Post
    Nếu bạn đã có kỹ năng tìm kiếm những cái mình cần trên google thì cũng không khó lắm đâu, chỉ tốn thời gian thôi. Thêm 1 vấn đề nan giải mà các bác bro đã nói ở trên, lấy đâu ra được dữ liệu đường phố mới là quan trọng nhất của 1 clientside
    mmot65 ý kiến rất hay đó thanks nha

Like
    1
    cái web site diadiem.com có rồi mà bạn

Like
    2
    Lên gg cả đống mà tìm mãi ko đc thứ mình cần

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết