Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 67
    Like
    0

Giận dữ ! Sao lại close threade về vụ Admin Vikhoa bán CD lậu?

Bạn Swan bảo thread này có nhiều mâu thuẫn, có nhiều từ ngữ thiếu văn hóa nên đã close lại. Vậy mình hỏi bạn swan, nếu cứ cái gì có mâu thuẫn thì bạn close hết lại à? Cứ cái gì bất lợi cho VK thì bạn close lại à.
    Thiếu văn hóa ư? Trước kia mấy cái chủ đề về iCMS thì còn thiếu văn hóa hơn nhiều. Vậy mà bạn có close đâu, hơn thế lại còn gửi email đến tất cả thành viên. Vậy là lẽ gì?
    Xét cho cùng, cái gì có lợi cho ta thì ta làm (theo tôi được biết thì Vikhoa đã đã được không ít từ vụ iCMS: danh tiếng (trước đó có ai biết Khoa là ai đâu), tiền bạc (được biết có 1 tổ chức khá to ở Vn đứng sau, tài trợ cho Khoa rất nhiều tiền). Có lẽ do vậy nên Khoa cũng chẳng cần phải bán CD lậu nữa, nhiều tiền rồi mà. Nhiều đến mức ngày đêm Khoa vào chơi MU của Vietnamnet và thậm chí thừa tiền đến mức bỏ vài triệu VND để mua đồ trong games (tôi đã từng được Khoa gạ mua 1 bộ đồ với giá 1 triệu đồng).
    Tôi biết là sau khi tôi gửi bài viết này lên thì bạn swan hay 1 vị admin đáng kính nào đó sẽ nói là tôi: vu oan, ăn nói thiếu văn hóa hay gì gì đó và close lại (thậm chí sẽ xóa luôn để phi tang), nhưng chỉ xin các vị đừng xóa cái acc của em, để em còn post bài tiếp chứ

Like
    0
    OI lời đấy ơi. Cái thread về CD lậu đó tui thấy VK trả lời xong rồi (trước đây là có nhưng đã ngưng từ rất lâu, trước 6/2004). Như zậy thì mọi thứ đã wá thích đáng, hông close lại thì để mần chi ?

Like
    0
    Ở VN này bạn thắp đuốc giữa ban ngày đi tìm xem ai bán dĩa CD sofware không lậu chỉ cho mình xem, có đếm được trên đầu ngón tay không?
    Đây là một thực tế đau lòng của cả xã hội VN ta, không riêng gì ai đâu. Không nhất thiết phải vì hiềm khích cá nhân mà đả kích người khác.
    Biết đâu chính nhờ những người bán đĩa CD lậu đó mà tình hình CNTT Việt Nam khá hơn chăng? Phải thấy cái hiệu quả mà họ đem lại ho xã hội chứ.
    Thế riêng bạn đã sử dụng bao nhiêu phần mềm có bản quyền nào mà lại đi kêu ca thế ????

Like
    0
    Vâng, tớ có xài, xài đầy CD lậu, nhưng tớ không đi bán. Vậy bạn sẽ nói là: có những thằng như tớ thì mới có những thằng như Vikhoa phải không?
    Nhưng không có nghĩa là thế giới có những người cần mua đồ rẻ mà những thằng ăn cắp đổ là nó đi ăn cắp để người khác được dùng đồ rẻ.
    Vậy cái bọn iCMS đó, chúng nó vi phạm bản quyền (mà chuyện này thì thiếu gì đâu? Chẳng phải FPT hay VDC vẫn đi rao bán iBuySpy với giá cắt cổ đó sao) thì cả một lũ bu vào chửi bới (chắc tại cái bọn iCMS nó lỡ đoạt mất cái giải thưởng mà mình mơ mãi không được và sắp tới cũng phải cho thằng Triệu Trần Đức lên thớt thôi), nhưng khi bản thân mình làm cái việc đó thì lại ra vẻ là không có gì, là bệnh chung của toàn xã hội. Vậy thì các bạn cứ đi hút chích xì ke đi, đó cũng là căn bệnh của xã hội đó. Trước kia bọn iCMS cũng bị như vậy là do cả xã hội này nó như thế đó. Mà nói thật, là người làm trong ngành CNTT, tôi thương bọn iCMS lắm, chúng nó quá non nớt nên mới bị như thế.

Like
    0
    he he he ... "Tui thương bọn íCM quá" hay chính bạn là 1 trong các thành viên íCM đó . Đúng là ném đá giấu tay

Like
    1
    He he....
    Thử hỏi ai trong cái diễn đàn này mà không có ít nhất một CD lậu trong nhà! Tôi có, bạn có và rất rất nhiều người có. Kể cả cơ quan nhà nước cũng còn có nữa là!
    Thuận mua, vừa bán.
    Có cầu ắt sẽ có cung.

Không có người bán đồ CD như vậy thì thử hỏi bạn sẽ phải trả bao nhiêu tiền cho tập đĩa CD các phần mềm ở nhà bạn . Tuy hiện nay Việt Nam đã tham dự công ước Burne nhưng đúng là trước đó chúng ta sẽ thật khó khăn nếu không có những CD phần mềm như vậy.

iCMS bị lên án là do không trung thực trong cuộc thi TTVN, cuộc thi mà rất nhiều bạn đam mê IT hướng tới ! Nếu iCMS không tham dự TTVN mà vẫn bán phần mềm iCMS cho các công ty, các cơ quan thì sẽ chẳng ai nói gì! Nhưng đằng này iCMS đã đụng tới TTVN.

Không ai lên án việc bạn lấy mã nguồn của người khác để tiếp tục phát triển cả. Nhưng làm ơn ghi rõ tác giả của mã nguồn mà bạn lấy, đừng bảo là do mình viết mà thiệt thân đấy!

Like
    0
    Giài ơi, có chuyện đếch gì mà phải thế, chuyện này xọ chuyện kia ... chán bỏ xừ. Có đi bán CD lậu cũng là làm vviệc, nhưng o lừa đảo ng` mua là được rồi. Ông mua CD lậu giá 8000 đ chứ có phải là mua 80USD đâu mà kêu ca??? Vi khoa thì cũng là người cả, mà đã là người thì có mặt tốt mặt xấu...
    Mie, chơi MU tôi cũng chơi này, cần đếch gì phải nhiều tiền, hay nhiều tiền thì chơi MU a`? chơi game là 1 cách giúp giảm sì-tret thôi

Ặc mà thôi, lôi nhau ra làm gì? sao o tìm 1 thứ hay ho hơn nhỉ?? Hay là mọi người cũng chơi MU đi ... hê hê

Like
    0

Cù lù khù nhầy quá đi mất

Splendid_glare ơi

Bác thương iCMS mà sao bác cứ lôi chuyện cũ ra lại thế nhỉ bác càng to mồm càng làm các bác trong iCMS thấm lại nỗi đau đời mà thôi hóa ra bác hại người ta roài

Nếu bác cứ muốn chơi bác vikhoa khoa một phát thì phải "làm ăn" chuyên nghiệp hơn tí đi sao cứ làm trò trẻ con này hoài lên đây bù lu bù loa chả được tích sự gì cả, bác thấy đấy có ai có thiện cảm với cái lý lẽ của bác đâu. Làm ăn chuyên nghiệp là ít nhất phải thành lập một ban trực chiến này, lo thu thập chứng cứ, viết đơn từ, lên kế hoạch đi kiện cáo... thậm chí đi móc nối với các chức các quyền, báo đài nữa nhờ họ "tác động" vài phát... hê hê bác thấy tôi nói có phải không ?

(^>|<^)

Like
    0

Rất hay !

Chào các bạn, trước hết tôi xin chúc các bạn mạnh khỏe, có nhiều ý tưởng sáng tạo để phát triển thành những sản phẩm tốt....tất nhiên sẽ kiếm được nhiều tiền....
    splendid_glare ơi, tôi thật ái ngại cho bạn, những bài bạn viết hoàn toàn là nói láo, viết theo kiểu thầy bói mù xem voi "sờ vào cái vòi con voi thì nói con voi như con đỉa". Bạn cần suy nghĩ thật kỹ, và bình tĩnh nhìn nhận vào thực chất của vấn đề... hãy đóng góp những kinh nghiệm của bạn để mọi người thấy bạn là có ích cho xã hội. Bạn cần giúp đỡ về tài chính hay động viên về tâm lý thì nói ra đi, để mọi người giúp đỡ...
    Được sửa bởi vspt-cntt lúc 11:30 ngày 11-03-2005

Like
    0
    Vậy là rõ rồi. Khi tôi đọc được bài viết này trên báo Tin tức, tôi quyết định post lên đây chỉ để xem Admin Vi Khoa, người từng tuyên bố rùm beng trên báo chí: Tôi chỉ muốn công lý được thực thi, Tôi đại diện cho cộng đồng IT Việt Nam đi đòi công lý, Ba mẹ tôi nói "dù làm gì con cũng phải giữ danh dự"..., người đã từng đọc vanh vách các điều khoản về luật Bản quyền, sẽ giải thích sao về việc mình cũng vi phạm bản quyền nhưng lại đứng ra hùng hổ vạch mặt người khác với một tội danh như mình.

Trước đây cả cái cộng đồng IT đã từng ngưỡng mộ Vi Khoa khi bạn ấy đã dám đương đầu với báo Lao Động, đài THVN, FPT để đòi lại công lý cho cộng đồng ITVN. Và cái cộng đồng IT trong đó có tôi cũng đã từng điên cuồng nhảy vào diễn đàn TTVN để kêu gọi mọi người hãy ủng hộ Vi Khoa trong quá trình đi đòi công lý mặc dù chưa từng 1 lần gặp mặt Vi Khoa.

Nhưng hoá ra chân dung người hùng là thế nào nhỉ: mặt dày, đạo đức giả, làm tay sai cho kẻ khác, lôi kéo cộng đồng IT làm công cụ thực hiện mục đích của mình, trục lợi cá nhân. (Tôi còn nghe dư luận nói rằng bạn đã giật được 1 cái hợp đồng với báo Tiền Phong sau khi hạ bệ được iCMS. Mà thật ra, công bằng mà nói, dù bạn và iCMS cùng chôm chỉa, thì iCMS chắc chắn là tài năng hơn bạn. Cho nên bạn không dám đường đường chính chính cạnh tranh với người ta, mà phải dùng đến những thủ đoạn hạ lưu).

Vậy thôi, chả còn gì để nói với bạn. Chỉ tiếc là cũng đã có lúc tôi cũng nằm trong list những con rối mà bạn, và những người bỏ tiền ra mua bạn, giật dây. Nghĩ đến đây thôi là tôi lại muốn nhổ 1 bãi nước bọt vào mặt bạn (nếu có cơ hội gặp mặt, chắc chắn tôi sẽ làm).

To các member dang join vào topic này: các bạn bênh vực Vi Khoa chỉ vì các bạn cũng thường xuyên xài đĩa lậu, vậy cũng chả sao, tôi cũng xài đĩa lậu (để phục vụ mục đích học tập ). Nhưng nên nhớ, Vi Khoa ăn cắp kiếm tiền rồi đứng giữa đường chỉ vào mặt thằng khác bảo mày là thằng ăn cắp, tao là người thực thi công lý đây, phải tống mày vào tù thì quả là rất bỉ ổi.

To splendid_glare: Tôi thấy trong thread này bạn có vẻ đơn độc, 1 mình chống lại 1 lũ hồng vệ binh. Rồi lại bị chúng nó xúm vào chửi bới, cho rằng bạn "chơi" Vi Khoa. Nên nhớ, đây là đất của Vi Khoa, vậy nên tốt nhất là lượn đi. Cũng đừng mong Vi Khoa sẽ thò mặt ra đối chất, vì nó chả còn gì để nói nữa đâu. Còn mấy cái mách nước của Antighost với Hoangtuan cung ko xai duoc dau, Vi Khoa nó là luật sư, nó biết cách để phi tang chứng cứ mà :P.

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết