Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Hạnh phúc Lỗi khi up trang aspx lên host

Server Error in '/' Application.
    --------------------------------------------------------------------------------

Runtime Error
    Description: An application error occurred on the server. The current custom error settings for this application prevent the details of the application error from being viewed remotely (for security reasons). It could, however, be viewed by browsers running on the local server machine.

Details: To enable the details of this specific error message to be viewable on remote machines, please create a <customErrors> tag within a "web.config" configuration file located in the root directory of the current web application. This <customErrors> tag should then have its "mode" attribute set to "Off".

<!-- Web.Config Configuration File -->

<configuration>
    <system.web>
    <customErrors mode="Off"/>
    </system.web>
    </configuration>

Notes: The current error page you are seeing can be replaced by a custom error page by modifying the "defaultRedirect" attribute of the application's <customErrors> configuration tag to point to a custom error page URL.

<!-- Web.Config Configuration File -->

<configuration>
    <system.web>
    <customErrors mode="RemoteOnly" defaultRedirect="mycustompage.htm"/>
    </system.web>
    </configuration>

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ +
    Lỗi như vậy, các cao thủ chỉ giùm cách nào để khắc phục với. Làm ơn chỉ chi tiết giùm ! Cảm ơn trước !
    Quote Quote

Like
    2
    lại thế nữa rồi, bạn phải vào webconfig tìm đến dòng này

<configuration>
    <system.web>
    <customErrors mode="RemoteOnly"/>
    </system.web>
    </configuration>

-------------

sửa nó thành

<configuration>
    <system.web>
    <customErrors mode="Off"/>
    </system.web>
    </configuration>

lúc đó mới hiện ra error info thì m ọi ng` mới giúp được chứ hiện tại nó đang bị webconfig che lại rồi

Like
    0
    Nhưng mình sửa lại thành "Off" rồi bạn ơi, nó vẫn thế !?

Like
    0
    ban tao virtual folder cho no chua, sau do fai dung aspupload de up cai project aspx cua ban len host chu ko duoc up we ftp dau ! to cung bi nhu ban , may` mo` maii moi ... he he

Like
    0
    vậy là sao hả bạn ? mình cho project vào thư mục www trên host (up bằng FTP), nếu như ban nnduyanh nói là tạo thư mục ảo, hình như là tạo một thư mục mới tên wwwroot như trong máy mình hả ?

Còn aspupload là chương trình nào vậy bạn có link cho mình không ?

Cảm ơn bạn trước nghen !

Like
    2
    nếu bạn đã fix thành Off mà vẫn bị che lỗi thì ko biết trên server config ntn rồi, còn mình up source asp.net lên host vẫn chạy bình thường nè = soft FTP bình thường thôi có cần aspupload gì đâu.

Like
    0
    Cho mình hỏi là nếu source code của mình có lỗi, khi up lên host, nó sẽ báo lỗi tương tự hay nó sẽ không chạy? các bạn đã từng gặp trường hợp này chưa ?

Like
    11

Tra loi cho ban nha

Bạn biết lỗi đó là tại sao không?

Đơn giản thôi, vì host của bạn chưa enbale chức năng cho ASP.NET, hãy yêu cầu support enable chức năng đó lên, là sẽ được.

thân chào

mình chuyên về làm .net có gì có thể hỏi mình tại

www.itgatevn.com

Cho mình hỏi là nếu source code của mình có lỗi, khi up lên host, nó sẽ báo lỗi tương tự hay nó sẽ không chạy? các bạn đã từng gặp trường hợp này chưa ?

mình xin trả lời rằng, khi mà bị lỗi thì sẽ báo lỗi cho các bạn, .NET cung cấp một cơ chế báo lỗi hoàn hảo

thân chào.

Like
    2
    mình thường làm trên localhost ở đó bug sẽ được msg rõ ràng sau khi finish thì mình uplên host, có thể trên host và local 2 framework khác nhau nên ko có nghĩa là function ở local chạy thì host sẽ chạy, nhưng mình chỉ cần Off trên webconfig thì error hiện ra thì mình sẽ tìm cách khắc fục.

----

bạn thử từ localhost , run project connect với db trên server internet xem ok ko, nếu ok thì up đúng source đó lên host, nếu up lên vẫn lỗi thì có thể 1 số hàm trên server bạn ko hỗ trợ rồi.

Like
    11
    framework.net là như nhau, microsoft chỉ đưa ra một framework chung, nen ở localhost thì cũng như ở host, lỗi hiện ra là giống nhau, không có gì khác cả.

thân chào,
    có thể addnick : itgatevn của yahoo dể được giải thích thêm

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết