Trang 24 / 34 FirstFirst ... 192122232425262729 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 340
    Like
    0
    Nghề này cũng dc. đặc biệt là quản trị cho mấy hãng bds

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi seoonline.vn View Post
    Cho đến lúc nghỉ việc khả năng chỉ xây dựng & quản lý được 400 máy trạm, 1 tổng đài KX-TD 500, 4 Server, 1 leased line, 1 Router Cisco, 1 Firewall Cisco, hệ thống mail exchange 2003, ISA 2000 (trước đó là MS Proxy 2.0), toàn hệ thống Join Domain,.... chỉ nhớ có bấy nhiêu đó thôi.
    Mình gắn bó với nó cũng chỉ được 9 năm thôi. Giờ già rồi, viết phần mềm thôi.

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/6...#ixzz1YeDlqqca

==> nghe từ chỉ mà nhìn lại mình thấy buồn
    thời của bác lúc ít người học và cạnh tranh cỏn kiếm ăn được

bay giờ thì tran lan , trình độ bác ra làm đòi lương cao thì giờ cũng cha ma nào nhận vì bác đòi lương 10 thì tụi nó sẽ phá giá bác xuống còn 5 ( k làm thì thằng khác nó làm thiếu gì người thời buổi nảy )

Như tui đỏi 7,8 triệu thì cty phỏng vấn thằng khác nó đòi 5 triệu thôi thế là cũng out ( vì wa nhìu người làm IT , mức lương cạnh tranh lẫn nhau ) tự phá giá lẫn nhau , thời buổi khó khăn việc thì ít mà người học thì nhiều

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Quote Được gửi bởi xmen109 View Post
    thời của bác lúc ít người học và cạnh tranh cỏn kiếm ăn được

bay giờ thì tran lan , trình độ bác ra làm đòi lương cao thì giờ cũng cha ma nào nhận vì bác đòi lương 10 thì tụi nó sẽ phá giá bác xuống còn 5 ( k làm thì thằng khác nó làm thiếu gì người thời buổi nảy )

Như tui đỏi 7,8 triệu thì cty phỏng vấn thằng khác nó đòi 5 triệu thôi thế là cũng out ( vì wa nhìu người làm IT , mức lương cạnh tranh lẫn nhau ) tự phá giá lẫn nhau , thời buổi khó khăn việc thì ít mà người học thì nhiều
    Thời này cạnh tranh khốc liệt quá, web thì phá giá, phần mềm cũng bị phá giá rồi IT cũng hưởng lương bèo. Không biết có nên lập hội để bảo vệ giá trị công nghệ thông tin VN không nhỉ
    lyle,vn 0987 24 70 72 Mr Nhơn info@lyle,com,vn

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    mình cũng học cntt nhưng mình lại ko học ngành QTM mình lại học ngành lắp giáp và sửa chữa ai biết cái ngành này ra có rễ xin việc ko ?

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ducnam0806 View Post
    mình cũng học cntt nhưng mình lại ko học ngành QTM mình lại học ngành lắp giáp và sửa chữa ai biết cái ngành này ra có rễ xin việc ko ?
    ra làm kỹ thuật viên tin học cho máy công ty bán vi tính đó bạn,lắp ráp xong rồi đi giao máy,sẵn đi giao hàng và thu tiền luôn,nói chung là hơi bị vất vả,không thua gì giao nhận cả

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ducnam0806 View Post
    láp ráp và sữa chửa máy tính thường gọi là kỹ thuật viên tin học
    lương 1 triu 8 đến 2triu5 , sống ko nổi , lương thua cả công nhân

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình cũng đang học về QTM, k hiểu là CCNA vs MCSA thì những cơ sở nào đào tạo tốt nhỉ? Công việc thì nhiều, học rõ lắm mà thấy ai cũng kêu chán là sao? Công việc IT này fải có sự đam mê thì lúc đấy mới thấy thích thú đc, k cứ nhìn sang các ngành khác r` kêu chán thì lấy đâu ra nhân tài nữa...

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi IT_4ever View Post
    Mình cũng đang học về QTM, k hiểu là CCNA vs MCSA thì những cơ sở nào đào tạo tốt nhỉ? Công việc thì nhiều, học rõ lắm mà thấy ai cũng kêu chán là sao? Công việc IT này fải có sự đam mê thì lúc đấy mới thấy thích thú đc, k cứ nhìn sang các ngành khác r` kêu chán thì lấy đâu ra nhân tài nữa...
    bác đi làm chưa ?? hay toàn nghe mấy trung tâm tin học nó vẽ ra tương lai tươi sáng dụ dỗ bác đóng tiền cho nó

Công việc thì nhiều, học rõ lắm mà thấy ai cũng kêu chán là sao? --> toàn cu li , lương thấp , bọn IT nó bỏ k thèm làm , nên bọn nó tuyển hoài vì ko có ai chịu làm, hehe

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Đang trên con đg học hành, cày cuốc đây, k hiểu là học xong, có chứng chỉ rồi thì sẽ về đâu khi nghe các tiền bối than vãn, phủ đầu lớp trẻ thế này

18. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Moi nghe co mot cai kho và cai thu vi rieng ma!

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 24 / 34 FirstFirst ... 192122232425262729 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết