Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ [DIS] J2EE SDK 1.4 beta

Chào mọi người
    Có ai dùng thử J2EE SDK 1.4 beta chưa vậy.
    Không biết tại sao mình cài trên Linux RH 7.2 theo yêu cầu của Sun nhưng vãn bị báo lỗi: Exception in the thread "main": java.lang.io.NoDefClassFound: J2EE.
    Ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    2
    Bạn Set Path chưa vậy.
    haivl đã trở lại thành 3giai.com, nhiều ảnh chế - clip hài cực chất

Like
    0
    Ồ, set path rồi Quang Vũ ạ. Lần đầu mình quên set path, nó báo lỗi not found J2SE nhưng sau đó thì là lỗi trên. Mình đã reboot lại hệ thống cũng không ăn thua gì.

Like
    2
    Bạn SetPath ở tài khoản nào ,RedHat có một điểm kì cục là bạn phải SetPath cho từng tài khoảng (Java) thì nó mới OK.
    Nếu bạn login bằng Root Account thì bạn phải SetPath các file log ở thư mục /root mới chạy được
    * Mình dùng RedHat 6.2 cài JDK1.3.1 và TomCat chạy các dịch vụ Java vẩn ngon lành .Mình nghĩ bạn cần luyện thêm vì Linux để biết cách hoạt động ở mức thấp của nó thì cài đặt sẽ trơ tru hơn.
    Chúc thành công.
    haivl đã trở lại thành 3giai.com, nhiều ảnh chế - clip hài cực chất

Like
    0
    Ừ, đúng là mình cần luyên thêm Linux, có nhiều điều mình không hiểu tại sao. Nhưng thế này, mình luôn đăng nhập bằng tài khoản root, và cấu hình PATH ở file profile và mình đã kiểm tra là nó có hiệu lực (vd gõ cd $JAVA_HOME thì nó vào đúng thư mục cài J2SE,...). Hơn nữa J2EE SDK 1.3.1 trên Linux 7.3 của mình chạy được tất cả ngoại trừ JSP thôi.
    CHo mình hỏi Vũ cài Linux RH 6.2 bản Việt hoá hay bản gốc. Ở Cần Thơ, mình chỉ tìm được bản 6.2 Viẹt hoá, mình không biết độ tin cậy như thế nào nên chưa cài. Với lại mình nghĩ nên tìm cách cài bản 1.4 beta trên RH 7.2 thì hơn. Bạn chỉ chiêu mình với

Like
    0
    Bản mà mình cài là nhờ người khác download, file vẫn chạy được nhưng do download không hết (chỉ có 14 MB thay vì khoảng 31 MB) nên bị lỗi. Mình đã có bản mới, đầy đủ nên cài tốt rồi. thế thôi. Cám ơn Quang Vũ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết