Trang 3 / 34 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 340
    Like
    0
    Cái này mình nghĩ là ở các công ty tương đối lớn trở lên, còn "tương đối lớn" là cỡ nào thì đành chịu. mRrO có thể cho 1 ước lượng tương đối chăng? (Ví dụ: số lượng máy, tính chất công việc, mức độ áp dụng IT vào công việc...)
    Một câu:

Hệ thống máy tính gặp sự cố => công ti mất rất nhiều tiền => nhân viên IT bị kiểm điểm, phê bình, thậm chí cho nghỉ việc => công ti "lớn" .

-m.

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi daem0n
    Mình nghĩ Windows và Linux. Còn các HDH khác có lẽ không có nhiều ở VN (ví dụ như UNIX dành cho các máy chủ(Mini, Mainframe...), mà máy chủ thì chắc chỉ có những doanh nghiệp lớn mới có (Ngân hàng...)
    Cái bà bán hủ tíu gõ đầu xóm tôi mới mua cái máy chủ to bằng cái tủ lạnh Sanyo,cài HDH Solaris,bà bảo,mua về cho bọn nhỏ nó vọc chơi cho quen,sau này làm QTM nuôi bà,chứ cái nghề hủ tíu gõ bán chẳng lời lỗ bao nhiêu. Nghe mà vãi cả linh hồn.
    Được sửa bởi swan lúc 23:52 ngày 02-05-2005 Reason: Vốn từ của bác này tòan những từ cần phải sửa :D

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi DTMocChan
    Cái bà bán hủ tíu gõ đầu xóm tôi mới mua cái máy chủ to bằng cái tủ lạnh Sanyo,cài HDH Solaris,bà bảo,mua về cho bọn nhỏ nó vọc chơi cho quen,sau này làm QTM nuôi bà,chứ cái nghề hủ tíu gõ bán chẳng lời lỗ bao nhiêu. Nghe mà vãi cả linh hồn.
    Bạn cho mình địa chỉ xóm bạn đi, để mình đến đó ăn hủ tiếu làm quen với bả học thêm Solaris

Like
    0
    Quote Được gửi bởi daem0n
    Bạn cho mình địa chỉ xóm bạn đi, để mình đến đó ăn hủ tiếu làm quen với bả học thêm Solaris

Muốn học Solaris hả?Đến SaigonCTT nhìn cái cục to tổ bố ngay cổng ra vào là nó đấy.

Còn cái bà bán hủ tíu thì "trời thương",nghe dân xe ôm đồn là làm giám đốc kinh doanh bên SaigonCTT đấy.

Đời thật là vui.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Trời, tui muốn vừa được ăn hủ tíu vừa được học chứ ai chả biết là SaigonCTT có dạy.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    bán hủ tiếu làm giám đốc saigonCTT chắc tui làm chủ tịch hội đồng quản trị microsoft quá
    mấy bác nói vào đúng chủ đề đi,để đàn em đi sau còn biết hướng mà tiến tiếp chứ,CNTT là quốc sách mà ha` ha`
    cho em hỏi các bác 1 câu: nếu muốn xin việc đâu cũng có (tất nhiên là quản trị mạng) thì đk cần và đủ là gì? có nghĩa là phải có những chứng chỉ nào?(CCNA,CCNP,.....)
    và gì gì nữa các bác nói luôn đi

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quản trị mạng....mình đã chọn nó vì đó là một nghề nghe rất "nam tính", vì tính chất đó nên một networker phải có tinh thần trách nhiệm cao độ, chấp nhận thử thách...bạn nghĩ thế nào nếu bạn đang quản trị mạng cho một hệ thống ngân hàng với hàng trăm rủi ro đang chớ bạn với những sự cố ngoài ý muốn và với những hacker đang rình rập? nếu một server database có thể bất thình lình bị down? Trách nhiệm lớn lắm nhưng lương thì vẫn ngang ngang với bọn programmer (có khi ko bằng), bọn nó thì quá khỏe, bất quá chậm dự án thì bị cắt lương, còn với bọn mình thì có thể go prison hay là bán nhà mà bồi thường..
    vậy thì tại sao ta vẫn trung thành với nó? đam mê thôi các bạn ạ.....

13. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Cần chú ý !

Quote Được gửi bởi no_x_web
    Quản trị mạng....mình đã chọn nó vì đó là một nghề nghe rất "nam tính", vì tính chất đó nên một networker phải có tinh thần trách nhiệm cao độ, chấp nhận thử thách...bạn nghĩ thế nào nếu bạn đang quản trị mạng cho một hệ thống ngân hàng với hàng trăm rủi ro đang chớ bạn với những sự cố ngoài ý muốn và với những hacker đang rình rập? nếu một server database có thể bất thình lình bị down? Trách nhiệm lớn lắm nhưng lương thì vẫn ngang ngang với bọn programmer (có khi ko bằng), bọn nó thì quá khỏe, bất quá chậm dự án thì bị cắt lương, còn với bọn mình thì có thể go prison hay là bán nhà mà bồi thường..
    vậy thì tại sao ta vẫn trung thành với nó? đam mê thôi các bạn ạ.....
    Nói như bạn vậy chắc khoảng 20 năm nữa ngành quản trị mạng lương trung bình từ (2==>7t) chắc phải tăng lên từ (7==>14t) wa' vì thiếu người trầm trọng đấy bạn ah rùi quốc sách thâm hụt, nhà nước phải đưa tiền vào củng cố doanh nghiệp mất doanh thu(đủ thứ)cuối cùng kinh tế chậm phát triển(bạn biết kô theo thống kê thì ngành CNTT là ngành mang lại nguồn ngân sách nhà nước đáng kể đấy,bây giờ nó là ngành chủ lực của nhà nước ta đó)Thân.Tui chỉ đóng góp ý kiến thui có gì bỏ qua nha

15. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Rất hay ! Vấn đề SERVER

Tôi nhận thấy cái khó nhất trong quản trị mạng là quản lý các máy chủ(server). Nhưng thực tế, có một hiện tượng là ở đa số công ty, cơ quan nhà nước, các quản trị mạng rất ngại "động" vào máy Server (mail server, proxy server, ...), vì nó rất nhạy cảm. Server chứa thông tin về AD (user, policy,...)mail, database, config. Nhưng theo thời gian sử dụng, chiếc Server bị tích tụ vô số lỗi mà nhìn bề ngoài không thể biết hết được ... và đến một ngày nó down. Liệu có thể coi vấn đề của Server không đáng sợ, là rất bình thường như chiếc PC cưng của mình được không?
    Để giải quyết vấn đề này nó cần được thăm nom thường xuyên (Backup: nhưng vẫn backup cả lỗi) hay có một giải pháp nào đó triệt để hơn tương tự ghost chẳng hạn.!!!???

Like
    0
    Nghe nay lam nhieu viec linh tinh (sua chua, chi dan User,...) nhung it nguoi hieu dc. Luong bong lai khong cao, trach nhiem lai lon,...

18. Thành viên Like bài viết này:

Trang 3 / 34 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết