Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Home Server đã setup thành công ...

Xin chào các bạn,

Hiện tại thì mình đã setup thành công home server & được đăng ký free tại no-ip.com

Mặc dù mình có thể truy cập vào domain + no-ip.com tại server riêng của mình. Nhưng các bạn có thể giúp đỡ thêm cho mình 1 chút nữa nhé :

Mình đã có 1 domain.com.vn được đăng ký chính thức rồi, mình muốn dùng domain này để sử dụng cho home server của mình thì phải làm thế nào ? Có thể kết hợp với no-ip.com để làm được không ... Nhưng mình không muốn hiển thị tên địa chỉ là domain + no-ip.com mà muốn thể hiện tên domain.com.vn chính của mình kết hợp với home server mà mình đã tạo ra. Nhưng VNNIC không cung cấp cho mình account để quản lý domain.com.vn để vào chuyển đổi NameServer vậy thì phải làm sao ?

NÓI TÓM LẠI CHO CÁC BẠN DỄ HIỂU LÀ :

MÌNH CÓ 1 DOMAIN.COM.VN + 1 IP ĐỘNG (VNNIC KHÔNG CUNG CẤP CHO ACCOUNT ĐỂ VÀO CHUYỂN ĐỔI NAME-SERVER), MUỐN LÀM HOME SERVER KHÔNG CẦN PHẢI NHẬP ĐỊA CHỈ THÔNG QUA NO-IP.COM THÌ PHẢI LÀM NHƯ THẾ NÀO ?

Mong các bạn giúp mình nhé.

Xin cám ơn !
    Được sửa bởi myname_hoangbuu lúc 07:57 ngày 30-05-2005
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có thể đang ký tên trang web ở 1 trang khác (cái nào mà cho domain.com đó - nhưng mình nghĩ là khó lắm) rồi cho redirect về domain.no-ip.com, chứ no-ip hình như không cho đăng ký dạng domain.com

Like
    0
    Bạn sử dụng dịch vụ free của ZoneEdit.com để tạo 1 domain trùng với domain bạn đang mua.
    Sau đó yêu cầu bên domain supplier transfers domain của bạn sang ZoneEdit !

Xong !

Like
    0
    Mua luôn domain dạng .com của no-ip.com hay cua dynip.com đó là OK mà . Giá cả bạn tham khảo ở

http://www.dynip.com/main/lang/EN/ns...cur/USD/doc/46

Đơn phong

PS : DynIP Pro

Customize your DynIP service with your own top-level domain name like yourdomain.com. The DynIP Pro service can be used with any domain name extension (ie. .ca, .net, .org, .mx etc).

Additional domain names can be purchased and added to your Pro subscription by ordering the Extra Domain service listed below.

Sign-up for more than one year and take advantage of our multi-year discounts!

Learn More Try It!

DynIP Pro - 1 year $59.95 USD
    DynIP Pro - 2 year $99.95 USD

Like
    0
    Quote Được gửi bởi myname_hoangbuu
    Xin chào các bạn,

Hiện tại thì mình đã setup thành công home server & được đăng ký free tại no-ip.com
    cho tôi hỏi làm thế nào để setup home server được?. theo tôi được biết thì muốn setup home server được thì modem adsl phải hỗ trợ virtual server, nhưng modem của tôi đang dùng là speedtouch(của alcatel thì phải) nhưng tìm chẳng thấy mục virtual server ở đâu cả. Vậy làm thế nào tôi có thể setup được đây, bác có cách nào khác không làm ơn chỉ cho tôi với. Cám ơn nhiều.

Like
    0
    Có loại Modem/Router ADSL ghi rõ là Virtual Server, có loại chỉ ghi là NAT hoặc Port Forwarding...

Bạn search lại Manual của SpeedTouch hoặc nêu rõ model của nó. Mình tìm cho !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ChinDangShun
    Có loại Modem/Router ADSL ghi rõ là Virtual Server, có loại chỉ ghi là NAT hoặc Port Forwarding...

Bạn search lại Manual của SpeedTouch hoặc nêu rõ model của nó. Mình tìm cho !
    Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, ở modem của mình nó gọi là NAPT làm mình tìm mãi không thấy.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi myname_hoangbuu
    Xin chào các bạn,

Mặc dù mình có thể truy cập vào domain + no-ip.com tại server riêng của mình. Nhưng các bạn có thể giúp đỡ thêm cho mình 1 chút nữa nhé :

Mình đã có 1 domain.com được đăng ký chính thức rồi, mình muốn dùng domain này để sử dụng cho home server của mình thì phải làm thế nào ? Có thể kết hợp với no-ip.com để làm được không ... Nhưng mình không muốn hiển thị tên địa chỉ là domain + no-ip.com mà muốn thể hiện tên domain.com chính của mình kết hợp với home server mà mình đã tạo ra.

NÓI TÓM LẠI CHO CÁC BẠN DỄ HIỂU LÀ :

MÌNH CÓ 1 DOMAIN.COM + 1 IP ĐỘNG, MUỐN LÀM HOME SERVER KHÔNG CẦN PHẢI NHẬP ĐỊA CHỈ THÔNG QUA NO-IP.COM THÌ PHẢI LÀM NHƯ THẾ NÀO ?

Mong các bạn giúp mình nhé.

Xin cám ơn !
    Chuyện này dễ thôi. Bạn đã có sẵn 1 domain rồi chứ gì? Bạn vào http://www.everydns.net/ đăng kí 1 account. Trang này cho change DNS miễn phí. Đầu tiên bạn phải direct domain của bạn đến các server mà trang này cung cấp, sau đó tạo 1 record tiếp tục redirect DNS từ everydns đến ip của mình. Ok ?
    Cụ thể:
    Bạn vào cpanel của domain mình, vào phần edit DNS record và thay các dsn của trang everydns vào , điền 4 server sau:
    ns1.everydns.net, ns2.everydns.net, ns3.everydns.net, and ns4.everydns.net
    Sau đó đợi khoảng 1 ngày để nó cập nhật, rồi vào tài khoản mình trong everydns tạo 1 record trỏ đến ip động của mình (Giống như trong no-ip mà bạn từng làm). Vậy là xong !
    Tuy nhiên, điều này dở 1 chỗ là nếu như IP bạn bị thay đổi thì phải vào trang này để sửa lại IP và phải mất khá lâu (vài tiếng thì phải) thì nó mới update cho mình. Trong khi ờ no-ip chỉ mất khoảng 2,3 phút .
    Để khắc phục, bạn có thể reg 1 domain (domain mà bạn muốn mua) ở no-ip rồi direct ngay tại đó thì nó sẽ hỗ trợ tất cả cho bạn.
    Thân !

Like
    0
    Error: NS1.EVERYDNS.NET not authoritative for domain WWW.abc.com
    Error: NS2.EVERYDNS.NET not authoritative for domain WWW.abc.com
    Error: NS3.EVERYDNS.NET not authoritative for domain WWW.abc.com
    Error: NS4.EVERYDNS.NET not authoritative for domain WWW.abc.com
    4 error(s), stopping.

cái này thì sao hà mấy bác ???

Like
    0
    dùng www.everydns.net có chức năng Dynamic DNS trong trường hợp IP của server hay bị thay đổi (như chúng ta dùng ADSL vậy), khi add 1 domain mới trong everydns.net chọn option là Dynamic DNS.

Bạn sẽ phải download 1 cái chương trình nhỏ ở đó về và chạy trên server của mình, cái chương trình đó chỉ đơn giản là cứ 1, 2, 3... hay mấy giờ tuỳ bạn chọn, nó sẽ update lại IP server của bạn lên DNS server của everydns.net (chương trình này có luôn source nên yên tâm là nó ko làm trò gì mờ ám cả ).

Nhưng phải nói thật là nó update chậm lắm, mất vài giờ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết