Trang 1 / 58 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 573
    Like
    0

Cần biết trước khi mua linh kiện máy tính

Xin mời bà con liệt kê những trường hợp "Thượng đế bị hành" tại đây ! => Tham khảo toàn diện tình hình mua bán tại Việt Nam ~

Dù bạn ở Nam, Trung hay Bắc, vui lòng post lên đây : Trường hợp của bạn như thế nào ? bị hành tại cửa hàng nào, địa chỉ cụ thể.

Mỗi lời bộc bạch của bạn sẽ giúp được nhiều người hơn đấy !
    Quote Quote

2. 7 thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Địa chỉ ... không nên đến.

Đây là trường hợp của bạn mel http://www.ddth.net/showthread.php?threadid=16613

Trường hợp của tôi là thế này, Tôi mua một màn hình (hiệu BENQ 15" 86USD) tại cửa hàng TNC(góc đường Bùi Thị Xuân và Cống Quỳnh), về nhà khi mở lên thì thấy màn hình nó hơi bị lệch, nên chỉnh lại. OK, mọi chuyện ổn cả, mở BorlandC lên, thấy màn hình bị lệnh(đương nhiên là lệch rồi), chỉnh lại nữa, bắt đầu làm việc, sau đó chuyển trở lại Windows thì mọi chuyện đều trở lại ban đầu(có nghĩa là vẫn lệch như lúc chưa chỉnh lần đầu tiên), mở BorlandC lần nữa, nó vẫn lệch y như lúc chưa chỉnh (lần 2), dễ thôi, Test máy khác là biết liền, kết quả là máy của mình ... cũng giống máy khác(máy nào cũng bị như vậy). Đem lên TNC, họ Test và họ nói rằng đó là do chế độ Text và chế độ đồ họa khác nhau nên mới bị như vậy ???!!!. Mình yêu cầu họ Test trên chính màn hình của họ thì họ ... từ chối. Mình yêu cầu được chứng minh (Test )trên tất cả các màn hình khác(bất cứ hiệu nào, Model, năm sản xuất thậm chí cả Second hand) họ từ chối với lý do là chỉ có loại màn hình này mới bị như vậy ???!!! TNC hỏi mình hướng giải quyết, mình nói là chỉ yêu cầu màn hình nào không bị như vậy(cùng một hiệu, khác hiệu họ không cho), họ vào kho lấy 1 cái lên Test và cũng bị, lấy cái thứ 2 cũng vậy và cái thứ 3 thì giống cái đầu tiên. Cuối cùng, mình đành phải ôm cái ... của nợ về cộng thêm một mớ ... cục tức trong lòng.
    Theo Echip thì có thể giải thích trường hợp này như thế nào?
    Nhưng cho dù như thế nào thì TNC vẫn là một địa chỉ mà mình sẽ không bao giờ ghé qua(dù chỉ để lấy ... bảng giá)

4. 7 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Tới truờng hợp của tui, hôm bữa tui mua cái USB 64MB, hiệu GS tại Nguyễn Hoàng, lúc mua mấy nguời bán ko hề nói cho tui biết là cái USB này khi xài trong Win 2000 hay Win XP phải install driver. Bởi vậy tui đã ko xài đuợc trên máy truờng tui (dùng win 2000 nhưng limit đối với account, ko cho install), những cái USB nhãn hiệu khác của mấy đứa bạn tôi vẫn xài đuợc bình thuờng trên máy truờng.
    Do vậy tôi muốn đổi cái khác, nhưng wá trình đổi là cả 1 vấn đề, mất gần 1 giờ đồng hồ đó. Đầu tiên tôi nói với cửa hàng, cửa hàng bắt mang lên check, phòng kỹ thuật ờ lấu 2 căn nhà khác (nhưng cũng gần), tui phải giải thích 1 hồi, rồi họ check 1 hồi ( lúc check, họ dùng win xp nhưng cũng phải install driver, học check xong còn nói USB chỉ dùng trên win 2000 hoặc xp mới ko phải install driver!!! thật hết hiểu nổi, sự thật là vậy, tui ko hề thêm bớt), kêu đuợc đổi, rồi đánh dấu ok ?! Sau đó ko nói gì hết, bắt tui chạy ra lại cửa hàng, cửa hàng ko cho đổi, bắt chạy lại phòng nhập, trên lầu 1 toà nhà hồi nãy, tui phải giải thích 1 lần nữa, rồi họ mới kí phiếu cho đổi, tui ra cửa hàng, họ ko có USB # loại 64MB ( cũng phải giải thích lần nữa). Rồi họ kí phiếu cho rút lại money ( họ đề nghị như vậy, còn nói là bữa sau lại tới mua cái khác), rất vui vẻ, tui cũng vui vẻ ko kém, nhưng lúc đem ra lấy money thì mất 1 USD, tui quay lại hỏi, chị bán hàng nói là tại đổi nên mất 1 USD, tôi nói ko phải do ý tui, tại cửa hàng ko có hàng nên đổi. Họ còn nói lại là do máy truờng tui, rồi bắt chạy lên phòng nhập nói lại, tui phải chạy lên đó, họ bắt trình bày lại lý do, rồi nghe nói là do ko install đuuợc driver trong truờng, họ nói là để xài trong nhà chứ đem vào truờng làm gì (vậy ko biết tui mua USB làm chi). Tui nói qua nói lại 1 hồi rồi họ cũng cho rút tiền đúng.
    Thật sự 1 USD ko nhiều, nhưng nó thật vố lý (giống như tự nhiên đuợc 1 USD mà ko mất cái gì, làm ăn kiểu vậy thì mỗi ngày làm 10 lần cũng đủ sống rồi), và tui cũng chỉ muốn nói cho họ biết vậy thôi.
    Đồng thời tôi cũng khuyên nếu bạn muốn mua USB, đừng mua hiệu GS đó (hiện nay đang khuyến mãi nữa, rẻ rề và dẹp đó). Nhưng bắ buộc phải install driver dù cho đang xài win 2000 hay win XP.

6. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hừ tới lượt tui, đã Nguyễn Hoàng rùi bi giờ tới Hoàn Long, thằng bạn tui mua cái main ASUS có tem của Thái Dương đàng hoàng, thế mà cháy chip "có"....2 lần à, chịu nổi ko. Mà mỗi lần đem bảo hành la đúng như la "đã bảo là hành mà", hẹn lần hẹn lượt, cứ lên là hẹn" thôi thứ hai tuần sau nha" 1 tuần rùi lại một tuần, chờ đúng 1 htáng mới có trả lời. May còn là đổi lại cái khác đó. Đi lên cái gọi là trung tâm bảo hành đó đến nỗi anh giữ xe quen mặt luôn. Tui nghĩ chắc mai mốt tui cạch HL với NHoàng luôn woá

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Tui mua HDD Seagate 40GB Bara ở Hoàn Long ( có tem bảo hành 3 năm của PL), xài 2 tháng bị bad sector, đi bảo hành xài được 5 tháng bad sector nữa, bên kỹ thuật của Hoàn long Fdisk được, nhưng về nhà tui DM thì vẫn còn bad sector, coi nhu tiêu luôn cái HDD hổng biết bắt đền ai bây giờ

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    TH của tui thì có lẽ đỡ hơn, là vì không..nhìu tiền lắm. NGuyễn Hoàng, hình như cái tên này có vẻ "nổi tiếng" thì phải, tui mua 1 o CD, lúc mua hỏi Asus, chị bán hàng quả quyết Vibird xài "ngon" hơn, hồi đó tui còn ít KN, còn nhẹ dạ, nghe luôn. Mới đem về xài nó kêu to thiếu điều hàng xóm sang mắng vún, chưa kể cái khay thì cứ lệch qua lệch lại như muốn rớt ra ngoài lun, sách hướng dẫn hả, không có. Xài được 1 tg thì không thấy đọc gì nữa hết, đem tới bảo hành thì thấy người ta nói nặng hơi bị "lịch sự, nhã nhặn", nhưng mà cũng như trường hợp của mấy người kia, tui đi đi lại lại cả mấy tuần trời mới được người ta cho "mượn tạm' 1 ổ CD khác về xài, rồi hẹn sửa xong sẽ gọi điện báo đổi, thế mà bi giờ hơn 1 tháng rùi cũng chẳng thấy ma nào gọi cả, chẳng biết sau này lỡ ổ nó đưa hỏng thì nó còn chịu BH không nũa, hichic, hú vía, cái ổ CD của tui bị hỏng ngay trước ngày tui tính ráp 1 cái máy ở NH, may wa' trời, theo tui, ai muốn mua linh kiện thì nên mua ở mấy tiệm nho nhỏ thui, ở đó người ta bảo hành tốt hơn đó (trừ TH cái tiệm đó dẹp trước khi hết hạn bảo hành, khakhà)

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    có ai biết tiệm ST (Sáng Tạo) ở góc BTX và TTT không? hình như là đại lý của Cao Trí gì đó.

khá lâu rùi, mua cái card TNT2 32MB. về thử miết chỉ có 16MB. đem lên nó test xong thì bảo ko support winXP, bắt bù... 100k đổi con khác y chang vậy có support XP ??? khó hiểu.

mới 3 tuần trước mua nó cái modem USR chip 3COM (vì lúc đó chỉ có nó còn bán), 2 tuần sau (tức là 1 tuần trước) chết queo, chẳng đeo (dial) điếc gì nữa. Đem lên, mí cha đó test hết 30' rùi kết luận xuống đổi các khác. Xuống dưới thì gặp 1 bà mặc đồ... trong bếp phán cho 1 câu: đổi cái gì, để lại bảo hành chứ đổi gì (mới mua có 2 tuần / 1 năm bh). và bắt tui để lại đó 1 tuần. Chẳng biết test khỉ gì cái modem của tui mà đòi đến 1 tuần.
    định sáng mai lên trên đó nè, nếu tụi nó giải quyết ko ổn thoả thì tui đưa biên bản cho tụi nó ghi vào xong lên bảo vệ người tiêu dùng mà ăn thua đủ...

14. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Còn tui mua ổ HDD 20G Seagate Bar ở Nhật Thanh đường Tôn Thất Tùng, khi thử thì hơi bị ồn. Họ bảo không sao đâu, tại ổ nó dậy đó. Tới khi đem về thì...như thùng thiết vậy, đem lại đổi thì họ nói không bad sector,còn quay được.Thế là huề cả làng...

Like
    0
    trường hợp của tui cũng giống của NHL(c) , tui mua HDD seagate của Anh Phương đường Nguyễn Trãi , khi mang về nhà thì hàng xóm cứ tưởng mình đang " cạo nồi " , nghe nhức tai luôn , khi đem ra đổi thi họ bảo là chưa có bị Bad , vẫn quay được , không thể bảo hành , chấm hết .

17. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0

tui cung the !

Di bao hanh cai nguon o cho cai CTy duong Ba Trieu, to phet day ( cho giao nhau giua TNT va BT ). No sua mat 3 ngay ve chac chay duoc. Vut xo ! Mua cai khac cho do buc minh ! BULLSHIT ! No lam nhu minh di an xin khong bang ay !

19. 6 thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 58 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết