Trang 6 / 58 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 573
    Like
    0

Thông tin thêm về USB GS (đừng nên tiết kiệm)

không biết bạn biết chưa? USB GS khi dat vao Windows XP thi làm máy khởi động lại đó. Đã vậy chưa chắc là chạy ổn định đâu. Đã vậy nếu dùng cho USB 2.0 còn tệ nữa. Mình có một máy xách tay sử dụng PC card de mo rong USB 2.0 khi copy tu đĩa cứng dung lượng lớn vào đĩa USB thì bị báo lỗi ghi error phải khởi động lại máy.

Like
    0
    USB GS xài có gì đâu.. kỳ vậy ta..

Chiều nay đi mua đồ vui ko chịu nổi. Đi khắp nơi kiếm Ce 2.4Ghz hàng box ko đâu có.. chạy ra ST Com thì kêu đợi chút, xách về 1 cái.... mà bung hộp, bung tray luôn.... bó tay... lời qua tiếng lại một hồi ko lấy, đi qua tiệm bên cạnh.. cũng đợi, cũng xách về hộp bung tray ... tiếp tục ý kiến nhưng kết quả khá hơn 1 chút là cuối cùng cũng xách con mới tinh trong box về... chỉ có điều hù thêm 1 câu là ko chịu trách nhiệm về chân... ..

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi bullman
    Tui ở Hà Nội,mua cái máy ở CT Thiên Long nằm vùng ở đường Lê Thanh Nghị.Bây giờ không hiểu nó chuyển đi đâu mất tiêu,chẳng hỏi han được gì.Ở gần đấy lại mọc lên cái trung tâm cũng tên là Thiên Long nhưng chẳng biết có đúng ko,mà tui đóng 10$ tiền bảo dưỡng tại nhà rồi thế mới ức chế.Nhân tiện cho tui hỏi luôn ở HN cửa hàng nào uy tín nhất,tui đang muốn mua khá nhiều thứ.He he.
    U vào thienlongcomputerworld.com thì rõ cửa hàng đó bi giờ ở đâu
    www.thienlongcomputerworld.com

Like
    0
    Tới lượt tui , tháng 8/2003 mua SDRam 256 hiệu MT ở Nguyễn Hòang , vừa mua về xài thì cứ bị Restart hoài , về sau đọc báo LBMT mới biết có chương trình test Ram , chép về test thử mới biết Ram bị lỗi , mang ra đổi thì nó bảo tuần sau quay lại , tuần quay lại nó kêu đúng là hư thậy nhưng bây giờ không có hàng nên hẹn 3 ngày nữa , 3 ngày nữa lên nó đưa cho cây Ram cũ xì , của 1 công ty lạ hoắc , nó còn thử cho mình coi nữa chứ , nó test bằng Main ECS thì lên , nhưng tui về nhà test bằng Main của tui thì không lên , mang ra đổi , OK , đổi tiếp 1 cây khác cũng y như vậy , mang về thử , cũng không lên , mang qua nhà mấy đứa bạn cũng không lên luôn , bực mình quá mang ra ngoài bán quách luôn , may sao gặp 1 thằng cũng xài Main ECS nên bán được , lỗ mất 100k .

Like
    0
    Trường hợp khác cũng của tui , tháng 12/2003 máy bị hư Main , mang nguyên thùng máy ra Bệnh viện iCare , nó hẹn 1 tuần nữa ra lấy , OK , 1 tuần nữa quay lại , nó bảo chưa xong , vậy mà trong tờ bướm quảng cáo nó bảo là "trong vòng 1 tuần lễ" ??? , 1 tuần nữa gọi điện lên hỏi xong chưa ? nó bảo phải đến chiều mới xong lận , OK chiều lên . Chiều lên ngồi đợi một hồi mới thấy nó bắt đầu đem máy của mình ra cài đặt ??? chưa hết , nó gắn cái case lỏng la lỏng lét , cong vênh luôn , ốc vít gì mà cũ xì , rỉ sét quá trời , miếng nhựa giữ khe PCI cũng đâu mất tiêu luôn , tui hỏi thì nó bảo "ủa có nữa hả "??? nó mới chạy đi tìm , phải đến hơn 6g tôi mới về được . Trong lúc đứng nhìn nó cài , tui thấy 1 bà mẹ dẫn theo 1 cậu con trai ôm chiếc máy đến bảo hành , nghe bà ta nói mới mua có 2 ngày à , bà ấy năn nỉ sửa nhanh lên vì mới mua có 2 ngày thôi , thằng sửa bảo 2 ngày nữa đến lấy thì 1 thằng khác xen vào "sao mày không hẹn lâu lâu một chút tuần sau đi" ??? khốn nạn thật !!! Tui mà là bà ấy thì nó chết với tui . Quay lại cái máy của tui , mang về thì trời ơi ổ cứng kêu quang quác (lúc trước không có) cái quạt CPU thì như trực thăng bay tui phải gắn lại mới được đó , tui còn phải lấy búa gõ lại cái case cho hết cong mới gắn vào được đó . Bây giờ nghĩ lại giống như mình vừa trải qua ác mộng vậy .

Like
    0
    Trường hợp của tui cũng giống như pt2102 vậy, nhưng khổ hơn là tui ra nguyễn hoàng thì nó không cho đổi. Đã vậy xài một thời gian thì nó cháy mất 4.5 Mb ram

!!!! Theo kinh nghiệm ráp máy mà tôi có thì tốt nhất là bạn không nên mua bất cứ thứ gì ở hai tiệm HOÀN LONG,NGUYỄN HÒANG----DANGER !!!DANGER !!!DANGER !!!

Like
    0
    trui ui nghe cac you noi sao tui so we', nghe noi' thang Nguyen Hoang no mo Benh Vien May Tinh ma` sao lai la`m an ki dzay.
    Tui hay mua do o Phong Vu, thay thang nay BH cung tot lam, la`m xong no goi DT cho minh len lay ve, nhung gia ca~ mot so ma(t ha`ng cua thang nay` hoi ma(c hon nhung thang khac.
    Hom vua roi tui mua con PIV 1.7 thang Hoang Long ban co 101 USD con` Phong Vu ban den 109.5 USD, cac you coi no ban ma(C den the la` cu`ng

Like
    0
    Chuyện này kể ra cũng còn tức, hai năm rồi chứ ít gì. Hồi đó mình còn khờ về phần cứng lắm, mua được 2 bộ máy của Hòang Long chạy cũng kha khá, giá lại rẻ nên tin tưởng nó hết mức. Đến khi mua hàng cho cô bạn gái (bà xã bây giờ), cũng nhanh nhảu chạy ra HL mua, lúc đó main ECS hết nghe con bé bán hàng dễ thương dụ mua cái main của MERCURY, với ổ SEAGATE BARACUDA 20 GBs lúc đó giá 97 USD lận nhá. Đem về cài Win2000 chạy cũng được nhưng ngặt nỗi sử dụng ACD See hay bất cứ chương trình đồ họa nào là "hẹn chiều nay mà sao không thấy em". Tức quá chuyển sang xài XP, thì lâu lâu máy tự restart lại báo lên cái lỗi gì đó mà đến tận bây giờ chỉ cần nhìn chữ send - don't send của XP là phát ói. Tức quá đem ra bảo hành gần 5 lần mấy chú ấy bảo hư ổ cứng, SEAGATE BARACUDA mà hư nghe có chết cười không? Ngu dại mình đưa ổ cứng cho chúng bảo hành. Hẹn 1 tuần mà đến gần 20 ngày mới có hàng lấy về. Nó đưa lại cho mình cái ổ cũng BARACUDA nhưng chắc từ thời BILL GATE còn đi chập chững hay sao đó mà dơ, trầy trụa tùm lum, hỏi lại nó phán tỉnh bơ rằng, đã được 6 tháng rồi (bảo hành 3 năm đó nhe) nên không đổi ổ mới được. Tức quá mình chửi cho một trận, đòi gặp thằng quản lý ở đó, thế là một chàng trai lịch sự bóng từ trên xuống dưới ra gặp, nói nếu không nhận thì thôi trả lại rồi về đợi vài tuần nữa lên lấy. Tức quá mình chửi một trận từ phòng trả hàng của nó xuống tới tận cửa. Lần đó bị chơi xỏ như vậy không tức mà bị quê trước mặt bạn gái vì tội mua đồ dỏm may là bạn gái biết thông cảm. Từ đó về sau thề không đội trời chung với HL & NL nữa.

Like
    0
    cái main nhà tôi mua của chi nhánh Nguyễn Hòang ở Vũng Tàu hồi tháng 7 là main M6STU của BIOSTAR có 3 khe DIM, bây giờ mở ra thấy có 2 khe, lên mạng tìm tốn hết cả đống tiền mà đến giờ tôi còn chưa tìm thấy cái main nào giống cái main đó như vậy nữa là ... bây giờ đi học lia lịa không có thời gian về Vũng Tàu ăn thua với tụi nó! dog thật cái bọn NH này ước gì ....

Like
    0
    Còn vụ này nữa, chán bọn HL quá tớ chuyển sang Nguyễn Hoàng, cũng tại thấy quảng cáo ì xèo, ngu mờ :-<. Bữa đó đi mua cho ông cậu cái P4 1.8 GHz, nhờ chúng ráp dùm. HÔm đó Nguyễn Hoàng mất điện nên không thử được máy. Đem về nhà gắn ây điện vào máy im re, không tín hiệu gì. MÌnh mua ECS IBASD nên có cả hai khe SDR và DDR luôn, lại có mấy cái switch chuyển từ SDR->DDR. Thằng ráp máy cho mình không biết chuyện này mà lại là tổ trưởng kỹthuật viên ở đó. Làm mình phải tự gắn lại. Tiếp sau đó là ổ ASUS sợ mua hàng nháy nên mình chọn hàng Box đàng hoàng thế mà bỏ đĩa boot vào máy báo không boot được. Tức quá bỏ Audio CD vào cũng no sound. Đem ra bảo hành mất 1 tuần, mới mua 1ngày mà bảo hành hết 1 tuần. Đến khi đến nhận bảo hành trong căn phòng nhỏ xíu, chật hẹp còn bị mắng lên đuổi xuống, từ đó cạch NH.

Trang 6 / 58 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết