View Poll Results: Theo bạn phần mềm nào tốt nhất cho lập trình và thiết kế WEB

Voters
251. You may not vote on this poll
  • Macromedia Dreamweaver

175 69.72%
  • Adobe Golive

2 0.80%
  • PHPEditor

8 3.19%
  • Notepad Editor

19 7.57%
  • Microsoft FrontPage (Word cũng Okie )

29 11.55%
  • Other (Sẽ Update thêm)

18 7.17%
Trang 10 / 13 FirstFirst ... 578910111213 LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 122
    Like
    0
    Mình thường sử dụng notepad++ để thiết kế web. Nói chung cũng được, tuy không hỗ trợ nhiều như dreamviewer nhưng làm nhiều quen tay, dễ nhớ

Like
    0
    Có bác nào làm project bằng Notepad thì báo tớ theo học hỏi với )
    1 vote cho DW ^^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ichuot View Post
    Sao mình lại chỉ dùng Notepad2EmEditor 8 không nhỉ? Thiết kế, lập trình, code script gì cũng chơi với nó...

Ấy thế Dreamweaver là no.1 àh? Mà mình lười open nó lên lắm... Ngồi đợi nó loading... vài giây cũng đủ mệt rồi.

Trong thiết kế web mà các bạn dùng Dreamweaver thì 'tệ' lắm. Nếu là chuyên nghiệp thì chắc k ai thèm động đến nó đâu. Có nhiều lý do để nói đến. Thường nhất là Code và Design trong DW chẳng ăn nhập gì với nhau cho nên chỉ gõ code là chính và xem trực tiếp trên browser. Mà nếu code là chính thì mở DW lên làm gì?... tất tần tật đều code cả. Những cái head, meta, doctype thì copy-paste.

Phần nữa là tự code để web được tối ưu nhất và không bị thừa những dòng vô ý nghĩa.
    Bác sai lầm rùi, máy bác yếu nên lâu thôi, máy em mở lên nhanh mờ, với lại dreamweaver cs4 cũng good ấy chứ, em thường dùng live view nên cũng chính xác lắm, còn nói không ăn nhập là bác code sai chuẩn nên nó bó tay, bác thử mở mấy template html mẫu lên xem, rất chuẩn đó chứ, code không mỗi tay chết được trong khi DW lại hỗ trợ

Like
    0
    bạn nào biết cách chỉnh màu code trong DW CS3 và hiện thông báo lỗi code giống Microsoft Expression Web ko, mình tìm mãi mà chưa tìm dc, giờ đang dùng 2 thằng này

Like
    11
    Quote Được gửi bởi bathazar View Post
    Nói đến các nhóm công cụ WYSIWYG thì có lẽ sẽ chả ai cho nó là nhất cả vì gần như chỉ support mỗi HTML (Chán ). Nhưng nó sẽ rất hữu ích cho bạn nào mới làm quen với thiết kế và lập trình web. Như Front Page chẳng hạn. BAT đã được làm quen với nó đầu tiên. Nhưng sau biết được dân Pro thì phải dùng DW và BAT thử xem nó như thế nào và mê mẩn luôn đến bây giờ
    @BAT: Chào cậu BAT. Mình thì chắc không Pro gì. Nhưng DW chưa cần dùng lần nào, chỉ toàn Frontpage không à, nhưng c.ty cũng hơn vài trăm cái web / năm.

Theo thiển ý của tôi thế này, một người tạm gọi là "Pro" trong lĩnh vực web thì không cần dùng công cụ nào cả (!) anh ta thấy cái EditPlus là đã thích rồi.

Về tool: với người lập trình trên Java, thì còn gì hơn bộ tool eclipse hoac netbeans? Còn .NET thì còn gì bằng VS nhỉ.

Tuy nhiên có một số vấn đề: các tool hỗ trợ design đều phát sinh code trong mã HTML, điều này không tốt cho sản phẩm của bạn làm ra (ai làm web nhiều sẽ hiểu).

Vài ý kiến thế. chúc mọi người vui.
    daily .iNGA .com .vn kinh doanh liên kết.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi itgatevn View Post
    ......
    Theo thiển ý của tôi thế này, một người tạm gọi là "Pro" trong lĩnh vực web thì không cần dùng công cụ nào cả (!) anh ta thấy cái EditPlus là đã thích rồi.

............
    Tuy nhiên có một số vấn đề: các tool hỗ trợ design đều phát sinh code trong mã HTML, điều này không tốt cho sản phẩm của bạn làm ra (ai làm web nhiều sẽ hiểu).
    Đồng ý với 2 ý kiến này. Pro thì cũng cần công cụ, nhưng mà công cụ chỉ giúp họ làm nhanh hơn chứ ko giúp họ làm tốt hơn, để làm tốt thì Notepad thôi cũng okie.

Các công cụ sinh mã thì nói chung là mã không tối ưu.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Theo kinh nghiệm mình làm ở 1 số cty lập trình thì mọi người thường xài 1 số editor như sau:

Nhanh và tiện: Notepad++

PHP + smarty: PHPDesigner (cái này mình đang xài): Search trong file gud, hỗ trợ php gud

Ngoài ra còn có eclipse: PHP+Java tốt, có chế độ fullscreen.Search tốt (nhưng không nhanh = phpdesigner)

Mình khoái thằng Netbean nữa, vì nó chức năng autoformat tự động căn chỉnh code sao cho đẹp và thẳng hàng lối nhất! (Hỗ trợ java, php, html, css,... trừ smarty!)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi itgatevn View Post
    Nhưng DW chưa cần dùng lần nào, chỉ toàn Frontpage không à, nhưng c.ty cũng hơn vài trăm cái web / năm.
    Còn hơn gà đẻ trứng

Like
    0
    Quote Được gửi bởi jiSh@n View Post
    Còn hơn gà đẻ trứng
    Nó đẻ trứng chim bác ơi.

Like
    11
    Mình thì dùng UltraEdit, không hẳn là cho lập trình. Theo các bác thì thế nào. Bản mình dùng là version 13
    thocu com tructiep tv

Trang 10 / 13 FirstFirst ... 578910111213 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết