Trang 25 / 34 FirstFirst ... 202223242526272830 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 241 đến 250 / 340
    Like
    0
    toi lam it ne cac ban

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Ái cha cha nghe các bác nói buồn quá nhỉ.
    Mình có lẽ có lợi thế hay cơ hội may mắn. Mình lúc học chọn chuyên nghành lập trình. Làm được 3 năm. Công ty khách hàng mời mình về làm quản lý phần mềm đang triển khai.
    Vừa làm quản trị phần mềm + QTM (học thêm CCNA+MCSA) thì có lẽ ổn
    LƯơng hiện tại cảu mình giờ là 7 triệu.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Ái cha cha nghe các bác nói buồn quá nhỉ.
    Mình có lẽ có lợi thế hay cơ hội may mắn. Mình lúc học chọn chuyên nghành lập trình. Làm được 3 năm. Công ty khách hàng mời mình về làm quản lý phần mềm đang triển khai.
    Vừa làm quản trị phần mềm + QTM (học thêm CCNA+MCSA) thì có lẽ ổn
    LƯơng hiện tại cảu mình giờ là 7 triệu.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhtoan View Post
    Lương thấp nhất 1 triệu, cao nhất chưa rõ.
    chắc 100tr !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    40
    nghề nào cũng thế bác ơi...chỉ người trong cuộc mới hiểu

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Lương mình là 4T tính tới ngày hôm nay.

Đang tính nhảy công ty mà còn suy nghĩ. Yêu nghề, đói quá đầu gối phải bò ah.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi IT_4ever View Post
    Mình cũng đang học về QTM, k hiểu là CCNA vs MCSA thì những cơ sở nào đào tạo tốt nhỉ? Công việc thì nhiều, học rõ lắm mà thấy ai cũng kêu chán là sao? Công việc IT này fải có sự đam mê thì lúc đấy mới thấy thích thú đc, k cứ nhìn sang các ngành khác r` kêu chán thì lấy đâu ra nhân tài nữa...
    Bác này đúng là ngựa non thì háu đá. đi làm đi rùi mới biết thề nào là màu hồng của cuộc sống.

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minh_kham1 View Post
    Thân chào mọi người!
    Em thực ra vẫn là sinh viên(kỹ thuật máy tính), đang đi làm thêm và nhận quản lý tại 2 quán Net nhưng những kiến thức em học trên lớp ko dạy một cách bài bản về mạng mà chủ yếu thiên về phần cứng và điều khiển. Em tính mấy nữa ra trường chắc em cũng theo làm về mạng nhưng mà hiện tại hiểu biết của em về lĩnh vực này còn tù mù quá. Căn cơ thì không có, người dạy cũng ko có chỉ còn cách tự tìm hiểu thôi, nhưng mà lại không có tài liệu!
    Mọi người ai có tài liệu gì về nó thì làm ơn chia sẻ cho em với nhé! Em sẽ học bắt đầu từ cái sơ khai nhất! Địa chỉ mail của em là khamambition@gmail.com
    Cảm ơn mọi người nhiều!
    Sao e suy nghĩ giống anh 7 năm trước vậy.

Nếu bây giờ anh là em a sẽ không chọn theo con đường này.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xmen109 View Post
    công nhận IT lương bèo bọt thật 2-3 trịu mà đòi hỏi tè le
    còn mấy công ty tuyển dụng lương cao thì đòi hỏi skill rất pro cũng phải phấn đấu theo thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu bạn xin vào làm công ty nào chuyên về cntt thì khác , chứ xin vào công ty mà cần 1 người IT để wản trị cho công ty thì ôi thôi ( nhất là mấy công ty về chứng khoán, bất động sản , sàn vàng ,đôla... nó theo dõi giá vàng ,$ đô la tứng giây từng phút , rớt mạng 1 cái thì ôi thôi )

Quote:
    Được gửi bởi spotdog8x View Post
    Cái gì học cũng vất vả nhưng nói thật nhé, QTM phải đối mặt với nhiều khó khăn hơn vì xét riêng độ rủi ro trong công việc là lớn hơn nhiều. Làm lập trình thì là tư duy logic, suy nghĩ nhiều và nếu cũng mức mới ra trường có một năm kinh nghiệm thì lập trình nhàn hạ hơn vì khi đã quen với công việc, thuật toán, cách xử lý thì sẽ làm nhanh hơn còn thằng

QTM thì lúc nào độ rủi ro hay bảo mật cũng bị rình rập đơn giản như là nhân viêc cắm cái usb virus, chết hệ thống, gọi QTM. Điện mất đơ hệ thống gọi QTM, máy đơ vì quá tải gọi QTM, không mở đc chương trình gọi QTM, in không được gọi QTM, chơi game QTM, buôn dưa lê gọi QTM...Em làm về nó nên em xin nhận xét như vậy, nếu thấy gì sai các bác cũng đừng mắng em nhé

mình học đại học ra đây mcsa,mcse,ccna,quản trị web,quản trị linux, thiết kế ht.... mà lương có 3 chai ( mới vô chỉ co 2 tr5)) ờ SG mức lương như vậy chỉ đủ sống vật vưởng thôi , vợ con thì cạp đất mà ăn)

Mới đầu mình chỉ tường vào qtm như đã học thôi,sau này mới vỡ lẽ ra , thật tình là cái gì công ty cũng bắt làm như 1 thằng cu ly , ngoài nvụ quản trị mạng cho công ty ra ( sữa máy in , nạp mực, sữa máy tính( chui gầm bàn quỳ dười chân nhân viên mà sữa) , các phầm mềm văn phòng, voip,camera, ,quản trị web, backup cơ dữ dũ liệu cho công ty .... đủ thứ nhìu khi công ty thiếu người đi nhận hàng , hợp đồng này nọ mình cũng phải đi

Hiện giờ dại học cntt, quản trị mạng ra trường rất nhìu và cũng thất nghiệp khá nhìu ( ở sg cạnh tranh nhau gay gắt nũa chứ ) nhìu người làm mà công việc ít làm mặt bằng lương cạnh tranh wa
    Đồng cảm với xmen109-Công việc của mình cũng vậy. Đến giờ cuối năm 2011 lương vẫn 4 củ.
    Chán như con gián.
    Yêu nghề chắc phải bỏ nghề qua ngành khác thôi.

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi diachitincay.com View Post
    Làm Quản trị mạng chuyên nghiệp thì phải là con người có tố chất cần cù chịu khó học hỏi, thích tiếp thu những cái mới và phấn đấu không ngừng nghỉ.

Nhưng trước hết các bạn phải xác định vòng đời nghề nghiệp của bạn đã, để phấn đấu (vòng đời của quản trị mạng thường là đến khi bạn 40 tuổi, tùy người nhé).
    Trong vòng đời nghề nghiệp bạn phải chấp nhận tự "cập nhật" công nghệ mới và "nâng cấp" kiến thức. (cập nhật thì dễ nhưng nâng cấp thì hơi khó đấy).

Bạn quản trị windows thì phải đối mặt với những thay đổi nhanh chóng về công nghệ, đấy chưa kể là sẽ có Hệ điều hành mới của Microsoft với kiến trúc khác hẳn windows sẽ xuất hiện trong vòng 5 năm tới, lúc đó bạn phải học lại từ đầu (nếu lúc đấy bạn 35 tuổi thì hơi mệt đấy).

Công việc khó khăn nhất của quản trị mạng là ngăn chặn những xâm nhập bất hợp pháp từ bên ngoài vào mạng. Những người làm công việc này xứng đáng được phong làm Tướng Quân của Doanh nghiệp.

Nhưng khi đã đạt đến trình độ cao rồi thì công việc mệt nhất của Quản trị mạng lại là đi dọn dẹp virus, những thay đổi từ phía client và ngồi study để "cập nhật" và "nâng cấp".

Bạn nào có giải pháp giúp các các máy client không bị nhiễm virus, spyware trong mô hình Domain ko ?
    Kêu thằng chủ bỏ tiền ra mua phần mêm untilvirut là ok ah

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 25 / 34 FirstFirst ... 202223242526272830 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết