Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    0
    Bài viết này mang tư tưởng cá nhân khá nặng. Mục đích làm website có rất nhiều, đôi khi mình làm website mà ko SEO, ko PR , ko cần sự nổi tiếng...đơn giản đó là nơi mình viết về cuộc sống cá nhân để tổng kết lại cuộc đời sau mỗi 1 ngày hoạt động . 1 số bạn bè mình thì làm website chỉ để "lưu trữ", cũng có người làm website chỉ để "có" . Có để show ra khi đi giao thiệp ... vân vân, nói chung bài viết này nội dung hay, nhưng nặng mùi thương mại !

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Ricky1990 View Post
    Bài viết này mang tư tưởng cá nhân khá nặng. Mục đích làm website có rất nhiều, đôi khi mình làm website mà ko SEO, ko PR , ko cần sự nổi tiếng...đơn giản đó là nơi mình viết về cuộc sống cá nhân để tổng kết lại cuộc đời sau mỗi 1 ngày hoạt động . 1 số bạn bè mình thì làm website chỉ để "lưu trữ", cũng có người làm website chỉ để "có" . Có để show ra khi đi giao thiệp ... vân vân, nói chung bài viết này nội dung hay, nhưng nặng mùi thương mại !
    mình thấy các "mục đích" mà bạn đề cập đa phần cũng đều dành cho "tự sướng" hoặc "khoe mẻ" cả , sớm muộn gì cũng die hoặc thoi thóp thôi , nói thật , mình nghĩ các webmaster khác khi lập ra website có thể đầu tiên vì mục đích khác nhưng đến khi đông visit thì lại nổi ý đồ khác ($ và sự nổi tiếng mà trong đó $ là chính) ^_^ , vậy thì con đường nào cũng dẫn đến La Mã cả .

Lúc trước có đọc bài báo trên mạng thấy bảo hàng ngày có hàng chục , hàng trăm , thậm chí hàng nghìn website "chết yểu" , riêng mình mấy bữa trước cũng muốn tập tành làm website để kiếm tý $ quảng cáo mà cuối cùng lại thấy có 1 số webmaster của các site khá phát triển mà chỉ bán popup được có mấy trăm ngàn/tháng thì hơi phê nên quyết định rút lui luôn .

P/S : Mà cái căn bản là tại vì mình không biết bắt đầu từ đâu nên mới nghỉ . He he .

Like
    0
    Kinh nghiệm hữu ích đấy, để các bạn muốn lập web riêng thì cần chủng bị những gì

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết