Trang 8 / 22 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 216
    Like
    0
    Đúng là dân ICT mà ko có English sẵn trong mình thì thua thiệt nhỉ. Vạn sự khởi đầu nan, gian nan... quay về học lại từ đầu, chắc là vẫn chưa muộn.

Like
    0
    chán nhỉ mình học đi học lại mà tiếng Anh chắc chỉ ở mức trình độ A thôi học tiếng Anh mình thấy khó nhất phần từ mình học mãi mà chỉ nhớ đc vài từ. Cộng thêm đang học CNTT trời biết bao h mới đọc đc tài liệu = Tiếng Anh đây. Mọi người cho mình vài lời khuyên với. Nên học tiếp TA giao tiếp để nâng trình tương đương trình B hay C rồi mới học TA chuyên ngành hay là học luôn TA chuyên ngành. Mình mới học năm thứ nhất ở trường cũng có dạy thêm TA nhưng chỉ qua loa cho có mà hình như kỳ 5 cũng học TA chuyên ngành đấy nhưng với kiểu dạy của trường mình cũng chả ăn thua. Mà ra trường lại bắt 500 điểm TOEIC mới cho cầm bằng chứ. Chán quá. Ở Hà Nội thì ở đâu dạy TA chuyên ngành tốt vậy?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuoctho_nt View Post
    Đúng là dân ICT mà ko có English sẵn trong mình thì thua thiệt nhỉ. Vạn sự khởi đầu nan, gian nan... quay về học lại từ đầu, chắc là vẫn chưa muộn.
    Đồng ý với bro, ICT mà không có English thì thua người ta hết 90% rùi.

Like
    0
    mình nghỉ nên học anh văn giao tiếp thôi .Con 2 tiếng anh chuyên ngành thì mình làm nhiều thì sẽ nhớ từ thôi

Like
    8

Tiếng Anh cho dân công nghệ thông tin

E đang rất cần trang web IT song ngữ or tài liệu IT song ngữ ANH-VIỆT, a chị nào bít xin chỉ júp e jới nhé..

walldavist Guest
    Ở đây có kho download ebooks IT và English nè: http://www.leuchong.com/Page/Default...ID=2&ProgID=21

Có từ điển IT, Điện tử viễn thông, sách lập trình...cả Anh lẫn Việt nữa.

Like
    0
    Tieng anh CNTT that kho !!!

Like
    0
    Mình học DH Sư phạm,tài liệu tiếng anh chuyên ngành là English for computing

huyanh Guest
    English for IT/computing không khó đâu các bạn ah. Nếu có khó thì chỉ là các kiến thức trong đó thôi. Cũng như tiếng Việt, nếu bạn đã thành thạo ngôn ngữ thông thường thì chỉ cần hiểu nghia của 1 số thuật ngữ chuyên môn là tiếp thu được kiến thức mới. VD: các SV Vn năm 1 sẽ hơi vất vả khi gặp những từ như "triết khấu" trong Kinh tế, "vi mạch" trong IT... Tuy nhiên sau 1 thời gian là sẽ quen ngay.

Một lời khuyên với các bạn làm IT (đặc biệt là cho nước ngoài): Chỉ nên đọc tài liệu eng, vứt hết các tài liệu tiếng Việt vào sọt rác, trừ khi nó là giáo trình bắt buộc. Vì thứ nhất, kiến thức ngành này gần như 100% là của phương tây (US , Europe). Bên cạnh đó giúp các bạn quen thuật ngũ, tạo cho các bạn thói quen trình bày của họ. Điều này sẽ thuận lợi cho các bạn di làm sau này.

Thân ái.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Well, in my opinion, English for IT is not so hard. It is only hard when you a new to the domain and don't know the specific concept, term of that domain. It's just like English for everyday life. Image what you faced in your mother tongue, did you feel like a baby when hearing teacher talk about new concept, use terms that you heard for the first time?

One advice to you all (especially for the one working for foreign company or with foreign partner): Just read english books, forget about their counterpart in vietnamese. Because, all the knowledge of this domain is taken from overseas. Additionally, it would make you familiar with the english terms and the international way of expressing things, which would help you in your job later after all.
    Được sửa bởi huyanh lúc 23:17 ngày 18-12-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Tiếng Anh IT quá dễ mà. Quanh đi quẩn lại mấy từ đó, cấu trúc cũng đơn giản, dễ hiểu.

Trang 8 / 22 FirstFirst ... 356789101113 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết