Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 67
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhducdous
    Đề nghị các thành viên đừng post trả lời nữa. Nếu các bác có giỏi thì hãy nghĩ ra 1 cái gì đó để làm cho Vụ kiện của các Nạn nhân chất độc da cam đi. Đừng thừa thời gian ngồi tranh luận mấy điều chả ra đâu vào đâu. ViKhoa mà mang mấy cái CD copy đó đi thi TTVN 2005 thì tôi sẽ kiện đầu tiên đó - thế nên các bác cứ yên tâm đừng "moi móc" làm gì? Vì bản thân chúng tôi đều là những người có phần nào tri thức - thế nên đủ biết là ai sai, ai đúng ở đâu.
    Thế nhé. Nếu còn rỗi thời gian ý, thì : Links của nó đây này:
    http://www.vietnamnet.vn/chinhtri/do...005/03/389187/
    Hãy góp ý & trao đổi cùng mọi người có hay hơn không!!! Mình là người Việt Nam, bị bác đơn kiện - nghe có tức không ??? Nhìn các nạn nhân Chất độc da cam VN - ngồi đó mà hy vọng vào 1 tương lai sáng sủa - các bác thực sự không nghĩ à????
    --------- Đề nghị swan khóa topic lại & có thread nào mới liên quan, cũng xin swan close lại. --------
    Hèn quá khi khóa thread này.
    Chú minhducdous này ngày xưa chú cay cú và to tiếng nhiều nhất, bây giờ chuyện của admin chú, chú như rùa rụt cổ. Thay vì giúp admin lấy lại danh dự, chú bảo khoá luồng, im lặng.. hèn
    Bọn mod TTVN ngày xưa bị chú chửi ghê lắm khi xoá luồng, khóa luồng. Naò là thiếu dân chủ, nào là bịt mồm bịt miệng, nào là bao che.
    Bây giờ, chú xem chú đang làm gì thế, tự vả vào mặt à, đáng thương thật

Like
    0
    Quote Được gửi bởi swan
    Trong một cuộc tranh luận, không phải ai to họng kêu là người có lý nhất đâu bạn daohoalangtu ạ. Có nhiều kiểu tranh luận, có kiểu nhẹ nhàng dùng lời lẽ lịch thiệp và lý lẽ sắc bén của người có học, có kiểu to mồm la làng của kẻ "cả vú lấp miệng em", có kiểu "rạch mặt ăn vạ" của kẻ đuối lý mà muốn tranh lấy phần phải. Nếu bạn là người có học thật sự, và không phải là một kẻ thâm thù nhỏ mọn, đang tìm cách "rửa hận" cho vụ iCMS thì bạn nên dừng cái kiểu "lu loa chợ búa" này lại. Nếu không, tất cả mọi công sức post bài "dồn dập" của bạn từ đêm qua đến nay sẽ là công cốc, thậm chí còn chuốc lấy ác cảm của nhiều người.

Vài lời chân thành, chắc bạn không đến nỗi không hiểu được.
    Thế này em swan ạ. Anh chả bao giờ lên diễn đàn tranh luận với gái. Vì sư phụ anh dạy là: cãi nhau với gái là ngu, cãi không lại với gái là hâm. Mà cả hâm và ngu anh đều không muốn nhận. Hơn nữa bọn con gái hay lý sự cùn và lèm bèm, tè không qua ngọn cỏ.

Nhưng hôm nay anh phá lệ mà nhắc em rằng: cái DDTH này hồi xưa khi đấu tố vụ iCMS ấy mà, còn dùng những lời lẽ thô thiển, vô văn hoá hơn những bài mà em đã xoá ở thread rất rất nhiều lần. Sao lúc đấy chả thấy min, mod các em động tĩnh gì nhỉ?

Anh nói ít, hy vọng em hiểu nhiều. Cũng đừng repl anh mà làm gì. Anh chỉ phá lệ 1 lần thôi. Nhá.

Kính em

Like
    0
    thế bác emdotlam ơi, tui cũng viết ít bài thì có bị tính vào không? tui ít có thời gian lên mạng lắm, mà nếu có thì cũng không có money để lên (nhà em nghèo hu hu), nên 1 tuần chỉ lên mạng được 1-3 lần 1 tuần là cùng. mà nếu lên thì em cũng chẳng biết viết cái gì cả, vì trình độ mình còn thấp, phải đi học hỏi nhiều, chứ còn post lên để chỉ bảo cho người khác thì em chưa thể.
    còn vụ vi khoa có bán đĩa lậu hay không thì mình cũng không biết. chỉ có điều là nếu các bạn viết bài lên án thì nên thu thập chứng cứ đầy đủ rồi hãy công khai lên án, còn những bạn chưa biết gì nhiều về vụ này (cũng như tôi) thì nên bình tĩnh xem xét đã chứ đừng có mà nói lung tung lại rách việc đấy

Quote Được gửi bởi ducjtuong
    Thế này em swan ạ. Anh chả bao giờ lên diễn đàn tranh luận với gái. Vì sư phụ anh dạy là: cãi nhau với gái là ngu, cãi không lại với gái là hâm. Mà cả hâm và ngu anh đều không muốn nhận. Hơn nữa bọn con gái hay lý sự cùn và lèm bèm, tè không qua ngọn cỏ.
    bác ducjtuong ơi, bác không nên nói với chị em phụ nữ như thế. thời buổi con trai con gái bình đẳng rồi, tôi không đồng tình với cách nói của bác lắm. cái gì mình thấy là sai thì mình phải cãi chứ, kể cả là con gái hay con trai hay là với bất cứ ai cũng vậy cả. chứ làm gì có chuyện thấy sai mà lại là cãi với con gái thì mình không cãi, chỉ đi cãi nhau với mấy thằng con trai.
    p/s: tôi viết bài này chẳng vì mục đích gì cả. mà cũng nói luôn tôi là con trai chứ không phải là con gái nhá

Like
    0
    HAHAHA. tôi công nhận là tôi chịu thua đào hoa lãng thử. dưới con mắt của bạn thì cái gì tôi cũng sai. điều đó là bình thường.
    Nhưng bác nên nhớ tôi muốn giữ cho DDTH trong sạch hơn nữa & quan trọng hơn:
    Diễn đàn DDTH này là nơi trao đổi, học hỏi, giao lưu của bọn tôi.
    Diễn đàn TTVN kia là sự công bằng - minh bạch cho các thí sinh tham gia dự thi.
    2 CÁI HOÀN TOÀN KHÁC!!!!!!!!!! bác vẫn không hiểu à.
    Mà tôi cũng nói thật cho bác biết nhé: Tôi hoàn toàn không cay. Chỉ "cú" vì đến giờ BGK vẫn "chịu 1 phần trách nhiệm" mà không thấy "CÁI trách nhiệm" đó đâu. Nhưng được cái thấy "sáng mắt" ra. Công danh phù du. Thế thôi. Bây giờ thì tôi đang có 1 cuộc sống rất hạnh phúc cho bản thân tôi: sáng đi làm, tối về đi lang thang, hát hò, nhảy nhót,... , đêm về ngủ... cảm thấy an phận trong cái nghề thầy giáo. Bản thân như thế là Sướng đúng không daohoalangtu. Nhưng tâm của tôi vẫn phân vân vì thấy tuổi trẻ lãng phí quá - và "vụ lợi" cho bản thân nhiều quá. Tiếc cho tôi đã không đủ can đảm và bản lĩnh để tiếp sau cái vụ đó. Đó, tôi cú vì tôi đã đặt niềm tin không đúng chỗ vào mấy cái "Tai to, mặt lớn" (mà ở ngành khác thì có thể có họ hàng của tôi), vì không có bản lĩnh của tuổi trẻ, không có cái đầu suy nghĩ "cao" hơn các "Sếp" đó. Và tôi vẫn "cú" vì tôi không bứt phá được bản thân mình. Thế thôi. chẳng đủ tài mà tranh luận thêm với bạn, triết lý sống của tôi không được "cao" bằng bạn. có gì thông cảm nhé.
    Tiếc 1 điều - trước đây không thực sự quan tâm đến ddth, giá như mình xin làm Mod từ xưa thì tự do close.close.close. helpme - swan. close.bye

Like
    0
    Lần này cũng như các lần trước thôi. Tôi sẽ trực tiếp trả lời với những ai dám dứng ra công khai, còn làm kẻ đứng trong bóng tối thì xin đi chỗ khác.

Nói đội ngũ Admin/Mod chúng tôi hèn kém, thì các "vị" (không dùng từ "bạn" được) có HÈN không khi không dám cho biết mình là ai, như thế nào?

Đề nghị mọi người không tiếp tục nói nữa cho đến khi rõ ràng được các "vị khách" này là ai. Nếu tôi sai, các vị đúng thì việc gì phải sợ nhỉ? Tôi cũng sẽ không lên tiếng nữa cho đến khi nhận được câu trả lời của các vị.

Đề nghị Yuna và các Mod khác không close thread, không xóa thread. (Close/xóa rồi các vị đó mở cái khác cũng vậy thôi, chật đất thêm).

Like
    0

Vui lắm ! Một vở kịch về cuộc đời ô trọc

Thú vị quá, mấy bữa nay muội được xem một vở bi hài kịch ít khi được xem trên TV.

Màn 1: nhóm iCMS chôm đồ của người nước ngoài, nhờ đó đã ẵm giải "Trí Tuệ Việt Nam"

Màn 2: có người phát hiện ra, nêu trên Diễn Đàn Tin Học của Vi Khoa và nhiều diễn đàn khác, kéo theo sự ủng hộ của nhiều bạn khác trong toàn quốc và dân IT VN trên thế giới vì nhóm iCMS đã làm ảnh hưởng đến uy tín của IT Việt Nam.

Màn 3: Cả thế giới biết chuyện nhóm iCMS lấy sản phẩm của người khác làm của mình để kiếm tiền và kiếm chút danh. Đài BBC cho biết tác giả không đồng ý cho nhóm iCMS xài chùa như vậy.

Màn 4: Ban tổ chức Trí Tuệ VN thu hồi giải thưởng của nhóm iCMS. Nhóm iCMS công bố lời xin lỗi chính thức (báo Tuổi Trẻ có đăng).

Màn 5: trên ddth xuất hiện bài tố cáo Vi Khoa bán đĩa lậu, ngôn ngữ sặc mùi trả thù (không biết là của ai: do thành viên của iCMS hoặc do một kẻ "yêu
    công lý " nào đó).

Màn 6: cuộc đấu khẩu qua lại giữa hai bên: một bên là nhóm "yêu công lý " với tinh thần "nhóm iCMS đã bị te tua thì bọn tao cho mày te tua theo", còn một bên là nhóm "yêu tin học" với tinh thần "bọn mày là một tên trong iCMS hay là con rối bị tụi nó giật dây hay là bọn tay sai của lũ chúng nó vậy".

À, nhân tiện, muội đề nghị không nên đóng thread này lại, cứ để xem thử
    nhóm "yêu công lý" gồm mấy vị, lý luận sắc bén tới cỡ nào, và nhất là xem hành động "trả thù đời" của họ dẫn đến điều gì, cũng như xem thử nhóm "yêu tin học" lập luận thế nào để bảo vệ Vi Khoa.

Muội tạm sơ kết vở bi hài kịch này. Các hồi tiếp theo của vở kịch, mời các huynh đệ, tỷ muội trong nước và trên khắp thế giới theo dõi tiếp để xem kết cục của nó ra sao .(Muội đặc biệt chú ý đến vở kịch này vì muội là dân học Luật).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thủytiên
    Thú vị quá, mấy bữa nay muội được xem một vở bi hài kịch ít khi được xem trên TV.

Màn 5: trên ddth xuất hiện bài tố cáo Vi Khoa bán đĩa lậu, ngôn ngữ sặc mùi trả thù (không biết là của ai: do thành viên của iCMS hoặc do một kẻ "yêu
    công lý " nào đó).

Màn 6: cuộc đấu khẩu qua lại giữa hai bên: một bên là nhóm "yêu công lý " với tinh thần "nhóm iCMS đã bị te tua thì bọn tao cho mày te tua theo", còn một bên là nhóm "yêu tin học" với tinh thần "bọn mày là một tên trong iCMS hay là con rối bị tụi nó giật dây hay là bọn tay sai của lũ chúng nó vậy".

À, nhân tiện, muội đề nghị không nên đóng thread này lại, cứ để xem thử
    nhóm "yêu công lý" gồm mấy vị, lý luận sắc bén tới cỡ nào, và nhất là xem hành động "trả thù đời" của họ dẫn đến điều gì, cũng như xem thử nhóm "yêu tin học" lập luận thế nào để bảo vệ Vi Khoa.

Muội tạm sơ kết vở bi hài kịch này. Các hồi tiếp theo của vở kịch, mời các huynh đệ, tỷ muội trong nước và trên khắp thế giới theo dõi tiếp để xem kết cục của nó ra sao .(Muội đặc biệt chú ý đến vở kịch này vì muội là dân học Luật).
    Hảo muội muội của huynh, muội học Luật thế này thì chết. Để huynh nói cho muội nghe đôi điều
    Ở màn 5 mà muội nói, không ai tố cáo VK cả, mà chỉ đăng lại lời rao cuả VK.
    Huynh không cần úp mở, muội ám chỉ bọn huynh là yêu iCMS, yêu công lý chứ gì ??? Còn muội và bọn kia là yêu tin học. À, thế ra những người tán thành việc VK bán CD lậu, Photo sách nước ngoài rồi bán lại cho SV là những người yêu tin học. Còn những người đòi VK phải có lời xin lỗi khi tay trái bắt cướp, tay phải ăn cướp là những người không yêu tin học
    Thói thường của con người là luôn chê bai người khác và ít khi nào tự nhận mình sai. Hơn nữa, hay hùa theo cái xấu một cách phi lí để bảo vệ mình.
    Huynh không nói tôi trong sạch. Nhưng huynh tự hào huynh có thể nói ra điều ấy và cố gắng phạm càng ít lỗi càng tốt.
    Người ra không thể bào chữa cho việc phạm tội của mình rằng bởi có nhiều người cũng phạm tội như mình. Muội học Luật, tương lai là cử nhân Luật, rồi hi vọng sẽ là Luật sư hoặc thậm chí thẩm phán thì muội nên có cái nhìn khách quan hơn.
    Vậy có 1 số cái loa cứ gào lên rằng VK bán CD lậu vì cũng có nhiều người làm thế, vì để giúp phát triển CNTT VN để làm hiệp sĩ bảo vệ VK. To tát quá. Không biết mỗi lần gào lên như thế được tặng cho mấy cái CD. Muội biết Luật sư Trương Thị Hòa không ? Trong 1 vụ án về buôn lậu (hình như là Tân Trường Sanh), Luật sư Hòa đã nói 1 câu mà mọi người đều không nhịn được cười vì buồn cười và vì không ngờ được. Muội biết câu gì không ? "Mong qúy toà xem xét giảm tội vì tôi nghĩ dẫu sao, buôn lậu cũng góp phần phát triển kinh tế" --> Choáng nặng
    Ngày trước huynh không đồng tình việc iCMS không xin phép tác giả khi copy code thì ngày nay, huynh càng không đồng tình với VK hơn. Đừng nói là tiền ít hay nhiều mà hãy nói đến mức độ vi phạm và đạo đức của vấn đề
    Về mức độ vi phạm, iCMS cùng lắm bán được 10 bản, còn Vi Khoa, chắc ít nhất cũng 11 lần. Tiền bán được bao nhiêu là đo thuận mua vừa bán.
    Về đạo đức, cả 2 cùng sai, nhưng về ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người hay vừa ăn cắp vừa la làng thì ... ai cũng rõ rồi.
    Giận bọn iCMS bao nhiêu, càng giận Vi Khoa hơn bấy nhiêu
    Muội cần học hỏi thêm, huynh sẽ chỉ cho. Chỉ cần muội chịu nghe, muội sẽ thành công về nghề Luật cuả muội.

Quote Được gửi bởi vikhoa
    Lần này cũng như các lần trước thôi. Tôi sẽ trực tiếp trả lời với những ai dám dứng ra công khai, còn làm kẻ đứng trong bóng tối thì xin đi chỗ khác.

Nói đội ngũ Admin/Mod chúng tôi hèn kém, thì các "vị" (không dùng từ "bạn" được) có HÈN không khi không dám cho biết mình là ai, như thế nào?

Đề nghị mọi người không tiếp tục nói nữa cho đến khi rõ ràng được các "vị khách" này là ai. Nếu tôi sai, các vị đúng thì việc gì phải sợ nhỉ? Tôi cũng sẽ không lên tiếng nữa cho đến khi nhận được câu trả lời của các vị.

Đề nghị Yuna và các Mod khác không close thread, không xóa thread. (Close/xóa rồi các vị đó mở cái khác cũng vậy thôi, chật đất thêm).
    Vừa ăn cắp vừa thách thức. Dựa vào ai mà kiêu thế nhỉ. To như Liên Đoàn Bóng Đá cũng không che được chuyện này, nói chi mấy nhóc cỏn con.
    Uh, không dám xoá thread thì cứ thành thật bảo là không dám xoá. Đề nghị với đề ngọ để vớt vát danh dự à ?
    Khoa này, cậu muốn tớ công bố danh tính, được thôi, có điều, cậu chẳng là cái gì đáng để tớ phải nói tên. Cậu xem có diễn đàn nào xài toàn tên thật không ??? Tớ không nói vì tớ sợ đòn trả thù lắm. Cậu hê lên một tiếng, kỹ viện.com của tớ sập mất. Nói chung là tớ nhát gan. Có duy nhất một chuyện tớ dũng cảm, đó là khi tớ làm gì sai, tớ luôn thành thật nhận lỗi.
    Thế nhé.

Like
    0

Rất hay !

Gửi bác Cuong_DC (tức Dê Cụ),

Trong cả cái diễn đàn này, em chỉ kết mỗi thơ của bác. Thơ của bác là SỐ 1! Tại sao bác không vào chỗ đông vui này làm vài bài cho anh em được thưởng thức tài nghệ của bác nhỉ?

Mong thơ bác, thần tượng em.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vikhoa

Good job ! Y!up 1 pha't

Like
    0
    Quote Được gửi bởi daohoalangtu
    Hảo muội muội của huynh, muội học Luật thế này thì chết. Để huynh nói cho muội nghe đôi điều
    Ở màn 5 mà muội nói, không ai tố cáo VK cả, mà chỉ đăng lại lời rao cuả VK.
    Huynh không cần úp mở, muội ám chỉ bọn huynh là yêu iCMS, yêu công lý chứ gì ??? Còn muội và bọn kia là yêu tin học. À, thế ra những người tán thành việc VK bán CD lậu, Photo sách nước ngoài rồi bán lại cho SV là những người yêu tin học. Còn những người đòi VK phải có lời xin lỗi khi tay trái bắt cướp, tay phải ăn cướp là những người không yêu tin học
    Thói thường của con người là luôn chê bai người khác và ít khi nào tự nhận mình sai. Hơn nữa, hay hùa theo cái xấu một cách phi lí để bảo vệ mình.
    Huynh không nói tôi trong sạch. Nhưng huynh tự hào huynh có thể nói ra điều ấy và cố gắng phạm càng ít lỗi càng tốt.
    Người ra không thể bào chữa cho việc phạm tội của mình rằng bởi có nhiều người cũng phạm tội như mình. Muội học Luật, tương lai là cử nhân Luật, rồi hi vọng sẽ là Luật sư hoặc thậm chí thẩm phán thì muội nên có cái nhìn khách quan hơn.
    Vậy có 1 số cái loa cứ gào lên rằng VK bán CD lậu vì cũng có nhiều người làm thế, vì để giúp phát triển CNTT VN để làm hiệp sĩ bảo vệ VK. To tát quá. Không biết mỗi lần gào lên như thế được tặng cho mấy cái CD. Muội biết Luật sư Trương Thị Hòa không ? Trong 1 vụ án về buôn lậu (hình như là Tân Trường Sanh), Luật sư Hòa đã nói 1 câu mà mọi người đều không nhịn được cười vì buồn cười và vì không ngờ được. Muội biết câu gì không ? "Mong qúy toà xem xét giảm tội vì tôi nghĩ dẫu sao, buôn lậu cũng góp phần phát triển kinh tế" --> Choáng nặng
    Ngày trước huynh không đồng tình việc iCMS không xin phép tác giả khi copy code thì ngày nay, huynh càng không đồng tình với VK hơn. Đừng nói là tiền ít hay nhiều mà hãy nói đến mức độ vi phạm và đạo đức của vấn đề
    Về mức độ vi phạm, iCMS cùng lắm bán được 10 bản, còn Vi Khoa, chắc ít nhất cũng 11 lần. Tiền bán được bao nhiêu là đo thuận mua vừa bán.
    Về đạo đức, cả 2 cùng sai, nhưng về ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người hay vừa ăn cắp vừa la làng thì ... ai cũng rõ rồi.
    Giận bọn iCMS bao nhiêu, càng giận Vi Khoa hơn bấy nhiêu
    Muội cần học hỏi thêm, huynh sẽ chỉ cho. Chỉ cần muội chịu nghe, muội sẽ thành công về nghề Luật cuả muội.

Vừa ăn cắp vừa thách thức. Dựa vào ai mà kiêu thế nhỉ. To như Liên Đoàn Bóng Đá cũng không che được chuyện này, nói chi mấy nhóc cỏn con.
    Uh, không dám xoá thread thì cứ thành thật bảo là không dám xoá. Đề nghị với đề ngọ để vớt vát danh dự à ?
    Khoa này, cậu muốn tớ công bố danh tính, được thôi, có điều, cậu chẳng là cái gì đáng để tớ phải nói tên. Cậu xem có diễn đàn nào xài toàn tên thật không ??? Tớ không nói vì tớ sợ đòn trả thù lắm. Cậu hê lên một tiếng, kỹ viện.com của tớ sập mất. Nói chung là tớ nhát gan. Có duy nhất một chuyện tớ dũng cảm, đó là khi tớ làm gì sai, tớ luôn thành thật nhận lỗi.
    Thế nhé.
    thôi được rồi bác đúng bác giỏi bác lý luận hay. Vậy bây giờ bác ra ngoài đường mà hò hét tất cả mấy người buôn lậu những người bán những sản phẩm không có bản quyền là phải trả lại tiền cho khách hàng phải xin lỗi tác giả phải bồi thường cho hãng sản xuất đi v.v.. .......... làm cho đúng lẽ phải của bác đỉ (tôi tin chắc chắn rằng có người cười vào mặt bác ngay cũng có người chém chết bác ngay ấy chứ lại) đã là con người ai chẳng có những lúc sai lầm nhưng mà tôi thiết nghĩ việc của Vikhoa chẳng có gì goi là sai lầm nghiêm trọng khi mà tất cả xã hội Việt Nam thời điểm đó đều như thế. Với lại xét về thời điểm để so sanh giữa vu Vikhoa bán đĩa CD lậu và vụ iCMS là hoàn toàn khác nhau. Vikhoa bán đĩa lậu khi Việt Nam chưa gia nhập công ước quốc tế về bản quyền và đã ngừng việc đó lại rất lâu trong khi đó việc iCMS (tôi ko muốn nói thêm nữa) còn ảnh hưởng rất nhiều về sau này khi Việt nam có luật bản quyền và tham gia công ước quốc tế về bản quyền. Còn nếu bác thích thì cứ viết chẳng ai cấm tôi cũng chán rồi.
    Tưởng bác lập thread này để tôi câu bài nhưng câu kiểu này kiến tôi tức thêm chả thèm câu nữa chào bác tui vác cần câu đi chỗ khác đây.

Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết