Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48
    Like
    0

HDD Samsung SATA 80G mới mua chưa xài bị cháy

Mình mới mua linh kiện tại titan cấu hình sau:
    Mainboard ECS 865-M7 Socket 775:Chip Intel 865GV,VGA,Sound,Lan onboard,1AGP Express, 3 PCI,4USB.
    CPU P4 Socket 775 2.8 Bus 800 Cache 1M Hyper Threading
    DDRam 256 Buss 400 hai cây Dual Chanel
    Ổ cứng HDD Samsung SATA 80G

nhờ kỹ thuật gắn và test okie lần đầu sau do nhờ kỹ thuật chuyển sợi usb ra đằng trước thùng case và chỉnh lại case đèn ổ cứng vì nó không sáng (mình ở ngoài thây KTV lắp ráp một lúc lâu).Sau khi chỉnh xong KTV titan đóng thùng giao máy và không kêu mình test.Khi đem máy về nhà thì mở không lên.Mình đem máy ra lại họ báo là ổ cứng SATA bị cháy chip và main hẹn thứ ba quay lại sẽ báo giá sữa chữa từ nhà sản xuất nếu họ chấp nhận (vì cháy nổ nằm ngoài điều kiện bảo hàn),còn không thì mua ổ cứng mới. Cho tới giờ thì mình cũng không hiểu tại sao ổ cứng bị cháy trong khi chưa sử dụng lần nào.Bạn nào có kinh nghiệm có thể đưa ra các giả thuyết có thể xảy ra được không? Chứ bên Titan họ chỉ nó rằng máy đã đem về nhà thì họ hết trách nhiệm.
    Không biết do mình (mỉnh chỉ gắn dây điện đúng điện 220V và mở máy thôi--> điều nay đơn giản đến đứa con nít 5 tuổi cũng làm được) hay do kỹ thuật viên ráp không đúng hay do ổ cứng SAMSUM qua dởm. Titan họ từ chối mọi trách nhiệm và bảo là lỗi tại mình sao không kiểm tra máy trước khi lấy và lần đầu test okie rồi thì lần sau lam sao ma hư được.Họ xem thường khách hàng và không có được một lời giải thích hợp lý thuyết phục.Mình cảm thấy rất bức xúc.(sau gần 3 tiếng cãi lộn mình đành ra về với cơn tức giận)

Mình chỉ tường thuật câu chuyện của mình mong các bạn chia sẻ và rút kinh nghiệm cho mình.
    Được sửa bởi bhtvn lúc 13:44 ngày 20-02-2005
    Quote Quote

Like
    0
    Xin chia buồn cùng bạn.
    Trước đây tui cũng có mua đồ ở HL và Titan. Giá của Titan rẻ hơn chút xíu so với các chỗ khác nhưng thái độ đối với khách hàng thì đúng như bạn kể, giống như họ bảo mình : ngu thì ráng chịu, đâu có ai ép mua đồ của Titan. Bạn bè tui có nhiều người đã từng bị, giống như bạn vậy đó.
    Bạn nên xem lại bên ngoài ổ đĩa cứng, mới hay cũ? có gì bất thường không để có lý mà cãi tiếp, nếu còn sức.

Like
    0
    mua ổ cứng gì không mua lại đi mua SamSung, samsung không phải là hãng chuyên về ổ cứng. còn nhiều non kém, không chon Seagate hay Maxtor and Webtern Digital.. mà dùng.cháy ráng chịu.
    Tui nhiep bac que'

Like
    0
    Chia buồn cùng bạn và cũng có thêm kinh nghiệm từ mấy thằng bên Titan, mấy thằng đó phục vụ xất xược lắm, tui bị 1 lần rồi

Like
    0

tụi bán hàng chả biết quái gì đâu.

Quote Được gửi bởi soi soi soi
    mua ổ cứng gì không mua lại đi mua SamSung, samsung không phải là hãng chuyên về ổ cứng.
    nó bảo hành 3 năm , với lại không sợ đồ dỏm ,cũ vì bảo hành fpt. mấy hiệu khác khi mua kô tin được là đồ cũ hay mới.seâgate nói bh 5 năm mà thì trường bán toàn bh 1 năm.
    hdd samsung bảo hành tại nhà phân phối , không phải tụi titan nó bảo hành nên ban có thể đem trực tiếp đến hãng bảo hành của fpt , tới đó nó trả lời sao thì coi có lý hay không thì cự lại nó , với lại xem xem cái hdd đó có phải hàng mới thật sự ?bị cháy có thể chỉ cháy bo mạch ,nên đem tói chính hãng bảo hành. trên cái tem dán trên ổ cứng có địa chỉ .hy vọng cái hdd của bạn là chính hãng do fpt phân phối.
    chúc may mắn
    Được sửa bởi windstorm lúc 00:35 ngày 22-02-2005 Reason: hdd samsung bảo hành tại nhà phân phối

Like
    0
    đúng rùi, thằng Titan coi khách hàng ko ra gì cả... lúc trước tui dắt thằng bạn đi mua máy bộ PIV mới, tiệm đầu tiên là bước vào thằng Titan, vào đó, chẳng ai thèm tiếp cả.. và khi tui hỏi thì cũng chẳng thèm trả lời ... (quá xem thường)... khi tôi kêu lấy cho tui mượn cây viết để ghi vài thứ cần mua ... họ bảo tui đợi ... tui đợi mà thấy tức, họ chẳng thèm để ý mình gì cả ... và họ quên luôn ... tức quá tui bỏ đi ... và từ đó tui thề với lòng mình sẽ ko bao giờ ghé thằng Titan này nữa (đây là lần đầu tiên tui ghé thằng này đó ..). Những thằng bạn khác của tui cũng nói thái độ của những tên nhân viên Titan láo cực .. vì vậy những thằng bạn của tui ko ai thèm ghé thằng này cả ..

Những người kinh doanh bao giờ cũng xem khách hàng như thượng đế cả, nhưng tui thấy thằng Titan xem khách hàng như cục cức chó vậy ... (ko biết có phải những thằng nhân viên được trả lương thấp hay ko?!)

Like
    0
    bao ha`nh bao lau kho^ng thanh va'n de, samsung khong pha?i hang~ noi tieng ve san xuat o cung' thi khong nen mua, khong le~ mua o cung' cu' hu hoai` roi dem di doi? lai hoai`????? ca'c ban co' thoi` gian la` viec do' khong? roi phai di ca~i lon^. voi' may' thang` ban' hang`??

cong nhan, vietnam bao? hanh kem' qu'a, voi lai tu cach' phuc vu lai. con` kem' hon.

Like
    0
    Đừng đổi oan cho samsung có nói thì nói thằng TITAN đó.

Like
    0
    mấy thằng cha đó cho nó chết chém cũng chẳng ai thương, nhân viên đối với khách hàng chẳng quá con vật, với thái độ như vậy tui chỉ cầu cho cái cửa hàng đó cháy sạch còn nhân viên thì cho mỗi thằng một viên đạn vô đầu. Pác mua máy pác bắt nó thử luôn tại chỗ thì lúc mình mang về mới an tâm, khi pác mang máy về thì chúng nó hết trách nhiệm vì chúng nó đâu chịu trách nhiệm khi mình mang về nhà có chọc ngoáy gì hay ko? (điều này cửa hàng nào cũng như nhau), mấy thằng nhân viên TITAN đó toàn thợ ngoài chợ rùi, nếu thợ bình thường thì kô bao giờ có thái độ đối với khách hàng như vậy cả, tui đi mua linh kiện ở mấy cửa hàng rùi, nhân viên đối đãi rất lịch sự, với nhân viên ở đó luôn coi khách hàng là thượng đế nên tui rất yên tâm ở chỗ tui đã mua.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi windstorm
    nó bảo hành 3 năm , với lại không sợ đồ dỏm ,cũ vì bảo hành fpt. mấy hiệu khác khi mua kô tin được là đồ cũ hay mới.seâgate nói bh 5 năm mà thì trường bán toàn bh 1 năm.
    hdd samsung bảo hành tại nhà phân phối , không phải tụi titan nó bảo hành nên ban có thể đem trực tiếp đến hãng bảo hành của fpt , tới đó nó trả lời sao thì coi có lý hay không thì cự lại nó , với lại xem xem cái hdd đó có phải hàng mới thật sự ?bị cháy có thể chỉ cháy bo mạch ,nên đem tói chính hãng bảo hành. trên cái tem dán trên ổ cứng có địa chỉ .hy vọng cái hdd của bạn là chính hãng do fpt phân phối.
    chúc may mắn
    Seagate đã có bảo hành 5 năm,1 năm tại cửa hàng mua,4 năm còn lại tại nhà phân phối
    Việc HDD Samsung mà cậu mua ở Titan có đem thẳng lên FPT bảo hành được hay kô còn tùy con HDD đó có nhập chính thức từ FPT hay kô.Cậu coi có tem dán bảo đảm nhập từ FPT trên HDD hay kô thì biết.

Chậc,thái độ của Titan như thế kô có gì là lạ.HL và Titan là một,trước giờ vẫn thế

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết