Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

ai đang học lập trình viên giúp mình với!

hiện nay mình bắt đầu theo học lập trình viên, vì bắt đầu nên cũng có nhiều thời gian rảnh. mình muốn học thêm hay làm 1 việc gì đó mong là sẽ giúp ích mình sau này. nhưng ko biết. ai chi giúp mình với. à, mình cũng muốn hỏi nữa là: bây giờ thì mình nên bắt đầu từ đâu (cái đơn giản nhất đó) khi theo học lập trình viên? rất mong có ai đo giúp mình định hướng việc học của mình. cám ơn nhiều!!
    Quote Quote

Like
    0
    Đơn giản nhất là nên bắt đầu bằng Pascal !

Like
    0
    cảm ơn tianang nhiều! bạn co thể giải thích là tại sao không?

Like
    0
    Đơn giản, Pascal là ngôn ngữ gần gũi nhất với ngôn ngữ con người. Có thể nói là "nghĩ sao, viết vậy"
    Là ngôn ngữ dễ nhất để bạn thể hiện thuật toán của mình

Like
    0

Vui lắm ! welcome you to vungtau to take part in vungtau sea festival in Nov 2005

mình nghĩ là học visual basic thì tốt hơn, và chính basic mới đúng là nghĩ sao viết vậy, chỉ cần bạn biết về tiếng anh là ok, nhưng nói cho cùng thì bạn cũng phải học qua hoặc có người hướng dẫn sử dụng vài lần thì bạn mới có thể lập trình tốt được, hoc pascal cũng tốt nhưng cái đó bây giờ xưa rồi, chịu khó bỏ công 1 tí để học cái mới luôn sau này đỡ mất công tìm hiểu lại cho mệt

Like
    0
    nên bắt đầu bằng C++, một ngôn ngữ theo mình là rất hay và hữu dụng!

Like
    1
    Bạn nên bắt đầu học C# là hay nhất.
    Lý do là vì C# dễ học như Visual Basic và sẽ là ngôn ngữ rất mạnh và rất hữu dụng trong tương lai.

Like
    0
    Nếu như cách đây vài năm thì mình cũng đồng ý với ý kiến bắt đầu bằng Pascal, bản thân mình cũng vậy. Nhưng bây giờ thì ngôn ngữ đầu tiên nên học là Java. Ngôn ngữ này ứng dụng rất rộng, mặc dù bị cạnh tranh bời .NET nhưng thế mạnh của nó trên hệ Mobil là không phải bàn cãi.

Java là ngôn ngữ lập trình hướng đối tượng, sẽ rất có ích nếu muốn có cơ hội vì bây giờ chủ yếu là lập trình OOP, kiểu lập trình có cấu trúc đã lỗi thời từ lâu. Cú pháp và tính chặt chẽ của nó rất trong sáng, có thể nói là còn hơn cả Pascal, mà lại mạnh hơn nhiều.

C# cũng tốt nhưng nó được xây dựng cũng phỏng theo Java, nó kiểu gì thì cũng gắn với Visual Studio, học luôn design cũng được. Nhưng nói chung học từ cái gốc Java vẫn có vẻ thú vị hơn.

Chúc bạn thành công.

Like
    0
    chao ddth.com , minh cuan bi hoc lap trinh C, nho cac ban tham muu cho minh mot vai cuon sach hay ve phan day di. cam on nhieu

Like
    0
    theo mình học lập trình hiện nay oop là thực sự cân thiêt'.c# hay các ngon ngu khac thì cũng đều dựa trên mot nền tang hướng đôi thuong tot',mà theo minh thì truoc' khi hoc dot net nen hieu that ro ve OOP đã mà điều nay` thi` khong gi` bang` c++.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết