Trang 7 / 16 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 159
    Like
    0
    Bó tay, đúng là mỗi người mỗi kiểu. Rõ ràng người chê sony kô ra gì, người nói sony cool

Like
    0
    Em chịu các bác. Các bác có nhớ chuyện 'thầy bói xem voi' k0?
    Mỗi hãng có (các hãng có danh tiếng như Sony, Toshiba, IBM, Dell,... còn các hãng lởm thì ko nói đến) thế mạnh riêng của mình. Tùy vào tiền các bác có, dòng máy và may mắn (xác xuất % vớ phải máy có vấn đề thấp) mà các bác có máy như ý.

Like
    0
    Các bác cứ việc gì fai cãi nhau về việc máy nào ngon nhỉ các hãng có tiếng đều fair có cái gì tạo lên chứ , Mình thấy mua máy cần xác định mình có bao nhiêu tiền , cần mục đích gì , sau đấy chọn máy hãng nào thì có cấu hình ngon nhất với mức xiền mình có bây giờ ===> Mua . Sau 2 năm , còn bao hành 1 năm thì bán mua đời mới
    Cheer

Like
    0
    Xài máy IBM đi, loại nì siêu bền. Đi ra đường yên tâm lắm, nếu mà thấy con chó chạy ngang doạ cắn thì sẵn sàng ném luôn, chỉ có chó hết chứ máy hổng có việc gì

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi tommyle
    Hi, mình định mua cái laptop mà không biết mua hiệu gì thì ok. Nên mua IBM, Toshiba, Sony, HP, hay là ... Dell?
    Theo thống kê của GFK thì DELL là thương hiệu bán chạy nhất. Mỗi thương hiệu định vị sản phẩm của mình khác nhau. IBM là biểu tượng của Businessman. Sony là Stylist and lux. HP & Compaq thì hỗ trợ multimedia, loa nghe hay hơn tất cả các hiệu khác (loa JBL hoặc Hacman Kadon).
    Với laptop Dell thì bạn sẽ ko có nhiều softwares hỗ trợ do Dell ko đầu tư nhiều vào việc viết phần mềm, cứng riêng cho mình như IBM. Màu sắc của Dell ko đẹp và kiểu dáng ko có nhiều cải tiến ngoại trừ dòng Dell 700M. Máy thường tỏa nhiệt cao.
    IBM: very good. Một nhược điểm của IBM (theo chủ quan của mình)là lớp nhung bọc trên nắp máy rất dễ bị trầy sướt gây cảm giác là máy cũ. Nếu mua nên chọn dòng T serie vì có khung máy bằng hợp kim rất chắc chắn. Dòng R thì bằng nhựa composit.
    HP & Compaq: Nghe nhạc cực hay. Mình đã sử dụng qua Presario V1000 và bây giờ là DV1000. Ko có gì phàn nàn
    Toshiba: Các dòng cũ thì kiểu dáng hơi thô và nặng. Những dòng mới thì mỏng đẹp nhưng mình thấy thích hợp với nữ hơn (chủ quan).
    Các hiệu máy khác chưa sử dụng qua nên ko dám bình luận.
    Theo mình nếu rành về máy thì ko cần phải mua hàng brand new, hàng 2nd Hand thì hợp túi tiền và cũng được máy tốt.

Like
    0
    Hehe nói chứ thật ra ... dùng bền thì chắc không ai dùng lại IBM quá .Bạn tui đứa nào cũng nói như vậy. Riêng tui thì tui thích nhất là SONY á. Ai là dân chơi Sony thì cứ phải nói là ghiện cái dòng FS của nó. Màu trắng bạch kim cực kì đẹp mã. Đem ra cafe có Wifi là thiên hạ cứ nhìm chằm chằm vào oái sao cái láptop đó nó có màu trắng đẹp quá ta hehe... ( tui cũng chả biết gọi là màu gì ). Và sau này là dòng FE với .. con CPU Intel Duo Core gì đấy. ( hic hiện giờ ko biết VN có công ty nào dám nhập chưa nữa, giá chắc không dưới 2000$ quá ). Còn con Laptop xịn nhất trên ... Internet hiện giờ là con Dell E1705 gì đấy. Lên trang Dell.com ngồi tự ráp cái laptop cho mình mà mê mẩn cả lên ....

Like
    0
    Tui thì ở Mỹ, nhà tui ai cũng DELL!
    Vote cho DELL 1 phiếu!
    Tui nghĩ,nếu nghèo thì Toshiba đi, thêm chút nữa vô mua DELL!
    Nhưng tui thấy máy của DELL ko chú trọngn lắm về trọng lượng, ko biết có đúng ko?
    Tui thấy sự sắp xếp phím của Inspiron của DELL là hay nhất, dịch vụ của DELL cũng cool lắm, ai ở Mỹ đều biết !
    Tui có con inspiron 5160 mua cách đây 1nawm rưỡi, một ngày tôi dùng liên tục trên 8 tiếng mà đến nay vẫn ổn(trừ một lần cháy chip nguồn, hu hu, sao dám cười trên đau khổ người khác hả???)
    DELL ai cũng biết là nhà sản xuất PC lớn nhất thế giới nhá!!! HE he

Quote Được gửi bởi ongke0711
    Với laptop Dell thì bạn sẽ ko có nhiều softwares hỗ trợ do Dell ko đầu tư nhiều vào việc viết phần mềm, cứng riêng cho mình như IBM. .
    Phần mềm gì nhỉ, có soft nào chạy trên window mà ko chạy trên dell dc nhỉ, chạy dc trong IBM thui à, hi'

Quote Được gửi bởi ongke0711
    Màu sắc của Dell ko đẹp và kiểu dáng ko có nhiều cải tiến ngoại trừ dòng Dell 700M. Máy thường tỏa nhiệt cao.
    .
    Màu sắc của Dell thì lên thử Dell.com xem, ko có xu ấy chứ!
    Còn máy DELL đúng là tỏa nhiết rất cao, chứ ko phải chỉ cao thôi đâu!

Quote Được gửi bởi gato
    Em chịu các bác. Các bác có nhớ chuyện 'thầy bói xem voi' k0?
    Mỗi hãng có (các hãng có danh tiếng như Sony, Toshiba, IBM, Dell,... còn các hãng lởm thì ko nói đến) thế mạnh riêng của mình. Tùy vào tiền các bác có, dòng máy và may mắn (xác xuất % vớ phải máy có vấn đề thấp) mà các bác có máy như ý.
    Đúng là gà tồ, trả lời kiểu gà tồ, bạn cứ góp ý cho người ta mua máy đi!
    Mình dù sao cũng xài rồi thì biết cái gì nói cái đấy để ai cần mua laptop sẽ hiểu dc phần nào về ưu, việt của các dòng máy
    Được sửa bởi tyno lúc 11:31 ngày 17-03-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    @Tyno cũng dùng giống mình rồi Inspirion đây Nhưng thằng Dell nếu bảo ko chú trọng Kg thì cũng ko đúng nhưng cấu hình cao ko đi đôi với nhẹ cân . Nói chung thấy dell là vừa tiền lại custom được đồ nên khá hay
    Nói chung vote cho Dell Inspi D6000 he he

Like
    0
    đương nhiên sony là hãng lớn phải xịn rồi

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi MasterPhuong
    Hehe nói chứ thật ra ... dùng bền thì chắc không ai dùng lại IBM quá .Bạn tui đứa nào cũng nói như vậy. Riêng tui thì tui thích nhất là SONY á. Ai là dân chơi Sony thì cứ phải nói là ghiện cái dòng FS của nó. Màu trắng bạch kim cực kì đẹp mã. Đem ra cafe có Wifi là thiên hạ cứ nhìm chằm chằm vào oái sao cái láptop đó nó có màu trắng đẹp quá ta hehe... ( tui cũng chả biết gọi là màu gì ). Và sau này là dòng FE với .. con CPU Intel Duo Core gì đấy. ( hic hiện giờ ko biết VN có công ty nào dám nhập chưa nữa, giá chắc không dưới 2000$ quá ).
    Mí web bán laptop xách tay bán đầy rùi bạn ui, giá cũng cỡ đó (đoán hay thiệt )

Trang 7 / 16 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết