Trang 5 / 22 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 216
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Qua cây chuyện THẬT tôi kễ trên đây, các bạn thấy rằng TA cần trong IT chĩ là một đòi hỏi nhỏ, không là yếu tố quyết định trong việc học IT.
    Tôi ở USA và làm việc trong ngành IT, đúng ra tôi phải nói là TA rất cần thiết trong lãnh vực này nhưng sự thật thì phải là sự thật.
    Tôi cũng đồng ý với bác TOM là TA không là yếu tố quyết định vì biết TA mà không có sự đam mê, học hỏi, nâng cao trình độ IT thì cũng như không. TA như một cái tools giúp chúng ta đi nhanh hơn và xa hơn dù trong IT hay ngành khác cũng vậy.

Like
    0
    Bên trường mình (ĐHKHTN TPHCM) thì học English for Computing, 6 tiết / 1 tuần, dạy cũng rất hay nhưng dường như nhiều người học vì nghĩa vụ chứ ko phải là quyền lợi

Like
    0
    tui thấy học Infotech cug đc

Like
    0
    tôi muốn nói tiếng anh thật tốt

Like
    0
    Mình học hai năm đại cương là giáo trình New Interchange và một năm học English for Computing.Mà theo mình thì học IT như tụi mình chủ yếu học anh văn chuyên ngành qua việc đọc tài liệu là chủ yếu,như thế nó cũng đã chiếm nhiều thời gian rồi đó.

Like
    0
    các bác có biết phần mềm nào học tiếng anh ko chỉ em với ? cám ơn nhiều nhé .

Like
    0
    Mình thì nghĩ ko cần đi học ở đâu cả, cứ đọc nhiều sách tiếng Anh về CNTT là tự dưng khá lên. CNTT cũng có ti tỉ thứ, ko thể đọc hết được, nên chỉ cần đọc sách liên quan đến thứ mình thích là OK. Đọc lúc đầu thì rất buồn ngủ vì không hiểu gì lắm nhưng vài tuần sẽ quen, từ chuyên ngành nào ko hiểu khái niệm thì tra google, cứ dần dần như vậy sẽ ko còn ngại đọc sách tiếng anh CNTT nữa.

Hiện tại thì VN vẫn ít sách hay, vẫn nên đọc sách tiêng Anh hơn

Like
    0
    Mình thấy ở trung tâm Athena có dạy căn bản và nâng cao, nhưng không biết chất lượng như thế nào

-www.athena.com.vn

Like
    0
    Minh học ở DH CNTT học anh văn 8 tiết/tuần nè

Like
    0
    Theo mình thì đọc nhiều tài liệu Tiếng Anh chuyên ngành IT là cách học nhanh nhất(kèm theo một phần mềm từ điển).

Với cách này vừa tăng khả reading mà vừa bổ sung thêm kiến thức chuyên ngành.

Mình đang theo cách này và khả năng reading của mình tăng khá nhanh,tích lũy theo thời gian.

Trang 5 / 22 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết